Select Page
Read Introduction to Philippians Telugu

 

మెట్టుకు సహోదరులారా, యే యోగ్యతయైనను మెప్పైనను ఉండినయెడల, ఏవి సత్యమైనవో, ఏవి మాన్యమైనవో, ఏవి న్యాయమైనవో, ఏవి పవిత్రమైనవో, ఏవి రమ్యమైనవో, ఏవి ఖ్యాతిగలవో, వాటిమీద ధ్యాన ముంచుకొనుడి.

 

క్రైస్తవులు తమ ఆలోచనను రూపొ౦ది౦చవలసిన తొమ్మిది ప్రా౦తాలను జాబితా చేసిన తర్వాత పౌలు ఇప్పుడు ‘ఈ విషయాలను ధ్యాని౦చమని’ యూవోవోదియా, సుంటుకేలకు ఆజ్ఞాపి౦చాడు.

వాటిమీద ధ్యాన ముంచుకొనుడి “

ఎనిమిదవ వచనంలో తొమ్మిది ఆలోచనా అంశాలు ఆ దృక్పథాన్ని ఏర్పరుస్తుంది. మన౦ నిరంతర౦ ప్రతికూల తల౦పులు కలిగిఉంటే, మన వైఖరి దేవుని చిత్తానికి భిన్న౦గా ఉ౦టు౦ది. ఈ తొమ్మిది విషయాలగురించి మనం “ధ్యానిస్తే”, అవి ప్రతికూల ఆలోచనలను స్థానభ్రంశం చేస్తాయి.

” ధ్యానముంచుకొనుడి ” అనే పదానికి అర్థ౦, సరైన అంచనా, సరైన రీతిలో అంచనా వేయడ౦. ఆలోచనజీవితానికి నిర్మాణం ఇవ్వాలనేది ఆలోచన: “పైన చెప్పిన విషయాలమీద నిరంతరశ్రద్ధ పెట్టండి. పై పట్టికతో మీ మనస్సును ఆక్రమించండి. ఆలోచన దేవుడిచ్చిన జాబిత మీద మీ దృష్టిని కేంద్రీకరించండి.” మన ఆలోచనజీవితానికి లెక్కచెప్పమని దేవుడు కోరుతున్నాడు.

మన జీవితంలో అతి గొప్ప భాగం మన జీవితంలో అతి పెద్దది. “ధ్యానం” ఆలోచన జీవితాన్ని నియంత్రిస్తుంది:

” దుష్టుల ఆలోచనచొప్పున నడువక పాపుల మార్గమున నిలువక అపహాసకులు కూర్చుండు చోటను కూర్చుండక. యెహోవా ధర్మశాస్త్రమునందు ఆనందించుచు దివారాత్రము దానిని ధ్యానించువాడు ధన్యుడు..” (కీర్తనలు 1:1,2)

ఈ కీర్తనలో “ధ్యానం” అనే పదానికి అర్థం నెమరు వేయుట అని అర్థం. దేవుని వాక్యాన్ని గురించి నెమరు వేయాలనేది ఇక్కడి ఆలోచన. దావీదు ఒక ఆవుతో తనను తాను పోలి ఉంటాడు. ఆయన ఒక లేఖన౦ తీసుకొని, తన జీవితానికి వాక్యాన్ని సముచిత౦గా అ౦ది౦చే౦త వరకు దాని పైను౦డి దాన్ని తిరిగి తీసుకు౦టాడు.

2 కొరింథీయులకు 10:5 నేను చెడు తల౦పులను పరిష్కరి౦చడానికి ఏ ఇతర వచన౦కన్నా ఎక్కువగా ఉపయోగి౦చిన వచన౦.

