Select Page
Read Introduction to Philippians Telugu

 

ఏలాగనగా నా బంధకములు క్రీస్తు నిమిత్తమే కలిగినవని ప్రేతోర్యమను సేన లోని వారికందరికిని తక్కినవారికందరికిని స్పష్టమాయెను.

 

దేవుని సార్వభౌమత్వంతో పౌలును జైలులో ఉంచిన ఫలితాలకు ఇప్పుడు మనం వచ్చాము. రెండు ఫలితాలు ఉన్నాయి, రెండు విధాలుగా అతని కష్టాలు క్రీస్తు కారణాన్ని ముందుకు తెచ్చాయి:

అతని ఖైదు క్రైస్తవేతరులపై ప్రభావం, వ13

అతని ఖైదు విశ్వాసులపై చూపిన ప్రభావం, వ14

ఈ రోజు మనం మొదటి ఫలితాన్ని పరిశీలిస్తాము.

ఏలాగనగా నా బంధకములు క్రీస్తు నిమిత్తమే కలిగినవని ప్రేతోర్యమను సేన లోని వారికందరికిని తక్కినవారికందరికిని స్పష్టమాయెను.”

“ఏలాగనగా” ఫలిత నిబంధన.

పాల్ ప్రసిద్ధ ఖైదీ అయ్యాడు. అతను ప్రఖ్యాతి గాంచాడు ఎందుకంటే అతను నేరం చేసినందువల్ల కాదు; అతని సాక్ష్యం కారణంగా అతను గుర్తించదగినవాడు. యేసు నిమిత్తం ఆయన జైలులో ఉన్నారు.

” ప్రేతోర్యమను సేన ” కోటను కాపలా కాయువారు. ఈ సమూహాన్ని అగస్టస్ సీజర్ స్థాపించారు మరియు చక్రవర్తి యొక్క ప్రైవేట్ బాడీగార్డ్-ఒక ఉన్నత దళాన్ని ఏర్పాటు చేశారు. చివరికి దాని సభ్యులు రాజును యేర్పరచు వారు అయ్యారు; వారు సీజర్ను నియమించారు. రోమ్ ప్రపంచ దేశాలను జయించడంతో, వారిపై పాలన కోసం ఈ మనుషులను నియమించారు. స్పష్టంగా ఈ పురుషుల బృందం రోమన్ సామ్రాజ్యంలో వ్యూహాత్మకంగా ఉంది.

పాల్ ప్రిటోరియన్ గార్డ్‌కు ప్రసిద్ధ ఖైదీ అయ్యాడు. ఈ మనుష్యులలో కొందరు క్రీస్తును తమ రక్షకుడిగా విశ్వసించారు. చివరి అధ్యాయాన్ని గమనించండి: “పరిశుధ్ధులందరూ మిమ్మల్ని పలకరిస్తారు, కాని ముఖ్యంగా సీజర్ ఇంటి వారు” (4:22). పౌలు సమాజంలోని ఒక భాగాన్ని సాధారణంగా ఆ సమయంలో చాలా మంది క్రైస్తవులకు చేరుకోలేకపోయాడు. సంఘము యొక్క సాంప్రదాయిక చేయి ఈ పురుషులను చేరుకోలేదు. పాల్ జైలు శిక్షకు దేవుడు ఒక రూపకల్పన కలిగి ఉండటంలో ఆశ్చర్యం లేదు! ఈ మనుష్యులు క్రీస్తు వద్దకు వచ్చిన తరువాత, వారు తమ విశ్వాసాన్ని పంచుకుంటూ సామ్రాజ్యం అంతటా వెళ్ళారు. పౌలు రోమన్ సామ్రాజ్యంలో వ్యూహాత్మకంగా తనను తాను పెంచుకున్నాడు.

ఈ పురుషులను చేరుకోవడంలో రోమ్‌లోని సంఘము సాధారణంగా పనికిరాదని స్పష్టంగా తెలుస్తుంది. పాల్ ఖైదీగా రోమాకు వచ్చాడు మరియు ఈ ప్రిటోరియన్ సేనకు సువార్త ప్రకటించగలిగాడు. అతను బందీలుగా ఉన్న ప్రేక్షకులను కలిగి ఉన్నాడు. ఒక సమయంలో ఒక గార్డు అతనికి బంధించబడ్డాడు. ప్రతి షిఫ్ట్ క్రీస్తును పంచుకోవడానికి అతనికి కొత్త అవకాశం వచ్చింది. బ్యారక్స్ యొక్క చర్చను మీరు ఊహించగలరా? “మీరు ఇంకా ఆ పౌలుకు బంధించబడ్డారా? అబ్బాయి, మీరు చెవి నింపబోతున్నారా! ఆయన మాట్లాడగలిగేది యేసుక్రీస్తు మరియు ఆయన మరణం మరియు మన పాపాలకు పునరుత్థానం. ”

పౌలు ఒక సమయంలో ఒక వ్యక్తికి సమర్థవంతమైన సాక్షి. అక్కడే చాలా మంది క్రైస్తవులు విఫలమవుతారు: ఒకరిపై ఒకరు సాక్ష్యం. క్రీస్తు కోసం ప్రజలను చేరుకోవడానికి అత్యంత ప్రభావవంతమైన మార్గం ఒకటి. ప్రిటోరియన్ గార్డ్‌లో ఎవరైనా రోమాలోని సంఘము యొక్క సేవలకు లేదా ఏదైనా సువార్త సేవలకు హాజరయ్యారని నా అనుమానం. మనము మా బంధువులు, పొరుగువారు మరియు స్నేహితులకు ఉత్తమ సాక్షి. మీరు కొంతమందికి తెలిసిన ఉత్తమ క్రైస్తవుడు; కొంతమందికి తెలిసిన క్రైస్తవుడు మీరు మాత్రమే కావచ్చు.

నా బంధకములు క్రీస్తు నిమిత్తమే కలిగినవని “

తనను జైలులో ఉంచినది రోమన్ సామ్రాజ్యం కాదని పౌలు ఎప్పుడూ దృష్టించుకోలేదు. అతను సీజర్ ఖైదీ కాదు, యేసుక్రీస్తు యొక్క ఖైదీ. దేవుని సార్వభౌమ హస్తం అతన్ని అక్కడ ఉంచింది.

సూత్రము:

మనము మన విశ్వాసాన్ని ఒక్కొక్కటిగా పంచుకుంటాము.

అన్వయము:

రోమన్ సామ్రాజ్యంలోని ఒక వ్యూహాత్మక సమూహానికి క్రీస్తును బోధించడానికి ప్రతి సైనికుడు పౌలుకు తాజా అవకాశాన్ని అందించాడు. పాల్ నిర్బంధంలో ఉన్నందున, అతను చాలాసార్లు తనను తాను గుణించుకోగలిగాడు. సువార్త దాని వల్ల చాలా వేగంగా వ్యాపించింది. మీరు మీ విశ్వాసాన్ని ఒకదానితో ఒకటి పంచుకుంటున్నారా?

Share