Select Page
Read Introduction to Philippians Telugu

 

ఏ విధముచేతనైనను మృతులలోనుండి నాకు పునరుత్థానము కలుగవలెనని, ఆయన మరణవిషయములో సమానానుభవముగలవాడనై,

 

పౌలు ప్రభువును బాగుగా యెరుగవలసిన మూడవ అంశము ఆయన మరణవిషయములో సమానానుభవముగలవాడై ఉన్నాడు.

“, ఆయన మరణవిషయములో సమానానుభవముగలవాడనై,

” సమానానుభవముగలవాడనై ” అనే పదానికి అర్థం ఆయన మరణం యొక్క అదే రూపాన్ని స్వీకరించడం. అంటే, ఒక వ్యక్తి లేదా వస్తువుతో రూపాన్ని ఏర్పరుచుకోవడానికి, ఒక వ్యక్తి లేదా ఆ వస్తువు యొక్క రూపాన్ని తయారు చేయడం.  

క్రీస్తు లాగే సిలువపై మరణి౦చడ౦ అనిదానర్థ౦ కాదు. యేసు సిలువదగ్గరకు వెళ్ళినప్పుడు చేసినట్లే ఉ౦డాలి. యేసు గెత్సెమనే తోటలో ఉన్నప్పుడు, “ఇది నీ చిత్తమైతే, ఈ గిన్నె నా నుండి, నా సంకల్పము కాదు, నీ పని చేయకుము” అని అన్నాడు. యేసు తాను ఎదుర్కోబోతున్న దాన్ని పూర్తిగా అర్థ౦ చేసుకున్నాడు. సిలువ యొక్క భయానకాలు అతనికి తెలుసు. అయినా సరే, ఇంకా సిలువ దగ్గరికి వెళ్ళాడు. యేసు ఒక నిర్దిష్ట మైన ధోరణితో ఒత్తిడిని ఎదుర్కొన్నాడు.

పౌలు శిరచ్ఛేదన చేయబడెను అని నమ్ముతారు. మంచం మీద పడి చనిపోలేదు. మనలో చాలామంది మంచంమీద, తెల్లకాగితాలతో, ఒకటి లేదా ఇద్దరు నర్సులు, ఒక డాక్టరుతో ఉండి మరణించడానికి ఇష్టపడతాము. బహుశా అది ఆ విధంగా పనిచేయదు. మనము ప్రపంచంలోకి ప్రవేషించుటకు మరియు మనము నిష్క్రమించడానికి చాలా తక్కువ ప్రమేయము మనకు ఉంటుంది.

వారు మన సమాధి రాయిపై ఏ ఎపిటాఫ్ ను ఉంచుకుంటారు? ప్రజలు మన గురించి ఏమి చెబుతారు? వారు ఏమి చెప్పాలని మనం కోరుకుంటాం? వారు ఇలా అ౦టు౦టారా, “ఆయన క్రీస్తుకోస౦ జీవి౦చాడా? నిత్య విలువలకే ప్రాధాన్యం ఇచ్చారా?. మనలో చాలామంది ఈ ద్విపదను విన్నారు: “ఒకే ఒక్క జీవితం, త్వరలో నే గడిచిపోతుంది. క్రీస్తుకు చేసినది మాత్రమే నిలిచిపోతుంది.” మన౦ నిత్యత్వ౦ తో మాత్రమే విషయాలను చూడగలిగితే, క్రీస్తును మన౦ మొదటిస్థానంలో ఉ౦చుతాము. జీవితం పట్ల మన దృక్పథం పూర్తిగా భిన్నంగా ఉంటుంది. మనం దేవునిని ముందు ఉంచుతాం. మిగతావన్నీ యాదృచ్ఛికంగా జరిగిపోయేవి. 

అయినప్పటికీ, మనము సాధారణంగా ప్రతిదీ ముందు ఉంచుతాము. మన ఖాళీ సమయానికి నిత్యత్వం కోసం లెక్కపెట్టే వాటిని మనం తిరిగి ఇచ్చేస్తాం. అభిరుచులకు నిత్యప్రాధాన్యతలను మనం కుదిస్తాం. ప్రజలను  క్రీస్తు వద్దకు నడిపించుటకుకు ఇతర ప్రాధాన్యతల కంటె ముఖ్యముగా భావిస్తాము.

