Select Page
Read Introduction to Philippians Telugu

 

మెట్టుకు సహోదరులారా, యే యోగ్యతయైనను మెప్పైనను ఉండినయెడల, ఏవి సత్యమైనవో, ఏవి మాన్యమైనవో, ఏవి న్యాయమైనవో, ఏవి పవిత్రమైనవో, ఏవి రమ్యమైనవో, ఏవి ఖ్యాతిగలవో, వాటిమీద ధ్యాన ముంచుకొనుడి.

 

“మనిషి తన హృదయంలో ఎలా ఆలోచిస్తాడో, అతను అలాగే ఉంటాడు.” క్రైస్తవుడు ఆలోచన జీవితాన్ని నియంత్రించాలంటే, ఆయన దేవుని ఆలోచనా నిర్మాణాన్ని తన మనస్సులో ఉంచాలి. పౌలు తన ఆలోచనగురి౦చి చర్చి౦చవలసిన తొమ్మిది ప్రా౦తాలను పేర్కొన్నడు. యువోదియా, సుంటుకే ఆలోచనలు ద్వేషం, వైరముతో ఒకదానితో మరొకటి తలపోసుకుని పోయాయి. ఆ ఆలోచనలు చాలా కాలం పాటు కొనసాగి, వారి ఆలోచనల్లో ఒక భాగమై పోయాయి. కోపం ఒక ధోరణిగా మారింది.

వ్యతిరేక దృక్పథాలను ఎదుర్కోవడానికి మార్గం సానుకూల దృక్పథంతో ఉండుట. వారి దృష్టి దేవునిని కేంద్రముగా కలిగి ఉండలేదు. పౌలు వారి ఆలోచనలను దేవుడు ఎలా ఆలోచిస్తాడో అలా ఆలోచి౦చమని అడుగుతున్నాడు. వారి ఆలోచనా జీవితాన్ని పునర్వ్యవస్థీకరించే మొదటి భాగం “సత్యం” అనే వర్గం.

ఏవి సత్యమైనవో”

ఇది కేవలం కల్పితమైన లేదా అసత్యంముకు మించినది కూడినది కాదు. “సత్యము” అనేది ఇక్కడ చెల్లుబాటు అయ్యే, విశ్వసనీయమైనది లేదా నిజాయితీ అనే అర్థంలో సత్యం. ఇందులో ఉద్దేశాలు, ప్రవర్తన ఉంటాయి. “సత్య౦” అనేది దేవుని స్వభావానికి స౦బ౦ధి౦చిన విశ్వసనీయమైన లేదా స్థిరమైన దేన్నయినా ఇమిడివు౦ది.

మన౦ మన జీవితాలను మార్చుకోవడానికి ఆయన వాక్య౦ గురి౦చి ఆలోచి౦చమని దేవుడు కోరుకు౦టున్నాడు. మన౦ దేవుని సత్యాన్ని మన అనుభవానికి అన్వయి౦చడ౦ ఎ౦త ఎక్కువగా ఉ౦టే, మన౦ అ౦తగా ఎదుగుతాము. అది దేవుని దృక్కోణ౦ ను౦డి జీవిత౦ గురి౦చి ఆలోచి౦చడానికి అనుమతిస్తో౦ది.

ఒక ఆలోచన మన మనసులోకి వచ్చినప్పుడు, అది నిజమో కాదో పరీక్షించాలి. అది పరిగణనలోనికి తీసుకోదగినదేనా? ఇది నిజమైనదా? మన౦ శ్రద్ధ పెట్టే విషయాలు దేవుని వాక్యానికి అనుగుణమైనవా లేక దేవుని దృక్కోణాన్ని అవి తారుమారు చేస్తున్నయా?

సుంటుకే తన ఆలోచనజీవితాన్ని యువోదియాను తప్పుగా సూచించడానికి అనుమతిస్తే, వారి మధ్య అగాథము విస్తృతం అవుతుంది. నిజాయితీ అనేది నిజమైన స్వస్థతకు మొదటి మెట్టు. ఒకవేళ యువోదియా, సుంటుకే తనతో నిష్పాక్షికంగా ఉన్నదనే భావనను పెంపొందించుకుంటే, సుంటుకే చెప్పే దానికి ఆమె చెవి ఇచ్చే అవకాశం ఎక్కువగా ఉంటుంది. ఎదుటి వ్యక్తి యొక్క నిష్పాక్షికత పట్ల నమ్మకం అనేది మంచి సంబంధాలను ఏర్పరుచుకోవడం కొరకు ఒక చక్కటి వేదిక. వారి మధ్య నమ్మకం లేకపోతే, ఉల్లంఘన ఇంకా విస్తృతం అవుతుంది. ఒకవేళ యువోదియా సుంటుకే యొక్క ప్రతి లోపం లేదా లోపాన్ని అతిశయించినట్లయితే, సుంటుకే యువోదియా నుంచి మరింత దూరం అవుతుంది.  

సూత్రం:

సత్యం అనేది ఒక మంచి సంబంధం యొక్క బిల్డింగ్ బ్లాక్. సత్యం ప్రజల మధ్య నమ్మకాన్ని పెంపొందిస్తుంది.

అనువర్తనం:

మీ జీవితంలో నిస్పక్షపాతమైన వ్యక్తులతో మీరు వ్యవహరించే తీరులో మీరు నిష్పాక్షికంగా వ్యవహరిస్తారా? వారు మీతో ఏమి చెప్పారో నిజాయితీగా ఎదుర్కొనే బదులు, మీరు మీ స్థానాన్ని ఏ మాత్రం సమర్థించుకుంటారా? మిమ్మల్ని మీరు మరింత మెరుగ్గా కనిపించేలా చేయడానికి మీరు సత్యాన్ని తారుమారు చేయగలరా? మీ లోపాలను ఎదుర్కొనేంత సురక్షితంగా ఉందా? మీలో మీరు సత్యానికి కట్టుబడి యున్నారా? మీ పరిస్థితిని మీరు హేతుబద్ధం చేసి, మీకు సన్నిహితులైన వారు ఇకపై సమస్యను పరిష్కరించడానికి వీలుకాకుండా ప్రయత్నించరా?

Share