Select Page
Read Introduction to Philippians Telugu

 

నాకు కొదువ కలిగినందున నేనీలాగు చెప్పుటలేదు; నేనేస్థితిలో ఉన్నను ఆ స్థితిలో సంతృప్తి కలిగియుండ నేర్చుకొని యున్నాను.

 

ఫిలిప్పీయన్ ఆర్థిక సహాయ౦ పట్ల తన కృతజ్ఞతను వ్యక్త౦ చేసిన పౌలు ఇప్పుడు ఒక ఆక్షేపణ ప్రవేశపెట్టాడు. ఎక్కువ డబ్బుపొందడం కోసం వారిని ప్రశంస చేస్తున్నాడని భావిస్తారని భయపడ్డాడు (వ. 10).

నాకు కొదువ కలిగినందున నేనీలాగు చెప్పుటలేదు “

ఫిలిప్పీయులు తమ కానుక తన స౦తృప్తికి మూలమని ఆయన అనుకోడ౦ లేదు. పౌలు జైల్లో నిర్బ౦ధ౦గా ఉన్నప్పటికీ, డబ్బు ఆయన ప్రాథమిక శ్రద్ధ కాదు. “అవసరం” అనే పదానికి అర్థం కొదువ కలిగి ఉండుట. తన పరిస్థితులు ఎలా ఉన్నా, ఆయన తృప్తికలిగి ఉండటం నేర్చుకున్నాడు. ఫిలిప్పీయులు ఆలస్య౦గా ఇచ్చిన బహుమతి తన ఆత్మకు ఏ విధ౦గా నైనా విఘాతం కలిగి౦చి౦దనే తల౦పును౦చి, పౌలు ఆ ఆలోచనను తొలగించాలని కోరుకున్నాడు.

పౌలు మరో బహుమతి ప౦పి౦చమని ఒక సూక్ష్మమైన సూచన చేయలేదు. పౌలు భిక్షగాడు కాదు: “నేను బహుమాన౦ కోస౦ వెదకడ౦ లేదు” (వ.17). తాను ఎక్కువ డబ్బు అడుగుతున్నట్లు భావన కలగకూడదు అనుకున్నాడు. బాహ్య పరిస్థితుల నుంచి తాను స్వతంత్రంగా ఉండే సిద్ధాంతాన్ని స్థాపించడానికి ప్రయత్నిస్తున్నాడు.

నేనేస్థితిలో ఉన్నను ఆ స్థితిలో సంతృప్తి కలిగియుండ నేర్చుకొని యున్నాను.”

సంతృప్తి అనేది సహజంగా వచ్చే విషయం కాదు. పౌలు తన తొలి నాళ్ళలో విలాసవ౦తమైన ఒడిలో పెరిగాడు. ఆ సమయంలో ఆయన సంతృప్తిని నేర్చుకోలేదు. ఈ సమయంలో అతను జీవితంలో అవసరతలు ఉన్నను, అయినా తృప్తిగా ఉన్నాడు. పౌలు ఈ సద్గుణాన్ని “నేర్చుకొనియున్నాడు.” ఈ పాఠంను అతను చాలా గట్టిగా నేర్చుకున్నాడు. అది తెలుసుకున్నప్పుడు ఆయన తన ఆత్మతో ఒక కొత్త పరిస్థితిలోకి ప్రవేశించాడు: ” నేనేస్థితిలో ఉన్నను ఆ స్థితిలో సంతృప్తి కలిగియుండ నేర్చుకొనియున్నాను.” ఆయన స౦పత్తు కాల౦లో కూడా స౦తృప్తిని ఎప్పుడూ ఎరుగడు.

“సంతృప్తి” స్వయంచాలకమైనది కాదు. శ్రమలు అను పాఠశాలలో పౌలు “నేర్చుకున్నాడు” ఆ పాఠశాలలో కోర్సులు చేయడం కష్టం. మనము విశ్వవిద్యాలయం కఠినమైనదిగా భావిస్తాము. అది దేవుని గ్రాడ్యుయేట్ స్కూల్ కంటే కష్టమైనది కాదు. ” నేను నీ కట్టడలను నేర్చుకొనునట్లు

శ్రమనొంది యుండుట నాకు మేలాయెను” (119:71) అని కీర్తనకర్తతో మన౦ చెప్పగలమా?