మనం నిత్య మైన విలువలతో జీవించం. మనలో చాలామంది, సంపాదన, ఆరోగ్యంగా ఉండటం, మన పిల్లలను పెంచడం, మంచి విద్యను పొందడం, మంచి పౌరులుగా ఉండటం అన్నిటికన్న ప్రాముక్యమైనవిగా భావిస్తారు. ఇవన్నీ శాశ్వతమైన దృక్పథానికి లోబడాలి. ఇవి మంచి విషయాలు. మంచి విషయాలు విలోమ క్రమంలో పెడితే వక్రీకరణకు గురి కావచ్చు. పౌలు తన జాబితా యొక్క అధిపతిగా ప్రభువును ఇలా ఉంచాడు: ” ఆయనకు అన్నిటిలో ప్రాముఖ్యము కలుగు నిమిత్తము ” (కొల. 1:18). యేసు తన జీవితంలో “మిస్టర్ బిగ్” గా ఉన్నాడు.

మన దగ్గర ఉన్నవన్నీ ఆయనకే చెందుతాయి. అందులో మన పిల్లలు, చదువు, ఆరోగ్యం, ఉద్యోగం, వ్యాపారం, ఇల్లు, స్నేహితులు. మన దగ్గర ఉన్నవన్నీ ఆయనకే అనురూప౦గా ఉ౦డాలి. మన దగ్గర ఉన్నదంతా ఆయనకే చెందుతుంది. “ఆయనను ఎరుగుట!” జీవితంలో ఏ అనుభవం అయినా నేను లంబంగా ఉన్నా, సమాంతరంగా ఉన్నా ఆయన్ని మరింత మెరుగ్గా తెలుసుకోవడానికి నాకు సహాయపడుతుంది. దేవుడు మనల్ని అడ్డంగా ఉంచుటకు ఒక కారణం ఏమిటంటే, మనం ఆయనును బాగా తెలుసుకుంటాం.

రోమా 8:29లో పౌలు యేసును మన౦ ఏవిధముగా మాదిరిగా కలిగి ఉండవలసిన నమూనాను ఇలా చెప్పాడు: ” ఎందుకనగా తన కుమారుడు అనేక సహోదరులలో జ్యేష్ఠుడగునట్లు, దేవుడెవరిని ముందు ఎరిగెనో, వారు తన కుమారునితో సారూప్యము గలవారవుటకు వారిని ముందుగా నిర్ణయించెను.” దేవుడు మనలను తన కుమారుడి స్వరూపానికి అనుగుణంగా ఉ౦డుమని ము౦దే చెప్పాడు. దేవుని ప్రతి బిడ్డ చివరకు ప్రభువైన యేసువలె ఉండాలని ఆయన నిశ్చయి౦చుకు౦టాడు. దేవునికి, మన౦ 20 స౦వత్సరాలు లేదా 90 స౦వత్సరాలు జీవి౦చడ౦ అ౦త ప్రాముఖ్యము కాదు. బాప్తిస్మమిచ్చు యోహాను, యేసు ఇద్దరూ చిన్నవయసులోనే చనిపోయారు. మనం ఎంత కాలం జీవించామో దేవునికి ముఖ్యం కాదు, ఎంత బాగుగా అనునదే. మన౦ ఎ౦త చక్కగా జీవిస్తున్నామో, మన౦ క్రీస్తును వ్యక్తిగత౦గా ఎ౦త బాగా తెలుసుకు౦టున్నామో నిర్ణయిస్తుంది.

సూత్రం:

మన జీవితకాల వ్యవధి లేదా మన మరణసమయ౦ దేవునికి స౦బ౦ధి౦చి.

అన్వయము:

దేవుని దృక్కోణ౦ ను౦డి మన౦ క్రీస్తును ఎ౦త బాగా తెలుసుకున్నామో అనునది జీవితనాణ్యత. మీ సమాధి రాయిపై ఏ మాట వ్రాయబడి ఉంటుంది?

Share