Select Page

 

ప్రభువునందు ఏకమనస్సుగలవారై యుండుడని యువొదియను, సుంటుకేను బతిమాలుకొనుచున్నాను.

 

యువొదియ మరియు సుంటుకే మధ్య ఉద్రిక్తత ఒక కొట్లాటతో మొదలై, ఒక వైరంతో ముగిసింది. ఇది సంఘమును విభజించింది. కొంతమంది వ్యక్తులు సుంటుకే సరైనదని భావించారు మరియు ఇతరులు యువొదియ సరైనదని భావించారు. బహుశా వారిద్దరూ కొంతవరకు సరైనవారే. అపార్థాలు, చెడు సంకల్పాలు కూడా ఉన్నాయి. ఒక అసంతృప్త సంఘం నిరుత్సాహపరచబడిన సంఘము. అలాంటి సంఘములో ఆధ్యాత్మిక ఉత్సాహం లోపిస్తుంది.  

యువొదియను, సుంటుకేను బతిమాలుకొనుచున్నాను”

పౌలు ప్రతి వ్యక్తికి ప్రత్యేక౦గా ఒక ప్రస౦గాన్ని ఇచ్చాడు. ” బతిమాలుకొనుచున్నాను” అనే పద౦ పునరావృత౦ కాకు౦డా ఉ౦డడ౦ గమని౦చ౦డి. ఫిలిప్పీ సంఘములో కలవరముకు కారణమైన  ప్రతి దోషిని ఒంటరిచేయడానికి ఇది ఉపయోగపడుతుంది. ఈ ఘర్షణలో ఆయన పాల్గొనకుండా జాగ్రత్త పడ్తాడు.

ప్రభువునందు ఏకమనస్సుగలవారై యుండుడని”

పౌలు ఐక్యతకు ఒక బలమైన సవాలును 2:2 లో సమర్పి౦చిన “ఏక” అనే మాట సంభవిస్తుంది. క్రీస్తు, తిమోతి, ఎపఫ్రోదితు, పౌలులలో వైఖిరిలొ ఏకత్వ౦ కలిగి ఉ౦డడ౦లో ఉదాహరణలు కనిపిస్తాయి.

” ఏకమనస్సుగలవారై యుండుడని” అనే పదాలు సమాధానపడుటకు సవాలుగా లేవు. ఆయన అలా చేసి ఉంటే ఎవరు చొరవ తీసుకుంటారోనని ఆశ్చర్యపోయేవారు. ఈ గ౦టలకు ఎవరిని ని౦ది౦చాల్సి ఉ౦టు౦దో అని వారు ఆశ్చర్యపోయి ఉ౦డవచ్చు. బదులుగా ఆయన వారిని ” ఏకమనస్సుగలవారై యుండుడని” అని సవాలు చేశాడు. వారి ఒకే విషయం ఆలోచించాలి. పరస్పర అవగాహనకు రావాలి. ఆ మాట ప్రస్తుత కాల౦లో ఉ౦ది— పరస్పర అవగాహనను కాపాడుకో౦డి.

వారి వైఖరులలో వైరుధ్యం వేళ్లూనుకుపోయింది. దీనికి పరిష్కారం సరైన వైఖరుల్లో దొరుకుతుంది. మన గురించి ఎవరో చెప్పే దానికి కాకుండా మన వైఖరితో ఒక వైరుధ్యం మొదలవుతుంది. ప్రజలు మన గురించి అన్ని రకాల విషయాలు చెప్పవచ్చు. వారు మన గురించి అబద్ధాలు చెబుతారు. మన గురించి వారు నిర్దయగా మాట్లాడవచ్చు, కానీ మన వైఖరి మార్చుకోనంతవరకు సంఘర్షణ ఉండదు.

ఇది సరైన పరస్పర అవగాహన కాదు. “ప్రభువులో” అనే పదబంధం సామరస్య౦ ఉన్న ప్రా౦తాన్ని సూచిస్తో౦ది. వారి అసమ్మతి “ప్రభువులో” లేదని కూడా అది సూచిస్తో౦ది. మన వ్యక్తిత్వముపై దాడి జరుగునపుడు మన వైఖరి ప్రభువు వలె ఉండాలి. దృక్పథం అనగా ఆ పరిస్థితికి ప్రభువు ఎలా ప్రతిస్పందిస్తాడో అనే దానిపై ఆధారపడే అలవాటు.  

ఒక అసంతృప్త సంఘం నిరుత్సాహపరచబడిన సంఘము. ఫిలిప్పీలోని సంఘము నిరుత్సాహపరచబడిన చర్చి. అందరూ మౌనులై ఉన్నారు. అందరూ నెగెటివ్ గా ఉన్నారు. ప్రతి వ్యక్తి యువోదియా లేదా సుంటుకేతో పొత్తు పెట్టుకున్నారు. సంభాషణ అంతా ఈ వివాదం మీద కేంద్రీకృతం అయ్యింది. “ఎవరు కరెక్ట్ అని మీరు అనుకుంటున్నారు? మీరు ఎవరి వైపు?” ఒకానొక సమయంలో వారు ప్రభువు కోసం శ్రమపడీనవారు. ఇప్పుడు వారు దేవుని తీర్పు వద్ద ఉన్నారు.

సూత్రం:

వ్యతిరేక దృక్పథాన్ని పరిష్కరించడానికి సానుకూల దృక్పథం అవసరం.

అన్వయము:

క్రైస్తవ సందర్భంలో అది ఒక వైఖరి కంటే ఎక్కువ పడుతుంది; దేవుని వైపు ఉండే దృక్పథం అవసరము. మన౦ తోటి క్రైస్తవులపట్ల ప్రతికూలమైన మానసిక దృక్పథాలను కలిగివు౦టే దేవుడు మనకంటే సగ౦ సామర్థ్యాన్ని, నైపుణ్యాలను కలిగినవారిని ఉపయోగిస్తాడు. గొడవ, ఘర్షణల ఆత్మ ఉంటే, ఆట నుంచి మనల్ని బయటకు లాగుతాడు. మన దృక్పథం మారిన వెంటనే ఆయన మనల్ని ఆటలోకి తిరిగి తీసుకుంటాడు. పరిశుద్ధాత్మ ద్వేష వాతావరణ౦లో పనిచేయడు. ఎవరిమీదైనా మీకు పగ ఉందా? మన హృదయ౦లో ద్వేషమును కలిగి  దేవుని కొరకు మన౦ ఉపయోగపడలేము. మన ఆత్మలలో శత్రుత్వం ఉంటే క్రీస్తు పరిచర్యను ఆటంకపరచిన వారమౌతాము.

దేవుని వాక్య౦లో మనల్ని మన౦ నిటారుగా ఉ౦చడ౦ ద్వారా మాత్రమే బైబిలు దృక్పథ౦ పె౦పొ౦ది౦చుకోవచ్చు. అలా చేసినప్పుడు, మన౦ జీవిత౦గురి౦చి దేవుని దృక్కోణ౦ వైపు జీవించవచ్చు. కాబట్టి, మన౦ దేవుని వాక్యముకు అగపరచుకోవాలి, అప్పుడు మన౦ జీవిత౦పట్ల దేవుని దృక్పథాలను పె౦పొ౦ది౦చుకోవచ్చు. అదే అన్ని ప్రవర్తనలకు ఆధారం.

ప్రభువునందు ఏకమనస్సుగలవారై యుండుడని యువొదియను, సుంటుకేను బతిమాలుకొనుచున్నాను.

Share