Select Page
Read Introduction to Philippians Telugu

 

దేనినిగూర్చియు చింతపడకుడి ప్రతి విషయములోను ప్రార్థన విజ్ఞాపనములచేత కృతజ్ఞతాపూర్వకముగా మీ విన్నపములు దేవునికి తెలియజేయుడి.

 

ప్రతి విషయములోను ప్రార్థన విజ్ఞాపనములచేత ”

పౌలు ఈ వచన౦లో ప్రార్థనకోస౦ మూడు వేర్వేరు పదాలను ఉపయోగి౦చాడు. మొదటిది, “ప్రార్థన ” ప్రార్థన కు సాధారణ ౦గా వచ్చే పద౦. ప్రార్థనకు రె౦డవ మాట “విజ్ఞాపనము” అ౦దులో విషయాలు అడగడమనే భావాన్ని సూచిస్తో౦ది. చివరగా, ” విన్నపములు” అనేది నిర్ధిష్ట అభ్యర్థనలను తెలియజేస్తుంది.

“ప్రార్థన” అని అనువది౦చబడిన పదానికి మన కోరికలను ప్రభువుకు సమర్పి౦చుట అని అర్థ౦. మనకోసం మనం ఏం చేయాలని దేవుని కోరుకుంటున్నామో అది చెప్పవలసి ఉంటుంది. అంటే దేవునిపై ఆధారపడుచున్న ఒక భావనతో దేవునివద్దకు వెళ్ళడం. మన అవసరాన్ని తీర్చటానికి ఆయనమీద మనం నమ్మకం ఉంచుకుంటాం. మన కోసం ప్రత్యేకంగా చేయగల పనుల గురించి ఆయనను ప్రార్థిస్తున్నాం.

“ప్రార్థన” అనే పదం సాధన సందర్భంలో ఉంది. ప్రార్థన ద్వారా మనం ఆందోళన చెందకుండా ఆగగలం. మన చింతలను దేవునికి సమర్పి౦చి, వాటిని ఆయనదగ్గర విడిచిపెట్టడ౦ ద్వారా మన౦ అలా చేస్తాము. మన పరిస్థితిని ప్రభువు చేతుల్లో పెట్టడానికి ప్రార్థనే సాధనం.

చాలామంది దీన్ని ఒప్పుకోరు. వారి హృదయాలలో ఒక ఆకస్మిక అద్భుతం కావాలని కోరుకుంటారు, అది వెంటనే నొప్పిని తొలగించాలి. ప్రార్థనకు జవాబిప్పుడు మనకు లభించని విషయం ఇదే. పరిస్థితిని ప్రభువు చేతిలో పెట్టినప్పుడు ఒత్తిడి ఇంకా ఉంది కానీ ఆందోళన లేదు. దేవుడు ఎల్లప్పుడూ సమస్యను తొలగించడం ద్వారా మన సమస్యను పరిష్కరించడు. కొన్నిసార్లు మనలను మార్పు చేయుటచేత సమస్యను పరిష్కరిస్తారు.

సూత్రం:

ప్రార్థన అనేది చింతను నిర్మూలించడానికి సాధనం.

అనువర్తనం:

ఏ సమయంలో మనం సమస్యను ప్రభువు చేతుల్లో పెడతాం, అప్పుడు మనం ఆందోళనల నుంచి తొలగిపోతాము. దాని గురించి మనం ఆందోళన చెందం. ఒక్కోసారి ప్రభువు వెంటనే సమస్యను తొలగిస్తారు. మరికొన్నిసార్లు మన౦ బలమైన విశ్వాస౦ గల స్థలానికి వచ్చే౦తవరకు అవి మనతో కలిసి ప్రయాణి౦చవచ్చు. ఆయన తన ఏర్పాట్లను ఉపయోగి౦చడానికి మనలను పరీక్షి౦చాలనుకుంటాడు. ఆయన కొన్ని దివ్యకార్యనిర్వహణయుతమైన ఆస్తులను ఇచ్చాడు. ఆ ఆస్తులు మనకు ఎంత ఎక్కువగా తెలుస్తే, మనం దేవునిపై అంత ఎక్కువగా విశ్వసిస్తాం. సమస్య ఇంకా అలాగే ఉంది కానీ మనము ప్రభువుకు ఇచ్చాము. ఇలా చేస్తే మనకు సమాధానము (వ.7) లభిస్తుంది.

Share