Select Page
Read Introduction to Philippians Telugu

 

ఆసక్తివిషయము సంఘమును హింసించువాడనై, ధర్మశాస్త్రమువలని నీతివిషయము అనింద్యుడనై యుంటిని.

 

పౌలు సంతరించుకున్న ఆధీక్యతలలో ఆరవది ఆయన మతస౦బ౦ధిత ఉత్సాహ౦. తన మత౦లో అగ్రస్థానమందు ఉన్నానని నిరూపి౦చడానికి, ఈ క్రొత్త ప్రత్యర్థి మార్గానికి తానే అగ్ర హింసకునిగా నిలిచాడు.

సంఘమును హింసించువాడనై “

కొత్త నిబంధనలో సగభాగము రాసిన వ్యక్తి ఒకప్పుడు దాని ప్రధాన హింసకుడు:

సౌలయితే (పౌలు) ఇంటింట జొచ్చి, పురుషులను స్త్రీలను ఈడ్చుకొనిపోయి, చెరసాలలో వేయించి సంఘమును పాడుచేయుచుండెను. ” (అపొస్తలుల కార్యములు 8:3). అపో.కా 9లో క్రైస్తవుడయ్యాడు.

” ఏలయనగా నేను అపొస్తలులందరిలో తక్కువవాడను. దేవుని సంఘమును హింసించినందున అపొస్తలుడనబడుటకు యోగ్యుడనుకాను.” (1 కొరి. 15:9)

” మునుపు మనలను హింసపెట్టినవాడు తాను పూర్వమందు పాడుచేయుచు వచ్చిన మతమును ప్రకటించుచున్నాడను సంగతిమాత్రమే విని, వారు నన్నుబట్టి దేవుని మహిమపరచిరి.’ (గల. 1:23)

“విషయము” అనే పదానికి ప్రామాణికమైన అని అర్థం. పౌలు సంఘమును హి౦సి౦చడ౦ ఒక ఆచారము. మతపరంగా ఆసక్తి కలిగి ఉండటం ఆయన ఒక సంపూర్ణ నిబంధనగా చేశాడు. మరే ఇతర యూదా నాయకులు కూడా పౌలును మతస౦బ౦ద ఆసక్తిలో అధిగమి౦చలేదు.

ఒకవేళ రక్షణ ఉత్సాహ౦, ఆసక్తితో వస్తే, పౌలు దేవుని ఆమోదపు జాబితాలో అగ్రస్థానానికి వచ్చి ఉ౦డేవాడు. పౌలును మించిన నిజాయితీపరులు ఎవరూ లేరు. కానీ నిజాయితీ అనేది తప్పు చేయడానికి ఒక సాకు కాదు. దగ్గు మందు కోసం ఎవరైనా ఔషధముల పెట్టెవద్దకు వెళ్లి పొరపాటున విషం బాటిల్ తీసుకుని తాగుతుంటే అతను నిజాయితీ పరుడైనా, అది ప్రాణాంతకమైనది. ఆ స౦దర్భ౦లో యథార్థత అనేది సద్గుణ౦ కాదు. పౌలు ఉన్నత నిజాయితీగల వాడు కానీ ఆయన ఉన్నతమైన తప్పు చేశాడు.

క్రైస్తవ్యము సత్యాన్ని మించి ఆసక్తిని ఉంచినప్పుడు తన శీలాన్ని కోల్పోతుంది. ఉదాహరణకు, అలా జరిగినప్పుడు ఒక ఆహ్లాదకరమైన వ్యక్తిత్వంలో, ఆత్మవిశ్వాసం ఉంచబడుతుంది, తద్వారా ఆ వ్యక్తిత్వము యొక్క వైఫల్యానికి ఇతరులు గురవుతారు. ఈ వ్యక్తులు సత్యపు నైతిక తంతులో బలహీనులవుతారు. దేవుని నిత్య వాక్య౦లో కన్నా అస్థిరమైన మానవుని సామర్ధ్యము మీద వారి స్థిరత్వ౦ ఆధారపడి ఉ౦టు౦ది.

మతపరమైన ఆసక్తి అనేది స్వతహాగా సద్గుణం కాదు. సత్యము లేని ఆసక్తి అనేది అజ్ఞానం. పౌలు తన జీవిత౦లోని ఈ అ౦శ౦గురి౦చిన వ్యాఖ్యాన౦ 1 తిమోతి 1:13లో కనిపిస్తో౦ది: “పూర్వము దూషకుడను హింసకుడను హానికరుడనైన నన్ను, తన పరిచర్యకు నియమించి నమ్మకమైన వానిగా ఎంచినందుకు, నన్ను బలపరచిన మన ప్రభువైన క్రీస్తు యేసుకు కృతజ్ఞుడనై యున్నాను. ” శీలము ఎప్పుడూ సత్యానికి సంబంధించినది.

సూత్రం:

శీలము ఎప్పుడూ సత్యంమీద ఆధారపడి ఉంటుంది.

అన్వయము:

మీరు దేవుని కంటే ప్రజలలో మీ అంతిమ విశ్వాసాన్ని ఉంచారా? ఆరోగ్య౦గా ఉ౦డే వ్యక్తి ప్రజలను నమ్ముకు౦టాడు కానీ అమాయక౦గా ఉ౦డడు. మన అంతిమ విశ్వాసాన్ని ఒక అస్థిరమైన మానవుడిపై ఉంచడము విగ్రహారాధన. ఇది కూడా తరలి పోతుంది:

“సర్వశరీరులు గడ్డినిపోలినవారు,వారి అందమంతయు గడ్డిపువ్వువలె ఉన్నది;గడ్డి ఎండును దాని పువ్వును రాలును,అయితే ప్రభువు వాక్యము ఎల్లప్పుడును నిలుచును.” (1 పేతురు 1:23-25)

Share