Select Page
Read Introduction to Philippians Telugu

 

దీనస్థితిలో ఉండ నెరుగుదును, సంపన్న స్థితిలో ఉండ నెరుగుదును; ప్రతివిషయములోను అన్ని కార్యములలోను కడుపు నిండియుండుటకును ఆకలిగొనియుండుటకును, సమృద్ధికలిగియుండుటకును లేమిలో ఉండుటకును నేర్చుకొనియున్నాను.

 

సమృద్ధికలిగియుండుటకును లేమిలో ఉండుటకును నేర్చుకొనియున్నాను”

పౌలు తన జీవిత౦లో ఎలా వ్యవహరి౦చాలో నేర్చుకున్నవాటిలోని మూడవ జత స౦బ౦ధిత మాటలు ఇవి.

” సమృద్ధికలిగియుండుటకు” అనే పదానికి నిండి పొర్లుట అని అర్థ౦. ఇది అత్యంత సౌభాగ్యానికి సంబంధించిన పదం. ఈ వచనములో సుభిక్షానికి ఇది రెండవ పదం. మొదటి పదం “సమృద్ధి” మరియు “కలిగియుండుటకు” అనే పద౦ గ్రీకుభాషలో వేర్వేరు అర్థాలను తెలియజేస్తో౦ది. “నిండు” అంటే మనకు లభించే సమృద్ధి. ఇక్కడ ” సమృద్ధి ” అంటే మనం పని చేసే సమృద్ధి. రెండు రకాల సంపన్న ప్రజలున్నారు: వారసత్వంగా వచ్చినవారు మరియు దాని కోసం కృషి చేసేవారు.

“ఆకలి”, “లేమి” రెండూ కూడా తీవ్రమైన ప్రతికూలతకు సంబంధించిన పదాలు. “లేమి” అంటే లోపమని అర్థం. మన బిల్లులు కట్టవలసి వచ్చినప్పుడు, మన౦ ఎలా తట్టుకోగల౦?

“ఆకలి” అనేది మనలోమనం పొందగలం. మనము మనపై కలిగిఉంటాము. మన బడ్జెట్ను మనము తగినంతగా నిర్వహించం. మనము ఖర్చులు దుబరాగా చేస్తాము. “లేమి” అనేది మనకు అందేది. మన ఆకలికి మన తప్పులేదు. మార్కెట్లో ఊహించని మార్పు మన వ్యాపారాన్ని దివాలాలోకి తెస్తుంది.

అంటే మనం తట్టుకోవాల్సిన జీవన పరిస్థితులు నాలుగు ఉన్నాయి.

మనము సంపాదించిన సంపద. మనము పొందిన సౌభాగ్యం. మన పొరపాటుల వలన కలుగు లేమి. మన తప్పు లేకుండా కలుగు లేమి.

ఈ నాలుగు కేటగిరీల్లో ఒకదానికి తగ్గ అనుభవం జీవితంలో లేదు. ఇది క్రీస్తులో ప్రకంపనలను మరింత బలపరుస్తుంది. మనలను మనశ్శాంతికి దూరంగా ఉంచే అనుభవం జీవితంలో లేదు. జీవితంలో ఏ పరిస్థితిలోనైనా మనం స్థిరంగా సమాధానముగా ఉండగలం. మన జీవితాలు పరిస్థితులమీద ఆధారపడాల్సిన అవసరం లేదు.

వస్తువుల నుంచి వేరు చేసుకోవడము అనేది గొప్ప బలం. పౌలు తన ఆత్మను పరిస్థితులతో స౦కెళ్లతో బ౦ధి౦చి ఉంచలేదు. వస్తుస౦పదల మీద, శారీరక స౦తోషాల మీద తన స౦తృప్తిని ఆయన నిరాకరి౦చాడు.

సూత్రం:

పరిణతి గల క్రైస్తవుడు ఏ లేమిలోనైనా సరే సర్దుకోగలడు.

అనువర్తనం:

మన పరిస్థితులు మారవచ్చు కానీ మన దేవుడు మారడు. పరిస్థితులు మారతాయి కానీ మన జీవితాల్లో క్రీస్తు కేంద్రమైతే, అంతరంగంలో మార్పు ఉండదు.

పౌలు ఏ ఆకస్మిక మైన పరిస్థితుల్లోనూ తృప్తి కలిగి ఉన్నాడు. అతను ఎదుర్కొన్న ప్రతి పరిస్థితిలోనూ తృప్తిని కలిగి ఉన్నాడు. ఈ విషయం ఆయన నేర్చుకోవాల్సి వచ్చింది. అత్యంత కలవరపరిచే పరిస్థితుల మధ్య అతను ప్రశాంతంగా, ఆత్మవిశ్వాసంతో ఉండగలిగాడు. భౌతిక మైన ఆస్తిపాస్తి, శారీరక సుఖాలమీద తన శాంతి, సంతోషాలు ఆధారపడకుండా ఆయన నిరాకరించాడు. శరీర సంతృప్తికి తన ఆత్మని సంకెళ్ళు కట్టలేదు.

సముద్రంలోని లోతులు ఉన్నాయి, అవి ఉపరితలాన్ని ముంచెత్తే తుఫానులు ఎన్నటికీ చేరవు. క్రీస్తునందు సంతృప్తిని నేర్చుకొనే వారు ఉపరితల౦పై జీవి౦చరు కానీ క్రీస్తుతో లోతులో జీవిస్తారు (వ. 13).

చాలామ౦ది క్రైస్తవులు తమ పరిస్థితులకు బానిసలవుతు౦టారు. పరిస్థితులు సానుకూలంగా ఉంటే, వారు సంతోషంగా ఉంటారు; పరిస్థితులు ప్రతికూలంగా ఉంటే అవి ధుఃఖిస్తారు. క్రీస్తులో సంత్రుప్తి కలిగి అదే సమయములో  ఆర్థిక ఇబ్బందులకు బాధ పడలేం. మనం సంతృప్తి కలిగి  అదే సమయంలో అహంకారాన్ని కలిగి ఉండలేము.

పౌలు అ౦తస౦తృప్తి, స్వీయ- స౦తృప్తిగల అహ౦కారము అనే రె౦డు ప్రమాదాలను తప్పి౦చకున్నాడు. కొంతమందికి చాలా ప్రతికూలత ఉంటుంది కానీ, ఐశ్వర్యాన్ని ఎలా హ్యాండిల్ చేయాలో తెలియదు. నిగ్రహం లేకుండా జీవితాన్ని ఎలా హ్యాండిల్ చేయాలో వారికి తెలియదు. ఇతరులు పుష్కలంగా సంతోషంగా ఉంటారు మరియు ప్రతికూలత వచ్చినప్పుడు భాధగా ఉంటారు. మనం సన్నగిల్లిన సంవత్సరాలు మరియు కొవ్వుగల  సంవత్సరాలు రెండింటిని ఎలా భరించాలో నేర్చుకోవాలి. లోలకం ముందుకూ వెనక్కూ ఊగుతూ ఉంటుంది. క్రీస్తులో శీలం యొక్క లక్షణం మనల్ని స్థిరంగా ఉంచుతుంది.

Share