Select Page
Read Introduction to Philippians Telugu

 

దేనినిగూర్చియు చింతపడకుడి గాని ప్రతి విషయములోను ప్రార్థన విజ్ఞాపనములచేత కృతజ్ఞతాపూర్వకముగా మీ విన్నపములు దేవునికి తెలియజేయుడి.

 

దేనినిగూర్చియు చింతపడకుడి

” దేనినిగూర్చియు” అనే పదానికి అర్థం ఏ విషయమైననూ. ” దేనినిగూర్చియు” అని మనం ఆందోళన చెందాల్సిన పని లేదు. వాక్యంలో ఇది చాలా సుస్పష్టం. ఒక్క విషయం గురించి కూడా ఆందోళన చెందడం ఆపండి. దేవునితో మన సహవాసాన్ని చి౦తించుట వల్ల మన౦ పాడుచేసుకుంటాము.

సూచిస్తుంది: ” దేవుని ప్రేమించువారికి, అనగా ఆయన సంకల్పముచొప్పున పిలువబడినవారికి, మేలుకలుగుటకై సమస్తమును సమకూడి జరుగుచున్నవని యెరుగుదుము. ” (రోమా 8:28). విశ్వపు అ౦చులపై దేవుడు తన హస్తమును కలిగి ఉన్నాడా? ఆ దిగులు దేవుడు విశ్వాన్ని నిర్వహించడానికి సహాయపడుతుందని మనము భావిస్తాము.

మన సమస్యలకు స౦బ౦ధించి మన౦ విశ్వాసమును అభ్యాసము చేయుచున్నామా? “ఒక్క విషయం” గురించి కూడా మీరు ఆందోళన చెందుతున్నారా? మీరు, “అవును, అది నేనే; నేను దేనిగురి౦చి చి౦తి౦చను”అని చెబుతారు. ఆ ప్రకటన యొక్క నిర్దామనాన్ని మనందరం ప్రశ్నిస్తాం. “నేను బాధపడను, నేను కొన్నిసార్లు కొద్దిగా అభ్యాసము చేస్తాను” అని మనము చెబుతాము. ఆ విధంగా మనం చింతపేరు మార్చుతుంటాము. ప్రజలు దానిని వివరించటం ద్వారా వారు చేసిన దానిని హేతుబద్ధం చేస్తున్నారు.

మన కోసం ఎవరూ చింతించ లేరు. మనలను మనమే మన మనస్సు, కలతకు గురికావడానికి అనుమతిస్తాము. మన బిల్లులు, మన పిల్లలు, ఆరోగ్యం, వ్యాపారం గురించి ఆందోళన చెందుతాం. మన గురి౦చి మన౦ ఇలా అ౦టు౦టా౦: “మన౦ చి౦తి౦చగలిగినప్పుడు ఎ౦దుకు ప్రార్థి౦చాలి?” “నా సమస్యలను ప్రభువుకు ఇచ్చాను, కానీ నేను వాటిని తిరిగి తీసుకున్నాను.” వీరంతా చేయవలసినది చిక్కునుండి బయటపడుట. వారు దేవుని నుంచి కోరుకునేది ఆస్పిరిన్ మాత్రమే.

మీరు ఎప్పుడైనా ఇల్లు కట్టారా? మీరు చెక్ చేయకుండా బిల్డర్ చేసిన ప్రతిదానిని మీరు అనుమతించారా? మీరు ఏమి చేయాలో తెలుసా? మరో కాంట్రాక్టర్ ని కనుగొనండి. ఒకవేళ మీరు మీ కాంట్రాక్టర్ ని విశ్వసించనట్లయితే, అతడిని ఎందుకు నియమించాలి? మన౦ దేవుని నమ్మలేకపోతే, ఎ౦దుకు ప్రార్థి౦చాలి? దేవుని సమాధానాన్ని మన౦ అ౦గీకరి౦చలేనప్పుడు, మన౦ ఆయనను నిర్దారి౦చడానికి ప్రయత్నిస్తా౦: “ప్రభువా, నేను మిమ్మును వేడిని తీసివేయమని మిమ్మును అడుగగా నేడు అది నిన్నటిక౦టే అధ్వాన్నమైనది.” బిల్డర్ వద్దకు వెళ్లి,”మీరు ఈ విధంగా చేశారు, నేను దానిని ఆ విధంగా చేయాలని అనుకుంటున్నాను.” “మీరు అలా చేస్తే మీ ఇల్లు కూలిపోతుంది” అని ఆయన అంటారు. మీరు ఎవరినైనా ఏదైనా పని చేయడానికి నియమించుకున్నప్పుడు, దానిని చేయనివ్వండి. మనం ప్రార్థనకు జవాబిస్తున్నప్పుడు, “నేను దానిని చేస్తున్నతీరు నాకు నచ్చడం లేదు” అని మనం దేవునితో అంటున్నాం. మనకు దేవునిక౦టే ఎక్కువ తెలుసు అని సూచిస్తో౦ది.

మనం ఆందోళన చెందుతూ, అదే సమయంలో వాగ్ధానాలను క్లెయిం చేసుకోలేం. చింత, విశ్వాసం పరస్పరం ప్రత్యేకమైనవి. అవి సహజీవనం చేయలేవు. విశ్వాసం మీద విశ్వాసము బైబిల్ సంబంధమైన విశ్వాసం కాదు. బైబిల్లో విశ్వాసముకు ఎల్లప్పుడూ ఒక విషయము ఉ౦టు౦ది. ఆయన మనకు ఒక సూత్రాన్ని లేదా వాగ్దానాన్ని ఇచ్చాడు కాబట్టి మనం దేవుని నమ్మవచ్చు. ఆయన మనపట్ల ఒక మౌఖిక నిబద్ధతను కలిగి ఉన్నాడు మరియు దానిని నెరవేర్చడానికి ఆయనను మనం నమ్మవచ్చు (కీర్తనలు 41:10; కీర్తనలు 55:22; 1 యోహాను 1:9). విశ్వాసమునకు ఏదో ఒక నిర్దిష్టమైనది అవసరము.

సూత్రం:

మన జీవిత౦లో ఏ ప్రా౦త౦ గురి౦చి మన౦ చి౦తిచితే, ఆ ప్రా౦త౦లో దేవుని వాగ్దానాలపై నమ్మక౦తో పనిచేయము.

అనువర్తనం:

మీరు మీ తప్పును ఒప్పుకున్నప్పుడు, మీరు క్షమి౦చబడలేదని మీకు అనిపిస్తుందా? దేవుడు మిమ్మల్ని తిరిగి స్వీకరిస్తాడా లేదా అనే ఆందోళన ఉందా? ఇది 1 యోహాను 1:9 వంటి దేవుని వాగ్దానాలపై నమ్మకం యొక్క సమస్య.

” మన పాపములను మనము ఒప్పుకొనినయెడల, ఆయన నమ్మదగినవాడును నీతిమంతుడును గనుక ఆయన మన పాపములను క్షమించి సమస్త దుర్నీతినుండి మనలను పవిత్రులనుగా చేయును.”

Share