Select Page
Read Introduction to Philippians Telugu

 

మరియు నేను ఏ విషయములోను సిగ్గుపడక యెప్పటివలెనే యిప్పుడును పూర్ణధైర్యముతో బోధించుటవలన నా బ్రదుకు మూలముగానైనను సరే, చావు మూలముగానైనను సరే, క్రీస్తు నా శరీరమందు ఘనపరచబడునని నేను మిగుల అపేక్షించుచు నిరీక్షించుచున్న ప్రకారముగా

 

20 వ వచనంలోని మొదటి వాక్యం పౌలు భవిష్యత్తును దృష్టిలో పెట్టుకుని తన జీవితాన్ని గడిపినట్లు సూచిస్తుంది. తన జీవిత చివరలో అతను తిరిగి చూడాలని మరియు అతను దేవుని మహిమకు అనుగుణంగా జీవించాడని చెప్పాలనుకున్నాడు. అతను తన గురించి ఒక అనుమానాన్ని కలిగి ఉన్నాడు, అయినప్పటికీ-అతని కవచంలో హాని కలిగించే కింక్ అతని అభిరుచిని తగ్గిస్తుంది. క్రీస్తు మరియు సువార్త గురించి సిగ్గుపడటానికి తనకు ఒక ప్రలోభం ఉందని ఆయనకు తెలుసు.

మరియు నేను ఏ విషయములోను సిగ్గుపడక “

పౌలు తన జీవితాంతం కోణం నుండి సిగ్గును చూస్తున్నాడు. అతను భవిష్యత్తును అంచనా వేస్తున్నాడు. సిగ్గు కారణంగా అవకాశాలను కోల్పోయే సమయాన్ని వృథా చేయటానికి అతను ఇష్టపడలేదు. అతను బలంగా పూర్తి చేయాలనుకున్నాడు.

మనం ఎన్నిసార్లు విఫలమైనా, మనం పశ్చాత్తాపంతో వెనక్కి తిరిగి చూడకూడదు లేదా గతంపై దృష్టి పెట్టకూడదు. భవిష్యత్తు కోసం ఒక వేదికను ఏర్పాటు చేయడానికి ప్రస్తుతానికి మన జీవితాలను ఉపయోగించాలి. మనము విచారం వ్యక్తం చేయవచ్చు: “నేను కళాశాలలో ఎక్కువ చదువుకోవాలి మరియు నేను ప్రస్తుతం అలాంటి అపజయం కాను”; “ఒకవేళ నేను ఆ సంబంధానికి మరింత నమ్మకంగా ఉండేదాన్ని”; “నేను ఒక వ్యక్తిగా విఫలమయ్యాను మరియు క్రైస్తవుడిగా నేను విఫలమయ్యాను.” ఈ ఆలోచన వ్యర్థం. గతం గతం; అది మారదు. మనము భవిష్యత్తును మార్చగలం. మనకు ఆశ ఉంది. మన “నిరీక్షణ మరియు ఆశ” ని పరిశీలిస్తే మన జీవితాలకు ప్రయోజనం మరియు నిర్వచనం ఉంటుంది.

యెప్పటివలెనే యిప్పుడును పూర్ణధైర్యముతో “

“ధైర్యం” అనేది “సిగ్గు” కు విరుద్ధం. ధైర్యం అంటే మీ మనస్సును మాట్లాడటం, మాట్లాడే స్పష్టత ఒక భయంలేని సంభాషణ, నిర్భయమైన తెలివితేటలు. తన విశ్వాసాన్ని పంచుకునే విషయానికి వస్తే పౌలుకు నిర్భయమైన తెలివితేటలు ఉన్నాయి.

“ఎప్పటిలాగే” ఇది అతని నమూనా అని సూచిస్తుంది. అతను తన విశ్వాసాన్ని సూటిగా పంచుకోలేదని చింతిస్తున్నాను. అతను తన జీవితమంతా ఆ బహిరంగతను కొనసాగించాడు. చాలా సంవత్సరాల క్రితం ఆయన ఇలా అన్నారు, “నేను క్రీస్తు సువార్త గురించి సిగ్గుపడను, ఎందుకంటే విశ్వసించిన ప్రతి ఒక్కరికీ, మొదట యూదునికి మరియు గ్రీకువారికి కూడా రక్షణ కలుగజేయుటకు అది దేవుని శక్తియైఉన్నది” (రో. 1:16). 14 వ వచనాన్ని గుర్తుంచుకో: “. . . పూర్ణధైర్యముతో బోధించుటవలన. ”

మనము భయం వల్లనే కాదు, సిగ్గు వల్ల కూడా సాక్ష్యమివ్వడంలో విఫలమవుతాము. “కాబట్టి మన ప్రభువు సాక్ష్యం గురించి సిగ్గుపడకండి. . . ” (2 తి. 1: 8). క్షమాపణ లేకుండా మనం ఫోర్స్క్వేర్ నిలబడితే, దేవుడు మనలను ఉపయోగిస్తాడు. జైలులో ఉన్న పౌలు మాదిరిగానే, మనం ఒక సువార్త ప్రకటనకు వెళ్లి క్రైస్తవుడిగా మన “ఖ్యాతిని” పణంగా పెట్టాలి.

సూత్రము:

మన దృష్టి గతానికి కాకుండా భవిష్యత్తు వైపు దృష్టి పెట్టాలి.

అన్వయము:

మన దృష్టి భవిష్యత్ వైపు ఉండాలి, గతం కాదు. ఆ భవిష్యత్తులో లక్ష్య ధోరణి ఉండాలి: మనం ప్రేమిస్తున్న దాని గురించి నిర్భయమైన తెలివితేటలతో ఉన్నారా దుర్బలత్వంతో ఉన్నారా ?

మీ జీవితం గోరువెచ్చనిదా? క్రీస్తును నిర్భయమైన తెలివితేటలతో పంచుకోవటానికి మీరు మీ జీవితాన్ని నడిపించడానికి సిద్ధంగా ఉన్నారా?

Share