Select Page
Read Introduction to Philippians Telugu

 

మీ సహనమును సకల జనులకు తెలియబడనియ్యుడి. ప్రభువు సమీపముగా ఉన్నాడు

 

ప్రభువు సమీపముగా ఉన్నాడు

ఇది క్రీస్తు రాకకు సూచన. 4వ వచన౦ మన దైన౦దిన జీవితాల్లో క్రీస్తు ఉనికిప్రభావాన్ని చూపి౦చి౦ది. ఈ వచన౦ క్రీస్తు రాకలోఆయనను ఎదుర్కొనుటను తెలుపుచున్నది. యేసును ముఖాముఖిగా కలుసుకోవడానికి, భూమ్మీద సమయములో క్రీస్తును కలుసుకోవడానికి క్రైస్తవులు ఒక గొప్ప నిరీక్షణను కలిగిఉన్నారు.

యేసు వచ్చి క్రీస్తు తీర్పు పీఠము వద్ద ఆయన సన్నిధిని నిలిచినప్పుడు ఆయన నిజముగా తీర్పు తీర్చును. అన్ని విభేదాలను పరిష్కరిస్తాడు. మన మధ్య విభేదాలు చిన్న విషయాలుగా కనిపిస్తాయి. యాకోబు 5: 8-9 దీర్ఘశాంతమును క్రీస్తు రాకను కలిపింది: ” ప్రభువురాక సమీపించుచున్నది గనుక మీరును ఓపిక కలిగియుండుడి, మీ హృదయములను స్థిరపరచు కొనుడి. సహోదరులారా, మీరు తీర్పు పొందకుండు నిమిత్తము ఒకనిమీదనొకడు సణగకుడి; ఇదిగో న్యాయాధిపతి వాకిట నిలిచియున్నాడు.!” యేసు తలుపు వద్ద నిలిచి ఉన్నడు. ఏ క్షణంలోనైనా తలుపును తెరచుటకు గడియను పట్టుకోవచ్చు. మనము ఒక రక్షకుని కోసం వేచిఉన్నాము. మీ సోదరుడిపై పగ కలిగి ఉండ వద్దు. అలా చేస్తే, ఆ చిన్న గొడ్డలిని బహిర౦గ౦గా పాతిపెట్టాల్సి రావచ్చు. ఇప్పుడు మనం దానిని వ్యక్తిగతంగా చేయవచ్చు.

“సమీపములో” అన్న అర్థం దగ్గరగా ఉండుట. అంటే దేవుడు సర్వవ్యాపి అని అర్థం కంటె ఎక్కువ. మన మనసులో ఒక ముక్కను మనం ఎవరికైనా ఇచ్చేటప్పుడు దేవుడు రావచ్చు. ఏ క్షణంలోనైనా రావచ్చు. అతడు వచ్చి, మనం ఎవరిగురించి ఏమనుకుంటున్నామో చెప్పడం ద్వారా మనల్ని రెడ్ హ్యాండెడ్ గా పట్టుకోవచ్చు. మనం ఆ పనిచేస్తుండగానే చిక్కుకుపోవచ్చు. ప్రభువు వచ్చుటవలన మనము ఇతర జనులతోను ప్రభువుతోను స్వల్పజమ కలిగి యు౦డవలసి ఉ౦టు౦ది.

ఇతర క్రైస్తవులతో మనమె౦త దయగలవారము? మన జీవితాల్లో ఎంత వెసులుబాటు ఉంటుంది? మనం ఇతర వ్యక్తులతో కలిసి పోగలమా? మనకందరికీ విభిన్న వ్యక్తిత్వాలున్నాయి. మా ఇద్దరిలో ఎవరూ ఒక్కలాగే లేరు. మనం పనిచేసే బోర్డుపై ఇతరుల యొక్క తేడాలను మనం అంగీకరించగలమా? ప్రతిదీ మీ మార్గం లో చేయాలి అని భావిస్తున్నారా? బోర్డు మీటింగ్ ల్లో మీరు ఎల్లప్పుడూ నెగిటివ్ గా ఉన్నారా? మన౦ మన భేదాభిప్రాయాలను ప్రభువు చేతిలో క్రీస్తు తీర్పు పీఠ౦లో పెట్టడానికి మన౦ స౦తోష౦గా ఉన్నామా? ప్రభువైన యేసు భూమ్మీదికి వచ్చుట పరిశుద్ధజీవానికి అత్య౦త గొప్ప ప్రోత్సాహ౦.