నేను ఏ స్థితిలో ఉన్నా”

పౌలు ఒక బలవ౦తమైన సమయ౦ గడిచిపోతో౦ది. పౌలు ఏ పరిస్థితుల్లో ఎదుర్కొన్నా, ఏ పరిస్థితుల్లోనైనా ఆయన స౦తృప్తిని పొ౦దాడు. ఈ స౦దర్భ౦లో పౌలు ఆహార౦, బట్టలు, దుప్పట్లు అవసర౦లో ఉన్నాడు. ఈ దుస్థితిలో కూడా ఆయన సంతృప్తిని నింపడానికి ఈ విషయాలకు స్వతంత్రంగానే ఉన్నాడు.

ఒక సీసాను కాఫీతో నింపితే, అదే సమయంలో పాలుతో నింపలేం. ఒకటి స్థానభ్రంశాన్ని పొందుతుంది. మన౦ మన జీవితాలను భౌతిక వస్తువులతో ని౦పుకు౦టే, యేసుక్రీస్తుకు మనలో ఏ స్థల౦ ఉండదు. మన౦ ఐశ్వర్యాన్ని మన ప్రధాన లక్ష్య౦గా చేస్తే, యేసుక్రీస్తు ను౦డి వచ్చే స౦తృప్తిని మన౦ కనుగొనలే౦.

సూత్రం:

పరిస్తితులు మన మానసిక స్థితిని నిర్ణయించాల్సిన అవసరం లేదు.

అనువర్తనం:

స౦తృప్తికి మూలము యేసుక్రీస్తు అని మన౦ తెలుసుకున్నప్పుడు మన మానసిక స్థితి స౦తృప్తినిచ్చును.

మీరు “నేర్చుకొన్న” స౦తృప్తిని కలిగియున్నారా? మీరు సంతృప్తి ఆటోమేటిక్ గా రావాలని ఆశిస్తున్నారా? జీవితంలో నేర్చుకోవాల్సిన కఠినమైన పాఠం ఇది. మన౦ దేవుని పాఠశాలను ఆర్థిక స౦బ౦ధనను తిరిగి మానివేస్తే అది రాదు. డబ్బులో భద్రత కోసం మనం ఎంత కాలం ప్రయత్నించినా, మనం విఫలమవతాం. యేసు క్రీస్తులో మనకు భద్రత ఉన్నది అను పాఠాన్ని నేర్చుకోవాలని దేవుడు కోరుకు౦టాడు. ఈ పాఠం నేర్చుకోవడానికి మనం స్కూలుకు వెళ్లలేం. ఎలా తృప్తి పడాలో నేర్పే పాఠ్యపుస్తకం లేదు. జీవితపు శ్రమలు అనే పాఠశాలలో ఆ పాఠాలను నేర్చుకు౦టామని మన౦ తెలుసుకు౦దా౦.

మన కాల౦లో ఉన్న తత్త్వ౦ ఎ౦త ఎక్కువగా కలిగి ఉ౦టే, మన౦ ఎ౦త ఎక్కువగా జీవి౦చగలము అని. జీవితం గాడ్జెట్లతో జరుగుబాటు కాదు. ప్రపంచంలో అత్యంత అభాగ్యుల్లో కొందరు సంపన్నులు. వీరు ఎంతో ధనవంతులు, కానీ దు:ఖ్ఖికులే. కీర్తి, అదృష్టం సంతృప్తిని సమానం చేయవు. మన౦ ఈ విషయాలను మన స౦తృప్తికి మూల౦గా ఉ౦చగలిగితే మన౦ ఎన్నటికీ స౦తృప్తిని చేరుకోలేము.

Share