Select Page
Read Introduction to Philippians Telugu

 

మరియు నా సహోదరుడును, జతపనివాడును, నాతోడి యోధుడును, మీ దూతయు, నా అవసరమునకు ఉపచరించినవాడునైన ఎపఫ్రొదితును మీ యొద్దకు పంపుట అగత్యమని అనుకొంటిని

 

నిస్వార్థ సేవకుడైన ఎపాఫ్రోడిటస్ యొక్క ఐదు వర్ణనలలో రెండవది “జతపనివాడును.”

జతపనివాడును”

ఎపాఫ్రోడిటస్ పనికి భయపడని వ్యక్తి. క్రైస్తవులలో రెండు రకాల పనివారు ఉన్నారని ఎవరో చెప్పారు: పని చేయడానికి ఇష్టపడేవారు మరియు వారిని పని చేయడానికి అనుమతించేవారు! “సరే, నా పిల్లలు పెద్దయ్యాక నేను యేసుక్రీస్తును సేవించబోతున్నాను.” అప్పటికి మీకు తక్కువ సహకారం ఉంటుంది మరియు స్వార్థపూరిత జీవన విధానాలతో భారం పడుతుంది. పౌలు ఈ వ్యక్తిని యేసుక్రీస్తు కోసం శ్రమలో తోడుగా చూశాడు. కలిసి ప్రభువును సేవించే వ్యక్తులు ప్రత్యేక సహవాసము కలిగి ఉంటారు:

” మేము దేవుని జతపనివారమై యున్నాము.” (I కొరిం 3: 9)

దేవుడు పౌలును పరిచర్యకు పిలిచినప్పుడు, ఆయనను “పని” తో సవాలు చేశాడు:

“–నేను బర్నబాను సౌలును పిలిచిన పనికొరకు వారిని నాకు ప్రత్యేకపరచుడని వారితో చెప్పెను ” (అపొస్తలుల కార్యములు 13: 2).

వరుస క్రమమును గమనించండి:

” అక్కడనుండి ఓడ యెక్కి, తాము నెరవేర్చిన పని నిమిత్తము దేవుని కృపకు అప్పగింపబడినవారై, మొదట బయలుదేరిన అంతియొ కయకు తిరిగి వచ్చిరి ” (అపొస్తలుల కార్యములు 14:26).

రెండవ మిషనరీ యాత్ర ప్రారంభంలో, పౌలు జాన్ మార్క్‌ను “పని” కి తీసుకోలేదు: “అయితే పౌలు, పంఫూలియలో పనికొరకు తమతోకూడ రాక తమ్మును విడిచిన వానిని వెంటబెట్టుకొని పోవుట యుక్తము కాదని తలంచెను”(అపొస్తలుల కార్యములు 15:38). జాన్ మార్క్ క్రీస్తు పనిని తీవ్రంగా పరిగణించలేదు. సగం నిబద్ధత కలిగిన జట్టు సభ్యులను పాల్ భరించలేదు.

కొంతమంది క్రైస్తవులకు క్రీస్తు పని ముందు ఏదైనా వస్తుంది. కానీ బైబిలు, ప్రభువు కొరకు చేయు పని యొక్క ప్రాముఖ్యతను నొక్కి చెబుతుంది: “కాగా నా ప్రియ సహోదరులారా, మీ ప్రయాసము ప్రభువునందు వ్యర్థముకాదని యెరిగి, స్థిరులును, కదలనివారును, ప్రభువు కార్యాభివృద్ధియందు ఎప్పటికిని ఆసక్తులునై యుండుడి.” (1 కో 15: 58). ప్రభువు యొక్క పనికి రెండు అర్హతలు ఉన్నాయి: సమయం మరియు క్రియాశీలత. సమయం “ఎల్లప్పుడూ” మరియు క్రియాశీలత “పుష్కలంగా” ఉంటుంది.  

సూత్రం:

పని సంబంధమైన నీతి నిజానికి వాక్యానుసారమైనది!

అన్వయము:

విశ్వాసులు సమయానుకూలముగా దేవుని ప్రణాళికను అమలు చేయడానికి చాలా కృషి అవసరం. చాలామంది క్రైస్తవులకు, వారి సంఘము లేదా పరిచర్య కేవలం ఒక అభిరుచి మాత్రమే. వారు దానిని తీవ్రంగా పరిగణించరు. “ఇది సౌకర్యవంతంగా ఉంటే, నాకు సమయం ఉంటే, నేను ప్రభువు యొక్క పనికి సమయం మరియు రెండు చొక్కాల డబ్బు ఇస్తాను.” పరిచర్య “పని” దేవుని ప్రణాళికలో ఉంది. ఈ దృక్పథం దాడిలో ఉన్న రోజులో మనము జీవిస్తున్నాము. తత్ఫలితంగా, ఇంతమందికి ఎన్నడూ రుణపడి ఉండరు. చాలా కొద్ది సంఘములలో వారి ప్రజలలో 20% కంటే ఎక్కువ మంది పరిచర్యలో ఉన్నారు.

Share