Select Page
Read Introduction to Philippians Telugu

 

సణుగులును సంశయములును మాని, సమస్త కార్యములను చేయుడి

13 వ వచనంలోని “రక్షణ” ఫిలిప్పీలోని స్థానిక సంఘము విడిపోకుండా రక్షణ గురించి మాట్లాడుతోందని 14 వ వచనం వివరిస్తుంది. “సణుగులును సంశయములును” సాధారణంగా సువార్త వర్గాలలో అంగీకరించబడిన పాపాలు.

సణుగులును “

గొణుగుడు చెడ్డ వైఖరి. చిరాకు అనేది ఇజ్రాయెల్ దేశానికి ఇష్టమైన ఇండోర్ క్రీడ: ” మీరు సణుగ కుడి; వారిలో కొందరు సణిగి సంహారకునిచేత నశించిరి ” (1 కొరిం. 10:10). వారు తమ నాయకత్వానికి వ్యతిరేకంగా గొణుగుతారు. వారు మోషేకు వ్యతిరేకంగా గొడవ పడ్డారు, ఫిర్యాదు చేశారు, విమర్శించారు.

దీని అర్థం తల్లిదండ్రులకు తెలుసు. మీరు మీ పిల్లలను ఏదైనా చేయమని అడుగుతారు మరియు వారు మెల్లగా సణుగుతారు. అయినప్పటికీ విశ్వాసులు కొన్నిసార్లు జీవితంలో తమ గురించి చాలా అసంతృప్తితో దేవునిని “సణుగుతారు”. కొంతమంది క్రైస్తవులు నిరంతరం సంతోషంగా ఉండరు; కొంతమంది ఏమీ ఇష్టపడరు. అంతా తప్పు పడుతారు; వారికి ఏదీ సరైనది కాదు. వారి వేళ్లన్నీ బ్రొటనవేళ్లు. అవి చాలా సానుకూల ప్రశ్న యొక్క ప్రతికూలత వైపు మరియు ప్రతి ప్రతికూల ప్రశ్న సానుకూల వైపు ఉంటాయి. వారు కష్టాలను ప్రేమిస్తారు. ఈ వైఖరి కూడా అంటుకొంటుంది. వారు మిగతావారిని నీచంగా చేస్తారు. మనకు “ఎక్కువగా అలసిపోయినట్లు” అనిపిస్తే, రోజంతా మనం కేకలు వేస్తూ గుసగుసలాడి ఉండవచ్చు!

సంశయములును మాని “

ఈ పదానికి వివాదం యొక్క చట్టపరమైన అర్థాలు ఉన్నాయి. కొంతమంది ప్రజలు వివాదాలను ఇష్టపడతారు; వారు వాదించడానికి ఇష్టపడతారు. వారు తమను తాము మాట్లాడటం వినడానికి ఇష్టపడతారు.

కొంతమంది వారిపై చర్య తీసుకోనప్పుడు వారు శూన్యతను అభివృద్ధి చేస్తారు, తద్వారా వారు ఉత్తేజితమవుతారు. ఆ శూన్యంలో వారు గొణుగుతారు మరియు వాదిస్తారు. వారు తమ బీన్ సంచులను తన్నడం ఇష్టపడతారు. వారు తమ కుక్కను తన్నలేకపోతే, వారు తమ సహచరుడితో వాదిస్తారు. సమస్తమైన ఫిర్యాదు మరియు వాదన వైఖరిల వెనుక స్వీయ జాలి ఉంది. ఇది సాధారణంగా ఒక ఆత్మన్యూనత, ఇది తనను తాను అతిశయోక్తి అభిప్రాయం మీద ఆధారపడి ఉంటుంది. మన గురించి మన అహం ఏమిటో మిగతా ప్రపంచానికి తెలియదు! ఇబ్బంది ఏమిటంటే, “నిజమైన మనకు” గుర్తింపు మరియు ప్రశంసలు లేకపోవడం వల్ల అహం దెబ్బతింది. అయినప్పటికీ నిజమైన మనకు ఫిర్యాదుదారుడు, ప్రతి ఒక్కరూ సాధ్యమైతే తప్పించుకుంటారు!

సమస్త కార్యములను చేయుడి “

గ్రీకు స్థలాలు “అన్నీ” అనే పదానికి ప్రాధాన్యత ఇస్తాయి. విశ్వాసి చేసే ప్రతిదానిని ఫిర్యాదు చేయకుండా, వివాదం చేయకుండా చేయాలి. మినహాయింపులు లేవు.

సూత్రం:

గొణుగుడు, ఫిర్యాదు మరియు వాదించడం అసంతృప్తి యొక్క వ్యక్తీకరణలు, మరియు అసంతృప్తి అనేది మన జీవితాలలో దేవుని తాత్కాలిక పనిని తిరస్కరించడం.

అన్వయము:

మనకు నచ్చని దానిపై ప్రార్థన చేసే అవకాశాన్ని మనం పరిగణించారా? దేవుని చేతిలో వదిలివేయడానికి మనం నేర్చుకునే కొన్ని విషయాలు ఉన్నాయి. మనము శస్త్రచికిత్స లేదా ఇతర అత్యవసర పరిస్థితులను ఎదుర్కొన్నప్పుడు నేర్చుకుంటాము. ఎందుకు సణుగులు మరియు సంశయములు? దేవునికి వదిలేయండి.

Share