” మేము వితర్కములను, దేవునిగూర్చిన జ్ఞానమును అడ్డగించు ప్రతి ఆటంకమును పడద్రోసి, ప్రతి ఆలోచనను క్రీస్తుకు లోబడునట్లు చెరపెట్టి”

మన అద్భుతమైన ప్రభువును ధ్యాని౦చ౦డి. క్రూర౦గా, అసహ్య౦గా ఉ౦డే విషయాలకు మీ మనస్సును ఇవ్వకు౦డా ఉ౦డ౦డి. మన౦ చదివేద౦తటినీ హత్య, మానభంగాలు, అల్లరి, దోపిడీ, దుర్ఘటనలతో ని౦డివున్న వార్తాపత్రిక  అయితే, మన౦ దేవుని చుట్టూ మన మనస్సులను నిర్మి౦చము. దానిని మాత్రమే మనం చదివినప్పుడు మన మనసుల్లో విచారమును నిలుపుకుంటాము.

మనము మన తలపై మంద స్వారీ చేయడము అవసరం. మనము కేవలం మనకు ఇశ్టమైనవాటినే ఆలోచిస్తాము. మన మనస్సులను తటస్థంగా ఉంచకుండా, ప్రపంచం దాన్ని నెట్టడానికి మనం సాహసి౦చము. చెడు ఆలోచనలు మన ఆధ్యాత్మిక శక్తులను వ్యర్థం చేస్తుంది, అయితే, ఉన్ని ని సేకరించడం మరియు పగటి కలలు కనే విర్భావం కూడా ఉంటుంది. లాటరీ గెలవాలని కలలు కనేవాళ్లం. డబ్బు, కండలు ఉన్న ఒక పొడవైన, నల్లగా, అందమైన వ్యక్తిని పెళ్లి చేసుకుంటాం అని కలలు కనేవాళ్లం. లావుగా, బట్టతలతో ఉన్న పొట్టి, చర్మపు మనిషి తో పెళ్ళి చేసుకుంటాం!! క్రీస్తు విధేయతకు ప్రతి ఆలోచన చెరపట్టాలి. దేవుని వాక్యాన్ని మన హృదయాలలో ఎంత ఎక్కువగా నిల్వ చేస్తే, నిరుపయోగమైన, వికృతమైన వాటి కోస౦ తక్కువ ప్రదశము ఉ౦టుంది.

ఒక గ్లాసు నీటిలో ఒక చుక్క ఆర్సెనిక్ ను వేస్తే ఆ నీరు ఆర్సెనిక్ను విలీనం చేయదు. ఆర్సెనిక్ నీటిని విషతుల్యం చేస్తుంది. కోపం ఆధ్యాత్మిక జీవితాన్ని విషతుల్యం చేస్తుంది. దేవుని వాక్యము ద్వేషమును స్థానభ్రంశం చేస్తుంది.

సూత్రం:

మన మనస్సుల్లో కి వచ్చే ప్రతి ఆలోచన మీద మనం తీర్పు తీర్చాలని దేవుడు కోరుకుంటాడు.

అనువర్తనం:

మన మనస్సుల్లోకి వచ్చే ప్రతి ఆలోచనమీద మనం తీర్పు తీర్చాలని దేవుడు కోరుకుంటాడు. 8వ వచనపు పరీక్షలో ఆ ఆలోచన నెగ్గకపోతే, దాన్ని మనం తిరస్కరించాలి.

మీ ఆలోచనలతో మీకు సమస్య ఉన్నదా? దేవుని బిడ్డ ఆలోచించగలిగే ఆరు న్యాయబద్ధమైన విభాగాలు ఉన్నాయి. మనసు ఎప్పుడూ ఏదో ఒక దానిపైన నిలిచి ఉంటుంది. అసలు సమస్య మన మనసుల్ని మనము వేటిపై నిర్దేశించుకుంటున్నాము. మన౦ చాలాకాల౦గా ఎవరి గురి౦చి ప్రతికూల౦గా ఆలోచి౦చినా, మన౦ పాపపు దృక్పథ౦ పె౦పొ౦ది౦చుకొనే స్థితికి చేరుకు౦టా౦. ఒక ఆలోచన కంటే ఒక దృక్పథం నియంత్రణ చాలా కష్టం. దేవుని వాక్య౦పై అలవాటుగా ధ్యాని౦చడ౦ ద్వారా మన౦ దేవుని దృక్పథాలను పె౦పొ౦ది౦చుకోవాలని దేవుడు కోరుకు౦టు౦టాడు.

Share