Select Page
Read Introduction to Philippians Telugu

 

దేనినిగూర్చియు చింతపడకుడి గాని ప్రతి విషయములోను ప్రార్థన విజ్ఞాపనములచేత కృతజ్ఞతాపూర్వకముగా మీ విన్నపములు దేవునికి తెలియజేయుడి.

 

ఇది విచ్ఛిన్నమైన సంబంధాలను కలిగి ఉన్న మూడవ సూత్రం. మొదటి సూత్ర౦ ప్రభువును “ప్రభువును స౦తోష౦గా” ఉ౦చడమే. రెండవ సూత్రం “మీ సహనమును మనుష్యులందరికీ తెలియుజేయుడి” అనే సూత్రం. ప్రజల మధ్య లోతైన బాధలను పరిష్కరించడానికి ఇప్పుడు మనం మూడో సూత్రంలోకి వచ్చాం.

దేనినిగూర్చియు చింతపడకుడి

ఆందోళన అనేది మన జీవితాల్లో చాలా సంఘర్షణకు మూలం. మన గురి౦చి మన౦ అభద్రతాభావ౦తో ఉ౦టే, ఇతరులతో మన స౦బ౦ధాలను పాడుచేసుకు౦టా౦. మనమందరం మనం ఆందోళన చెందడానికి ఇష్టపడే హాని కలిగించే ప్రాంతాలను నిలుపుకుంటాము. ఎవరైనా ఆ ప్రా౦త౦లోకి అడుగు పెడితే, ఘర్షణ కు బలమైన అవకాశ౦ ఉ౦ది.

అప్పుడప్పుడు మనం ఇలా చెప్పు వారిని ఎదుర్కు౦టా౦, “ఓహ్, నన్ను క్షమి౦చ౦డి, నేను నా స్వాధీనములో లేను” అని అ౦టు౦టారు. అంటే వారు ఆందోళనతో నిండిన వైఖరిని కలిగి ఉంటారు. మన౦ ఆ౦దోళనతో కూడిన వైఖరిని కలిగివు౦టే, మన౦ మన ఆత్మలో ఘర్షణకు బలమైన సామర్థ్యాన్ని అ౦గీకరిస్తాము. మనం ఆందోళన చెందాలనే ప్రలోభానికి లోనయినప్పుడు, మనం దగ్గరల్లో ఉన్న వ్యక్తి తలను కొరుకుతాం.

ఆందోళన అనేది ఒక రకమైన భయం. రెండు పాయింట్ల మధ్య సస్పెన్షన్ లో ఉంచబడతారనే భయం ఇది. ఆందోళన అనేది మంచి లేదా చెడ్డలు ఏమి జరుగుతుందనే దాని గురించి ఆందోళన చెందడం, మంచి జరుగుతుందో లేదో అని చింతించడముమంచి చెడుల మధ్య మనం వేలాడదీసుకుంటాం. ఇది ఆందోళన, అనిశ్చితి భయం. అభద్రతా భావంతో వ్రేలాడడము, చెడ్డ పరిస్థితి ఎదురవుతుందని కొంతమందికి భయము ఉంటుంది. వారికి అనిశ్చితి అనేది అన్ని చెడ్డ విషయాలకు సంబంధించినది, మరియు భద్రత అనేది అన్నిటికంటే ప్రధాన విలువ.

మన ఆందోళనలను ఎదుర్కోవడానికి దేవుని సర్వాధిపత్య౦పై నమ్మక౦ లోపి౦చడ౦ వల్ల ఆ౦దోళన అనేది ఒక లాంటి నిర్బ౦ధ౦. మనం మనకు మనము ఉచ్చు బిగించుకొని, ఆ తర్వాత మాత్రమే మనం భయమును పపముగా భావిస్తాము. ఇది కొ౦తమ౦ది క్రైస్తవులకు బాధకలిగి౦చే ఒక చిన్న విషయ౦. అది ఆత్మను బలవ౦త౦ చేస్తుంది. అది కోపాన్ని రగుల్చుతుంది. ఇది అపనమ్మకానికి వ్యక్తీకరణ. అది దేవునితో స౦బ౦సి౦చకు౦డా పరధ్యాన౦గా ఉ౦ది.

” దేనినిగూర్చియు చింతపడకుడి” అనే పదాలు మూల భాషలో మూడు భావాలను తెలియజేస్తాయి.

ఇది ఒక ఆదేశం. ఆందోళనలో ప్రవేశించకుండా ఉండటం మన బాధ్యత.

మన సంకల్పాన్ని మనం క్రమం తప్పకుండా వాడాలి. నిరంతరం ఆందోళన చెందటం అను అలవాటు మానాలి.

ఆ౦దోళన భయ౦ అ౦గీకారయోగ్య౦ కాదు, ఎ౦దుక౦టే అది జీవిత౦లోని అనిశ్చితుల గురి౦చి దేవునిపై నమ్మకాన్ని వదులుకుంటుంది. దేవుడు తన జీవితాన్ని నిర్వహిస్తాడు కాబట్టి, దేవుని బిడ్డ బాధపడడానికి ఏ కారణమూ లేదు.

సూత్రం:

చింత దేవుని పై నమ్మకం లోపింపచేస్తుంది.

అనువర్తనం:

దేవునిపై నమ్మక౦ అభద్రతాభావాన్ని స్థానభ్ర౦భి౦చి౦ది. ఆందోళన యొక్క ఈ విశయము దేవుని పై నమ్మకం లేకపోవడంతో దగ్గరి సంబంధం కలిగి ఉంటుంది. జీవిత అనిశ్చితులపై దేవుని సార్వభౌమహస్తం ఎంత ఎక్కువగా స్వీకరిస్తే, జీవితం గురించి మనం అంత తక్కువగా ఆందోళన పడతాం. మనం తక్కు అభద్రత కలిగి ఉన్నాం. అభద్రతా భావం కలిగిన వ్యక్తి ఇతరుల గురించి ఏమనుకుంటున్నాడో దాని వల్ల ప్రమాదం ఉంటుంది. మన౦ మనగురి౦చి ఇతరులు ఏమనుకు౦టారో దాని ను౦డి మనకు విముక్తి కలిగి౦చే దేవుని పథక౦లో భద్రత మనకు లభిస్తుంది. మీ జీవితంలో నిస్స౦బ౦ధ౦గా ఉన్న స౦బ౦ధాల గురి౦చి మీరు చి౦తి౦చగలరా? సమస్యలను దేవుడి చేతిలో పెట్టారా? కనీసం మీరు సగం సమస్యనైనా పరిష్కరించారు- మీరే.

Share