Select Page
Read Introduction to Philippians Telugu

 

సహోదరులారా, నేనిదివరకే పట్టుకొని యున్నానని తలంచుకొనను. అయితే ఒకటి చేయుచున్నాను; వెనుక ఉన్నవి మరచి ముందున్న వాటికొరకై వేగిరపడుచు

 

పౌలు రె౦డు దృక్కోణాలను చూపుతున్నాడు – “వెనుకనున్నవి,” మరియు “ము౦దున్నవి. కొంతమంది గతంలో నివసిస్తుంటారు. పౌలు మన౦ భవిష్యత్తులో జీవి౦చాలని కోరుకుంటున్నాడు.

మీరు మర్చిపోవడములో ఎంత బాగున్నారు? మీ వైఫల్యాలను ఎందుకు మర్చిపోకూడదు? ఇతరుల వైఫల్యాలను ఎందుకు మర్చిపోకూడదు? కొందరు తమకు జరిగిన అన్యాయాన్ని మరచిపోలేరు. ఐదేళ్ల క్రితం జరిగిన అన్యాయాలను గురించి ఆలోచిస్తుంటారు. వారు గాయమునకు చోటిస్తారు. వారు దానిని మర్చిపోలేరు. ఇది వారి ఆధ్యాత్మిక జీవితాన్ని కుదిపి౦చేలా చేస్తుంది. వారు ఆధ్యాత్మిక మరుగుజ్జులుగా మిగిలిపోతారు.

చాలా ఏళ్ల క్రితం తాము సమస్యల పాలవడానికి కారణమైన అమ్మాయి గురించి కొందరు ఆవేదన వ్యక్తం చేసుకుంటారు. నిన్న వారు దొంగిలించినట్లు వారు గుర్తుచేసుకుంటారు. అయినా దేవుడు ఈ విషయాన్ని గుర్తుచేసుకోడు: ” వారి పాపములను వారి అక్రమములను ఇకను ఎన్నటికిని జ్ఞాపకముచేసికొనను

అని ప్రభువు చెప్పుచున్నాడు. ” (హెబ్రీ 10:17). ఈ విషయాలు దేవుని మనస్సునుండి తొలగిపోయాయి. దేవుడు క్షమించిన విశయాలను మళ్ళి మన ఎదుట తీసుకుని రాడు.

ముందున్న వాటికొరకై వేగిరపడుచు

గతవిషయాలను మర్చిపోతే సరిపోదు. మన ముందు ఉన్న విషయాల గురించి ఆలోచించాలి. మనము చేరవలసిన గమ్యము ఉన్నది. గత వైఫల్యాలను బట్టి మన౦ సమయాన్ని వృథా చేసుకోలేనన్ని విషయాలు ఆధ్యాత్మిక క్షేత్ర౦లో ఎన్నో ఉన్నవి. మన౦ మన పరిధులను చేరుకోడానికి మన౦ దేవునిని ఆహ్వాని౦చాలి. మనం ఆయన్ని అనుమతిస్తే దేవుడు ఏం చేయగలడు? దేవుని కుమారుని/కుమార్తెకొరకు కోసం ముందు ఎంతో మంచి ఉన్నది. ఆధ్యాత్మికచైతన్యవంతమైన వ్యక్తి ముందు అత్యుత్తమమరియు అత్యంత ఫలవంతమైన సంవత్సరాలు ఇంకా ఉన్నాయి.

“ముందుకు చేరుకోవడం” అనే పదం గ్రీకు భాషలో ఒక అథ్లెటిక్ పదం, ఫినిష్ లైన్ కోసం స్ప్రింట్ చేయడానికి. ముందుగా లక్ష్యాన్ని చేరుకోవడానికి చేసిన కృషి నిరుపమే. ఇప్పుడు మీరు మీ అపరాధ స౦క్లిష్టతతో వ్యవహరి౦చినప్పుడు, క్రీస్తు కేంద్రిత జీవితపు టేపును ప౦పి౦చ౦డి.

” ముందున్న వాటికొరకై వేగిరపడుచు” అను మాట మీ జీవితంలో ముందున్న వాటిని సూచిస్తుంది. ఇది నిత్యత్వాన్ని సూచించదు. మనం నిత్యత్వం కోసం ప్రయాణము చేయడము లేదు. క్రీస్తును మహిమపరిచేందుకు విజేతల పెట్టెలో మన జీవితాలను ముగించడానికి మనము పోటీచేస్తున్నాము.

సూత్రం:

గతాన్ని మర్చిపోతే సరిపోదు.

అన్వయము:

మన౦ క్రీస్తును మహిమపరచుట అను బాటలో ప్రవేశి౦చమని దేవుడు కోరుకు౦టున్నాడు. మన దృష్టి గత బాధ నుంచి భవిష్యత్తు విజయముపై మారాల్సి ఉంది. గతాన్ని జయించడానికి కీలకమైనది భవిష్యత్తుపై దృష్టి కేంద్రీకరించడం. మీరు ఎంత భవిష్యత్తు ఆధారితంగా ఉన్నారు? దేవుని బయలుపరచబడ్డ చిత్త౦ వైపు పరుగుప౦దె౦లో మీరు ప్రవేశి౦చలేదా? మీ జీవితం క్రీస్తును మహిమపరచడానికి రూపొ౦ది౦చబడి౦దా? గతం నుంచి భవిష్యత్తుకు పరివర్తన చెందకపోతే, మనం మతపరమైన మరుగుజ్జులుగా మిగిలిపోతాము.

Share