మనలో చాలామంది మన సొంత మార్గం ఉన్నంత కాలం మంచివారు. మీ భర్త తన సొంత మార్గం ఉన్నంత వరకు, అతను వ్యక్తిత్వం మంచిదే. మీరు అతన్ని దాటేటప్పుడు, అతను చెడిపోయిన పిల్లవాడిలా ప్రవర్తిస్తూంటాడు. కొ౦తమ౦ది క్రైస్తవులకు స్థంబించిన ఆధ్యాత్మిక అభివృద్ధి అను ఒక కేసు ఉ౦ది. ఎవరైనా మనల్ని దాటేటప్పుడు మనం ఎలా ప్రవర్తిస్తాం? మనం చెడిపోయిన పిల్లవాడిలా ప్రవర్తిస్తాం. క్రైస్తవులమైన మన౦ మన ఆధిక్యతల కన్నా చాలా తక్కువ స్థాయిలో జీవిస్తున్నా౦.

మీరు సరళమైన వ్యక్తిగా ఉన్నరా? ప్రాథమిక సిద్దాంతం లేదా సూత్రం లేని చోట మీరు సరళంగా ఉన్నరా ? ఇచ్చే సామర్థ్యం ఉందా? మీరు కలిసి పోవడానికి కష్టపడుచున్నారా? మీరు ఒక గట్టి బేరం చేస్తున్నారా? మీరు ఎల్లప్పుడూ మీ స్వంత మార్గం కలిగి ఉండాలి అని తలస్తున్నరా? మన అందరిలోనూ ఆ విషయం చాలా ఉంది.

మనకు నచ్చినా నచ్చకపోయినా మనపట్ల నిజాయితీగా ఉండటం కష్టం. ఇతరులతో నిజాయితీగా ఉండటం చాలా తేలిక. వారి సమస్యలను మనం త్వరగా గమనిస్తాం. మన లోపాలను చూడటం కష్టం. ఇతరులు మనల్ని చూస్తున్నట్లుగా మనం చూడలేం.

ప్రజలు మనలను అంచనా వేశారు. మనం తేలికగా కలిసి పోగలమో లేదో వారికి తెలుసు. ఆ కమిటీలో సేవ చేయడం కష్టం అని వారికి తెలుసు.

సూత్రం:

క్రీస్తు రాకడ దృష్టిలో మనం మన జీవితాలను జీవిస్తే, మనం ఇతర వ్యక్తులను సహిస్తాం.

అనువర్తనం:

మీరు సున్నితమైన వారా? మీరు ఇతరుల పై అసహనాన్ని తీసుకెళ్ళుచున్నారా? మీరు ఎల్లప్పుడూ ఒక పోరాటం కోసం చూస్తున్నారా? కొంతమంది వ్యక్తులు అలా పుడతారు. వారు త్వరగా పొరపాటు చేస్తారు. వారు ఎల్లప్పుడూ తప్పు మార్గంలో విషయాలను తీసుకుంటారు. వెంటనే మనం నోరు తెరిచేందుకు సాహసి౦చము, ఎ౦దుక౦టే మన౦ వారిని బాధి౦చవచ్చుఅనే భయ౦తో నోరు తెరువము. ప్రతివిషయాన్ని తప్పుగా అర్థం చేసుకుంటారు. వారు జోక్ గా తీసుకోలేరు. మనము ప్లేగు వలే వారిని దూరముగా ఉంచుతాము మరియు వారు ఎందుకు అని ఆశ్చర్యపోతారు. 

Share