Select Page

 

నిజముగా అతడు రోగియై చావునకు సిద్ధమై యుండెను గాని దేవుడతనిని కనికరించెను; అతనిమాత్రమే గాక నాకు దుఃఖముమీద దుఃఖము కలుగకుండుటకై నన్నును కనికరించెను

 

క్రొత్త నిబంధనలోని “కాని దేవుడు” యొక్క గొప్ప ఉదాహరణలలో 27 వ వచనం యొక్క తదుపరి పదబంధం ఒకటి. ప్రతిసారీ “కానీ దేవుడు” సంభవించినప్పుడు, అది పరిస్థితిని మారుస్తుంది. మనకు దేవుని నుండి కనికరము అవసరమైనప్పుడు, మనం “కాని దేవుడు” కోసం వెతకాలి.

గాని దేవుడతనిని కనికరించెను “

గ్రీకులో “కానీ” అనేది దీనికి విరుద్ధమైన పదం. ఎపాఫ్రోడిటస్ దాదాపు మరణించే దశలో ఉన్నాడు-కాని దేవుడు. అతని స్వస్థతకు దేవుడు మూలం. ఈ వైద్యం నేరుగా దేవుని నుండి వచ్చింది. ఇతర ఏజెంట్ పాల్గొనలేదు. పౌలు అతన్ని స్వస్థపరచలేదు. స్పష్టంగా పౌలు అతన్ని స్వస్థపరచలేకపోయాడు. దేవుడు తన సార్వభౌమాధికారం నుండి నేరుగా జోక్యం చేసుకున్నాడు.

ఈ “కానీ దేవుడు” శారీరక వైద్యంతో సంబంధం కలిగి ఉంటాడు. దేవుడు అతన్ని శారీరకంగా నిలబెట్టాడు. అతను దాదాపు మరణించాడు. “కనికరము” తో ముడిపడి ఉన్న మరొక “కాని దేవుడు” మన ఆధ్యాత్మిక స్థితితో సంబంధం కలిగి ఉంది: “అయినను దేవుడు కరుణాసంపన్నుడై యుండి, మనము మన అపరాధములచేత చచ్చినవారమై యుండినప్పుడు సయితము మనయెడల చూపిన తన మహా ప్రేమచేత మనలను క్రీస్తుతోకూడ బ్రదికించెను” (ఎఫె. 2: 4). మునుపటి వచనములు మన తీరని ఆధ్యాత్మిక స్థితిని వివరిస్తాయి, ఆపై 4 వ వచనం “అయితే దేవుడు” అని చెబుతుంది. దేవుడు పరిస్థితిని మలుపు తిప్పాడు.

అతనిమాత్రమే గాక నాకు దుఃఖముమీద దుఃఖము కలుగకుండుటకై నన్నును కనికరించెను

పౌలు దుప్పట్లు, ఆహారం లేదా బట్టలు లేని ఎలుకలు తిరుగు జైలులో ఖైదు చేయబడటం చాలా భాధకరము. ఎపాఫ్రోడిటస్ మరణిస్తే, అతను మరో భారీ భారాన్ని అనుభవిస్తాడు. అతను తన సొంత తప్పు అని కూడా అనుకున్నాడు. దేవుడు ఎపాఫ్రోడిటస్‌ను స్వస్థపరిచినప్పుడు, అది పౌలుపై కూడా దయ చూపించింది. దుఃఖముమీద దుఃఖము పేర్చడానికి దేవుడు అనుమతించలేదు. మనం భరించగలిగే దానికంటే ఎక్కువ భారాన్ని మోయడానికి దేవుడు అనుమతించడు.

సూత్రం:

భరించలేని చాలా భారమైన పరిస్థితిలో పెట్టడానికి దేవుడు ఎప్పటికీ అనుమతించడు.

అన్వయము:

మన జీవితంలో వచ్చే ప్రతికూలతను నిర్వహించడానికి మనము దేవుని విశ్వసిస్తున్నామా? లోడ్ చాలా ఎక్కువగా ఉన్నప్పుడు తెలుసుకోవటానికి ఆయనను విశ్వసించగలమా? దేవుడు దయగల దేవుడు అని మనం నమ్ముతున్నామా? అవసరమైనప్పుడు ఆ దయ చూపమని దేవుని విశ్వసించగలమా? ఈ పద్యం ఒక మనిషిని స్వస్థపరచడంలో దయ చూపినందుకు మరియు మరొకరికి మానసిక దయ చూపినందుకు దేవునికి స్తుతి. రెండు రకాల దయ కోసం మనం దేవుని విశ్వసిస్తున్నామా?

Share