Select Page
Read Introduction to Philippians Telugu

 

మీరు శ్రేప్ఠమైన కార్యములను వివేచింపగలవారగుటకు,…క్రీస్తు దినమునకు నిష్కపటులును నిర్దోషులును కావలెననియు ప్రార్థించుచున్నాను.

 

10 వ వచనం ఫిలిప్పీయులకు పౌలు రెండవ మరియు మూడవ ప్రార్ధనా అంశములను అందిస్తుంది. ఈ రోజు మనం మూడవ అంశమును అధ్యయనం చేస్తాము: ” క్రీస్తు దినమునకు నిష్కపటులును నిర్దోషులును కావలెననియు ప్రార్థించుచున్నాను.”

క్రీస్తు దినమునకు

దేవుని వాక్య బోధన కపటవాదులకు వృద్ధి చెందడానికి కష్టంగా ఉండే ఆధ్యాత్మిక వాతావరణాన్ని సృష్టించే ధోరణిని కలిగి ఉంది. వారి జీవితాలపై వాక్యము యొక్క సుత్తి లాంటి దెబ్బల వల్ల వారు కోపంగా ఉంటారు. మనం నిజమైనవారాము కానియెడల, మనం నకిలీ క్రైస్తవులైతే (క్రైస్తవులుగా నమ్మించువారము) వాక్య నమ్మకంతో కూర్చొని ఉంటే, మనం ఎక్కువ నకిలీ అవుతాము లేదా మన జీవితాలపై దేవుని ప్రభావమునుండి బయటపడతాము.

“క్రీస్తు దినము” అంటే క్రీస్తు తిరిగి వచ్చు రోజు. ఈ రోజు క్రైస్తవులందరికీ క్రైస్తవ జీవితము ముగుస్తుంది.

నిష్కపటులును “

” నిష్కపటులును ” అని అర్ధం అంటే మిశ్రమంగా, స్వచ్ఛంగా, మద్దతు లేనిదిగా ఉండాలి. కాబట్టి, ఈ పదం నిజమైన లేదా ప్రామాణికమైనదిగా అర్థం. “సిన్సియర్” అనే పదం రెండు గ్రీకు పదాల నుండి వచ్చింది: సూర్యుడు మరియు తీర్పు. సూర్యుని కాంతిని పట్టుకొని తీర్పు చెప్పడం దీని అర్థం. పురాతన ప్రపంచంలో విరిగిన కుండలు తరచుగా మైనపుతో కప్పబడి దానిపై పెయింట్ చేయబడ్డాయి. ఉదాహరణకు, వారు మంచి పులకుండీ కొంటున్నారని అనుకుంటూ ప్రజలు మోసపోయెవారు. ఏదేమైనా, ఒక వ్యక్తి ఈ పులకుండీను సూర్యుడి యెదుట పట్టుకుంటే, సూర్యుడు పగుళ్లను వెల్లడిస్తాడు.

దేవుడు ఎవరు అనే సూర్యుని వెలుగును పట్టుకున్నప్పుడు విశ్వాసి పారదర్శకంగా ఉండాలి. దాచడానికి ఏమీ ఉండకూడదు. అతని జీవితంలో “మైనపు” కనిపించదు. పలుచన లేదా వంచన లేదు. దేవుడు మనల్ని “నిజమైన విషయం” గా ఆశిస్తాడు.

నిర్దోషులును కావలెననియు “

“నిర్దోషులును కావలెననియు ” నిందలేనివారుగా ఉండటం. “దోషము” అనే పదానికి ఒక ఉచ్చు అని అర్థం. ఈ చిత్రం వంకర కర్రతో ఉంటుంది, దానిపై ఎర కట్టుకొని ఉంటుంది, ఇది జంతువును పట్టుకోణు ఉచ్చును పోలి ఉంటుంది. అందువల్ల, ఒక దోషము ఏమిటంటే, అది పొరపాట్లు చేస్తుంది.

విశ్వాసి నేరం లేకుండా ఉండాలి. ఈ వాక్యము 1 కొరిం. 10:32: ” యూదులకైనను, గ్రీసుదేశస్థుల కైనను, దేవుని సంఘమునకైనను అభ్యంతరము కలుగ జేయకుడి.” ప్రపంచం సంఘముపై చేసిన గొప్ప విమర్శలలో ఒకటి “కపటమైనది”. క్రీస్తు లేనివారు క్రీస్తును స్వీకరించకపోవటానికి ఇది ఒక ప్రామాణికమైన, గొప్పసాకుగా మారింది: “సంఘములో చాలా మంది కపటవాదులు ఉన్నారు.” సంఘములో కపటవాదులు ఉన్నారని మనము అంగీకరిస్తున్నాము. ఇంకా ఆఫీసులో కపటవాదులు ఉన్నారు. కపటవాదులు ఉన్నందున మనము పనిని విడిచిపెడతామా

సూత్రం:

ప్రజలు మన జీవితాలను పరిశీలించినప్పుడు, మనల్ని ప్రామాణికమైనదిగా చూడాలని దేవుడు కోరుకుంటాడు (“మైనపు లేకుండా”).

అన్వయము:

క్రైస్తవులు నిజమైనవారని ప్రజలు చూస్తే, వారు మనపై కపట ఆరోపణలు చేసిన సందర్భం ఉండదు. మీరు మీ పాపాన్ని ఒప్పుకోకుండా కవరింగ్ మోడ్‌లోకి వెళ్ళారా? పాపంతో వ్యవహరించడం కంటే హేతుబద్ధం చేయడం మీకు సౌకర్యంగా ఉందా?

Share