Select Page
Read Introduction to Philippians Telugu

 

ఇందువలన దేవునికి మహిమయు స్తోత్రమును కలుగునట్లు, మీరు యేసుక్రీస్తువలననైన నీతిఫలములతో నిండికొనిన వారై

 

ఇందువలన దేవునికి మహిమయు స్తోత్రమును కలుగునట్లు.”

అటువంటి లక్షణాలను ప్రదర్శించే జీవితం దేవుని మహిమ మరియు స్తోత్రమును కలుగుటకు కారణము. దేవుడు ఆ ఫలమును ఉత్పత్తి చేసాడు, కాబట్టి దేవుడు దానిని చేసినందుకు మహిమ పొందుతాడు. దేవుడు ఆ పని చేస్తే, దేవుడు మహిమ పొందుతాడు.

దేవుడు మన జీవితాల్లో ఉత్పత్తి చేసే ఫలప్రదతతో మహిమపరచబడ్డాడు (యోహాను 15: 8): “మీరు బహుగా ఫలించుటవలన నా తండ్రి మహిమపరచబడును. ” ఈ ప్రకరణంలో మూడు రకాల క్రైస్తవులు ఉన్నారు: “ఫలము ఇచ్చువారు”, “ఎక్కువ ఫలము ఇచ్చువారు” మరియు “చాలా ఫలము ఇచ్చువారు”. కానీ క్రైస్తవులలో ఫలము లేదు. ఒక వ్యక్తి నమ్మినట్లయితే అక్కడ ఫలం ఉంటుంది.

క్రీస్తు మరణం యొక్క ఉద్దేశ్యం దేవుని మహిమపరచడం. అతని లక్షణాలు (ధర్మం, న్యాయం, దయ మరియు ప్రేమ వంటివి) అతని మరణంలో మహిమపరచబడ్డాడి‌యూ. 2:11 లో మాదిరిగా యేసు పని మరియు మనిషిపై ఆయన యొక్క ప్రభావం తండ్రి మహిమ కోసమే నిర్ణయించబడింది (1 కొరింథీయులకు 10:31; 1 కొరింథీయులకు 3:16; గలతీయులకు 4:19; ఎఫెసీయులకు 3:17).

మత్తయి 5:16: “మనుష్యులు మీ సత్క్రియలను చూచి పరలోకమందున్న మీ తండ్రిని మహిమపరచునట్లు వారియెదుట మీ వెలుగు ప్రకాశింప నియ్యుడి..”

1 పేతురు 4:11: “ఒకడు బోధించినయెడల దైవోక్తులను బోధించునట్టు బోధింపవలెను; ఒకడు ఉపచారము చేసినయెడల దేవుడు అను గ్రహించు సామర్థ్యమునొంది చేయవలెను. ఇందువలన దేవుడు అన్నిటిలోను యేసుక్రీస్తు ద్వారా మహిమపరచబడును. యుగయుగములు మహిమయు ప్రభావమును ఆయనకుండును గాక. ఆమేన్.”

మీరు యేసుక్రీస్తువలననైన

“వలననైన” అంటే “ద్వారా” = సాధనము. క్రీస్తు సాధనము ద్వారానే మన జీవితంలో ఫలం ఉత్పత్తి అవుతుంది. ఈ పదానికి ముందు గ్రీకు భాషకు ఒక ఖచ్చితమైన వ్యాసం ఉంది: ” వలననైన ” ద్వారా = “దీని ద్వారా నేను యేసుక్రీస్తు ద్వారా వచ్చిన రకాన్ని అర్థం చేసుకున్నాను.” ఉదాహరణకు, సిలువపై క్రీస్తు మరణం అంటే. క్రీస్తు మరణం మన పాపాల నుండి విముక్తి పొందడం సాధ్యం చేస్తుంది. క్రీస్తు మరణం క్రైస్తవ జీవితాన్ని గడపడానికి వీలు కల్పిస్తుంది.

సూత్రము:

దేవుడు మన జీవితాల్లో పని చేస్తే, ఆయన మహిమ పొందుతాడు; మనము చేస్తున్నట్లయితే, మనకు కీర్తి లభిస్తుంది.

అన్వయము:

దేవుని కుటుంబంలో అత్యంత విచారకరమైన విషయం ఏమిటంటే అరెస్టు చేసిన ఆధ్యాత్మిక వికాసం. మనము ఒక ఆధ్యాత్మిక పీఠభూమికి చేరుకుంటాము మరియు అక్కడే ఉంటాము. ఏదో మన పెరుగుదలను కుంగదీస్తుందని మనం గ్రహించాలి. మనకు ఆధ్యాత్మిక విటమిన్లు అవసరం. పౌలు ఫిలిప్పీయన్ సంఘములో మూడు విషయాల కొరకు ప్రార్థించాడు. ఈ మూడు విషయాలపై మీరు ఎలాంటి గ్రేడ్ పొందుతారు? ప్రతి ఒక్కటి 1/3 లెక్కించబడుతుంది. మీకు మూడూ ఉంటే, మీకు 100% లభిస్తుంది!

గత సంవత్సరములో మీరు ప్రేమతో ఎలా ఉండినారు? మీ సహచరుడు మీకు గ్రేడ్ చేస్తే, మీకు ఏమి లభిస్తుంది?

మీరు వివేచనపై ఎలా చేస్తారు? మీరు మీ జీవితాన్ని ప్రాధాన్యతతో జీవించారా?

నీతి ద్వారా దేవుని మహిమపరచడం ఎలా? ఆయన ప్రత్యేక ఉపయోగం కోసం మీరు ఆయన ముందు జీవించారా?

మీకు మంచి గ్రేడ్ లభిస్తే, మీరు మీ జీవితంలో దేవుని మహిమపరుస్తున్నారు.

Share