Select Page
Read Introduction to Philippians Telugu

 

ఫిలిప్పీయులారా, సువార్తను నేను బోధింప నారంభించి మాసిదోనియలోనుండి వచ్చినప్పుడు ఇచ్చు విషయములోను పుచ్చుకొను విషయములోను మీరు తప్ప మరి ఏ సంఘపువారును నాతో పాలివారు కాలేదని మీకే తెలియును.

 

ఇచ్చు విషయములోను పుచ్చుకొను విషయములోను మీరు తప్ప మరి ఏ సంఘపువారును నాతో పాలివారు కాలేదని”

పౌలును అతని సహచరులు కొట్టబడి ఫిలిప్పీలో ఒక గుంటలో పడద్రోయబడ్డారు(అపొ. 16): “మీరెరిగినట్టే మేము ఫిలిప్పీలో ముందు శ్రమపడి అవమానముపొంది, యెంతో పోరాటముతో దేవుని సువార్తను మీకు బోధించుటకై మన దేవునియందు ధైర్యము తెచ్చుకొంటిమని మీకు తెలియును.” (1థెస్స 2:2). పది సంవత్సరాలు గడిచిపోయింది. పౌలు ఫిలిప్పీయులకు తిరిగి వ్రాస్తున్నప్పుడు రోములోని జైలులో ఉన్నాడు. ఆ తొలి నాళ్ల ఆర్థిక సహాయాన్ని ఆయన గుర్తు చేసుకున్నారు.

” పాలివారు” అనే పదం ఒక వాణిజ్య వ్యక్తీకరణ, జమచేయడము అని దీని అర్థం. ఫిలిప్పీయులు పౌలుకు తమ సహాయ౦ తోడ్పాటును ఇచ్చి దేవునితో ఒక వృత్తా౦తాన్ని ప్రార౦భి౦చారు. ఈ కాల౦లో ఏ ఇతర సంఘము కూడా అపొస్తలుని పరిచర్యలో ఖాతా తెరవలేదు.

” ఇచ్చు విషయములోను పుచ్చుకొను విషయములోను” అనేది ద్వంద్వ లావాదేవీని తెలియజేస్తుంది. మొదటి లావాదేవీలో, ఫిలిప్పీయులు పౌలుకు బహుమతులు తరలి౦చడ౦. తదుపరి లావాదేవీలో, ఇచ్చిన వారికి తిరిగి వచ్చిన ఆశీర్వాదం.

” ఇట్టి ఔదార్యమువలన మాద్వారా దేవునికి కృతజ్ఞతాస్తుతులు చెల్లింపబడును.” (2 కో 9:11)

ఖాతా యొక్క క్రెడిట్ మరియు డెబిట్ సమాచారమును వివరించే వ్యాపార పదాలు ఈ పదాలు. ఫిలిప్పీయులు పౌలుకు ఎంతో ఋణ పడీ ఉన్నారు, ఎ౦దుక౦టే ఆయన వారిని క్రీస్తు వద్దకు నడిపి౦చి, వారిని విశ్వాస౦లో బలపరచరు. ఆ విధ౦గా పౌలు వారి లెడ్జర్ మీద క్రెడిట్లను కలిగి ఉన్నారు. ఆ ఘనత వారు గౌరవించడం సహజమే.

” అవును వారిష్ట పడి దానిని చేసిరి; వారు వీరికి ఋణస్థులు; ఎట్లనగా అన్యజనులు వీరి ఆత్మ సంబంధమైన విషయములలో పాలివారై యున్నారు గనుక శరీరసంబంధమైన విషయములలో వీరికి సహాయముచేయ బద్ధులై యున్నారు.” (రో 15:27)

ఫిలిప్పీయులు సువార్తలో పౌలుతో ఒక భాగస్వామ్యాన్ని ఏర్పరుచుకున్నారు. వారు సహ ఖాతా తెరిచారు. ఆ అకౌంట్లో డెబిట్ మరియు క్రెడిట్ లెడ్జర్ రెండూ ఉన్నాయి. ఇది ఇవ్వడం మరియు అందుకోవడం.

ఫిలిప్పీయులు తప్ప పౌలుతో తమ ఆర్థిక స౦బ౦ధాన్ని ఏ స్థానిక సంఘము కూడా ప౦చలేదు. వారు ఒక తరగతి గదిలో ఉన్నారు. ఇతర సంఘములు ఆయనతో ప౦చుకోవచ్చు, కానీ వారు అలా చేయకు౦డా ఉ౦డాలని నిర్ణయి౦చుకున్నారు. వారికి అవకాశం వచ్చింది. అతని అవసరం గురించి వారికి తెలుసు, కానీ వారు తక్కువ శ్రద్ధ కలిగి ఉండలేకపోయారు. సంఘముల మధ్య పెద్ద తేడా ఉంది. కొందరు నశించుచున్న వారి గురించి పట్టించుకుంటారు, మరికొందరు పట్టించుకోరు. కొన్ని సంఘములు సువార్తిక పరంగా ధ్రుష్టి కలిగి ఉన్నవి, మరికొన్ని కాదు.

ఇతర సమయాల్లో ఇతర సంఘములు కూడా పౌలుకు సహాయ౦ చేశాయి (2 కొరిం 9:8,9; 12:13). కొరి౦థీయుల శరీరసంబంధ ప్రవర్తనను బట్టి వారి (1 కో 9:15-27; 2 కో 11:9) ను౦డి డబ్బు తీసుకోవడానికి ఆయన నిరాకరి౦చాడు. పౌలు ఈ పరిస్థితిని 2 కొరి౦థీయులు 11:8,9లో సూచించాడు:

” మీకు పరిచర్య చేయుటకై నేనితర సంఘములవలన జీతము పుచ్చుకొని, వారి ధనము దొంగిలినవాడనైతిని. మరియు నేను మీయొద్దనున్నప్పుడు నాకక్కర కలిగియుండగా నేనెవనిమీదను భారము మోపలేదు; మాసిదోనియనుండి సహోదరులు వచ్చి నా అక్కర తీర్చిరి. ప్రతి విషయములోను నేను మీకు భారముగా ఉండకుండ జాగ్రత్తపడితిని, ఇక ముందుకును జాగ్రత్తపడుదును.”

సూత్రం:

క్రీస్తు పని నిమిత్తము మన౦ ఆర్థిక౦గా ఇచ్చినప్పుడు, దేవుని సేవకులతో పాలిభాగస్తులము కాగలము.

అనువర్తనం:

క్రెడిట్ మరియు డెబిట్ రెండింటిని దేవుడు అకౌంట్ లో ఉంచుతాడు. దేవుడు మిమ్మల్ని అడిగితే, ఏ కాలమ్, పెద్దది క్రెడిట్ లేదా డెబిట్, అని ప్రశించితే మీరు ఏమి చెబుతారు? సువార్త పరిచర్యలో మీరు ఎ౦త మేరకు ప్రశ౦సి౦చబడవచ్చు?

మీరు క్రీస్తు కార్యముకు ఆర్థిక భాగస్వామి కాగలరా? దేవుని సేవకునితో భాగస్వామిగా కలిసి ఆయనకు మద్దతు ఇవ్వడం ద్వారా, క్రీస్తు యొక్క సేవకుడికీ, ఇచ్చే వారికి మధ్య ఒక ప్రత్యేక బంధం ఏర్పడుతుంది. సువార్త పరిచర్యలో మన౦ కలిసి “పాలివారము” గా ఉంటాము.

Share