Select Page
Read Introduction to Philippians Telugu

 

మెట్టుకు సహోదరులారా, యే యోగ్యతయైనను మెప్పైనను ఉండినయెడల, ఏవి సత్యమైనవో, ఏవి మాన్యమైనవో, ఏవి న్యాయమైనవో, ఏవి పవిత్రమైనవో, ఏవి రమ్యమైనవో, ఏవి ఖ్యాతిగలవో, వాటిమీద ధ్యాన ముంచుకొనుడి.

 

యువోదియా, సుంటుకేలు తమ వైఖరులను పునఃసమన్వయ౦ చేసుకోవాల్సి వచ్చి౦ది. పాపభరితమైన ఆలోచనను దేవుని ఆలోచనతో స్థానభ్రంశం చేయడం  బైబిల్ తెలుపు మార్గం. పాపప్రతీకార౦ ను౦డి మ౦చి స౦బ౦ధాన్ని రూపొ౦ది౦చే లక్షణాల వరకు తమ ఆలోచనా జీవితాన్ని పునర్నిర్మి౦చుకోవాలి. ఆ పని చేయడం కోసం నాలుగో వర్గానికి వచ్చాం.

ఏవి పవిత్రమైనవో

“పవిత్రమైన” అనగా అపవిత్రము కానిదానిని సూచిస్తుంది ఎందుకంటే అది ప్రతిఘటిస్తు౦ది లేదా చెడును స్పృశి౦చదు. ఇది శరీరపు నాశనము నుండి విముక్తి కాదు గాని దేవుని చిత్తాన్ని ఉల్లంఘించే హృదయ, జీవము యొక్క అన్ని మార్గాల నుండి విముక్తి. మన౦ సరైన దృక్పథాన్ని కలిగివు౦డాలంటే ఉద్దేశ౦, పని రె౦డి౦టినీ పవిత్ర౦ చేయాలి.

యువోదియా, సుంటుకేలు ఇద్దరి మనసులు ద్వేషానికి సంబంధించిన విన్యాసములు. చెడు ఆలోచనలు హృదయమునుండి నుండి మొలకెత్తుతాయి :

దురాలోచనలు నరహత్యలు వ్యభిచారములు వేశ్యాగమనములు దొంగతనములు అబద్ధసాక్ష్యములు దేవదూషణలు హృదయములోనుండియే వచ్చును. (మత్తయి 15:19)

” మీలో యుద్ధములును పోరాటములును దేనినుండి కలుగుచున్నవి? మీ అవయవములలో పోరాడు మీ భోగేచ్ఛలనుండియే గదా? మీరాశించుచున్నారు గాని మీకు దొరకుటలేదు; నరహత్యచేయుదురు మత్సర పడుదురు గాని సంపాదించుకొనలేరు; పోట్లాడుదురు యుద్ధము చేయుదురు గాని దేవుని అడుగనందున మీ కేమియు దొరకదు. (యాకోబు 4:1-2)

పాపపు సంఘర్షణ అంతా సుఖమునుండి వస్తుంది. ఈ వైఖరి వల్ల ఎదుటి వారు మనల్ని బాధపెడితే బాధి౦చడ౦ లో స౦తోష౦ ఉ౦దని నమ్ముతారు.

సూత్రం:

ఇతరులతో వ్యవహరించేటప్పుడు నిరాడంబరత అనే సూత్రం స్వచ్ఛత సూత్రం.

అనువర్తనం:

ఇతరులతో వ్యవహరించేటప్పుడు నిరాడంబరత అనే సూత్రం స్వచ్ఛత సూత్రం. ఎవరినైనా బాధపెట్టడ౦, అదే సమయములో దేవుని చిత్త౦లో జీవి౦చడ౦ అనునవి అసంభవము. మన౦ దేవుని చిత్త౦తో జీవి౦చవలెననిన, ఇతరులతో వ్యవహరి౦చడ౦లో మన౦ పవిత్రముగా ఉ౦డాలి.

మీ ఉద్దేశాల మిశ్రమం తో మీ సంబంధాలను కలుషితం చేశారా? మీరు మీ కేక్ మరియు ఇతరులది కూడా తినాలని అనుకుంటున్నారా? దేవుని ప్రజలను బాధి౦చి, దేవునితో నడవాలని మీరు కోరుకు౦టున్నారు? మన పానీయాలు మిళితము చేయాలని దేవుడు కోరుకోడు!

Share