Select Page
Read Introduction to Philippians Telugu

 

ఎందుకనగా మీరు ఇచ్ఛయించుటకును కార్యసిద్ధి కలుగజేసికొనుటకును, తన దయాసంకల్పము నెరవేరుటకై మీలో కార్యసిద్ధి కలుగజేయువాడు దేవుడే

 

ఈ వచనము యొక్క మొదటి భాగం దేవుని పనిని నొక్కి చెబుతుంది. ఇది మన జీవితంలో దేవుని తాత్కాలిక పని.

ఎందుకనగా మీరు ఇచ్ఛయించుటకును కార్యసిద్ధి కలుగజేసికొనుటకును, తన దయాసంకల్పము నెరవేరుటకై

దేవుడు తన ఆనందం కోసం మనలో పని చేస్తున్నాడు. ఇంకొక వచనము ఇదే విషయాన్ని ఎలా నొక్కి చెబుతుందో గమనించండి: ” గొఱ్ఱెల గొప్ప కాపరియైన యేసు అను మన ప్రభువును నిత్యమైన నిబంధన సంబంధమగు రక్తమునుబట్టి మృతులలోనుండి లేపిన సమాధానకర్తయగు దేవుడు, యేసు క్రీస్తుద్వారా తన దృష్టికి అనుకూలమైనదానిని మనలో జరిగించుచు, ప్రతి మంచి విషయములోను తన చిత్త ప్రకారము చేయుటకు మిమ్మును సిద్ధపరచును గాక. యేసుక్రీస్తుకు యుగయుగములకు మహిమ కలుగునుగాక. ఆమేన్.” (హెబ్రీ 13: 20-21).

“ఇచ్ఛయించుటకును కార్యసిద్ధి కలుగజేసికొనుటకును”: దేవుడు ఇష్టపడతాడు; దేవుడు చేస్తాడు. దేవుడు సర్వజ్ఞుడు మరియు అందువలన ఆయన ఖచ్చితంగా చేయగలడు; దేవుడు  సర్వశక్తిమంతుడు కాబట్టి ఆయన స్వభావానికి అనుగుణంగా ఏదైనా చేయగలడు. ఆయన మనలో తన ప్రణాళికను పరిపూర్ణం చేయగలడు. మన జీవితాల కోసం దేవునికి ఒక ప్రణాళిక ఉంది:

” మరియు వాటియందు మనము నడుచుకొనవలెనని దేవుడు ముందుగా సిద్ధపరచిన సత్‌క్రియలు చేయుటకై, మనము క్రీస్తుయేసునందు సృష్టింపబడినవారమై ఆయన చేసిన పనియైయున్నాము.” (ఎఫె 2:10)

రోమా ​​8: 20-30లో మనం తరచుగా ఒక ప్రధాన విషయాన్ని కోల్పోతాము ఎందుకంటే మనం ముందస్తు నిర్ణయాలపై ఎక్కువ దృష్టి పెడతాము. ” దేవుని ప్రేమించువారికి, అనగా ఆయన సంకల్పముచొప్పున పిలువబడినవారికి, మేలుకలుగుటకై సమస్తమును సమకూడి జరుగుచున్నవని యెరుగుదుము ” అన్ని విషయాలు మంచివి కావు కాని అవి దేవుని ప్రణాళికలను అందించడానికి మంచి కోసం కలిసి పనిచేస్తాయి. స్వచ్ఛమైన రెండవ కారణాలు లేవు (మానవ సంకల్పం). దేవుడు మానవ ఇష్టాలతో అంగీకరిస్తాడు. అందువల్ల, మనకు జరిగే ప్రతిదానికీ దేవుడు నియంత్రణలో ఉంటాడు. 

దేవుడు బ్లూప్రింట్ ప్రకారం పనిచేస్తున్నాడు. ఈ ప్రాజెక్ట్ యేసుక్రీస్తు ప్రతిరూపానికి అనుగుణంగా ఉండేలా చేయడమే: “ఎందుకనగా తన కుమారుడు అనేక సహోదరులలో జ్యేష్ఠుడగునట్లు, దేవుడెవరిని ముందు ఎరిగెనో, వారు తన కుమారునితో సారూప్యము గలవారవుటకు వారిని ముందుగా నిర్ణయించెను” (8:29). “కొరకు” 29-30 వచనాలు 28 వ వచనానికి కారణమని సూచిస్తుంది.

రక్షింపబడిన ప్రతి వ్యక్తి ప్రభువైన యేసులాగే ఉంటాడని దేవుడు ముందే నిర్ణయించాడు. మనం ఎన్ని సంవత్సరాలు జీవిస్తున్నామో అది దేవునికి యాదృచ్ఛికం. శాశ్వతత్వం యొక్క వెలుగులో ఇది చాలా తక్కువ. అయితే మనం ఎంత ఖర్చయినా ప్రభువైన యేసులాగే ఉంటామని దేవుడు ప్రమాణం చేసాడు. మరియు దాని గురించి చెప్పడానికి మాకు ఒక విషయం లేదు! ఇది మహిమ సిద్ధాంతం. మనము తిరిగి జన్మించిన తర్వాత, మహిమలో చేరువరకు ముగియని ఒక ప్రక్రియను ప్రేరేపిస్తుంది.

సూత్రం:

దేవుడు మనపై తాత్కాలికంగా పని చేస్తున్నాడు, చివరికి మనం మహిమపరచబడతాము.

అన్వయము:

మన జీవితాల్లో దేవుని తాత్కాలిక పనికి వ్యతిరేకంగా తిరుగుబాటు చేయాలని నిర్ణయించుకుంటే, “నేను యేసు ప్రభువుకు లొంగను” అని చెబితే, మనం బ్రోంకో లాగా విచ్ఛిన్నం కావాలి. దేవుడు నా భౌతిక శరీరాన్ని లేదా నా ఆత్మను విచ్ఛిన్నం చేస్తాడు. ఆయన చిత్తానికి మనం లొంగిపోయే స్థాయికి ఆయన మనలను తీసుకువస్తాడు.

దేవుడు దాని యొక్క అన్ని లక్షణాలతో బ్లూప్రింట్ ప్రకారం పనిచేస్తున్నాడు. మనలో కొంతమందితో పని నెమ్మదిగా జరుగుతోంది. అందువల్ల, అతను తన “ప్రావిన్షియల్ ఏజెన్సీలను” పంపాలి. మనము దేవుని వాక్యానికి స్పందించకపోతే, మన దృష్టిని పొందడానికి అతను మన జీవితాల్లోకి అనుకూల పరిస్థితులను పంపుతాడు. ఇది ఒక విషాద ప్రమాదం, భయంకరమైన పొరపాటు, లేదా విపత్తు కావచ్చు. ఇవి ప్రమాదాలు కావు. అంతా దేవుని బిడ్డ జీవితంలో దైవిక రూపకల్పన ద్వారా. దేవుని సమయం సున్నితమైనది. ఆయన పద్ధతులను మనం ఆమోదించడానికి ఆయన వేచి ఉండరు.

Share