Select Page
Read Introduction to Jude యూదా

 

అయ్యో వారికి శ్రమ. వారు కయీను నడిచిన మార్గమున నడిచిరి, బహుమానము పొందవలెనని బిలాము నడిచిన తప్పుత్రోవలో ఆతురముగా పరుగెత్తిరి, కోరహు చేసినట్టు తిరస్కారము చేసి నశించిరి.

 

అయ్యో వారికి శ్రమ

యూదా మతభ్రష్టులపై కఠినమైన నేరారోపణను ప్రకటించాడు ఎందుకంటే అతని పాఠకులు కయీను, బిలాము, కోరా మతభ్రష్టులను అనుసరించారు. ఈ మూడు రకాల మతవిశ్వాసాలకు సంబంధించి దేవుడు తప్పుడు సిద్ధాంతంతో వ్యవహరిస్తాడు.

వారు కయీను నడిచిన మార్గమున నడిచిరి,

కయీను యొక్క మార్గం బలి రక్తంపై విశ్వాసం లేని మతం. కయీను రక్తబలిగా కాకుండా కూరగాయల నైవేద్యం తెచ్చాడు: ” కొంతకాలమైన తరువాత కయీను పొలముపంటలో కొంత యెహోవాకు అర్పణగా తెచ్చెను.” (ఆది 4: 3). కయీను తన సొంత మతాన్ని కల్పించిట అను ఘోరమైన తప్పు చేశాడు. అతని మతం తన సొంత ప్రయత్నం యొక్క మతం. కయీను దేవుని నమ్మాడు కాని దేవుని రక్షణను నమ్మలేదు. అతను గ్రంథం యొక్క స్పష్టమైన ప్రకటనల ఆదేశాల కంటే తన మనస్సాక్షి ఆదేశాల ననుసరించి దేవుని ఆరాధించాడు. అతను భూమిలో ఉత్తమమైన టమోటాలు, పాలకూర మరియు బంగాళాదుంపలను సమర్పించాడు, కాని అవి దేవునికి ఆమోదయోగ్యం కాదు.

హేబెలు కూడ తన మందలో తొలుచూలున పుట్టిన వాటిలో క్రొవ్విన వాటిని కొన్ని తెచ్చెను. (ఆది 4: 4). ఇది మొత్తం పదార్థం యొక్క గుండె. హేబెలు కయీను కన్నా “అద్భుతమైన అర్పణ” తెచ్చాడు. దేవుడు కయీను అర్పణను అంగీకరించలేదు (ఆది 4: 4,5).

విశ్వాసమునుబట్టి హేబెలు కయీనుకంటె శ్రేప్ఠమైన బలి దేవునికి అర్పించెను. దేవుడతని అర్పణలనుగూర్చి సాక్ష్యమిచ్చినప్పుడు అతడు ఆ విశ్వాసమునుబట్టి నీతిమంతుడని సాక్ష్యము పొందెను. అతడు మృతినొందియు ఆ విశ్వాసముద్వారా మాటలాడుచున్నాడు. హెబ్రీ 11: 4

దేవుడు తన క్రియల రక్షణను తిరస్కరించడంతో నిరాశతో, కయీను తన సోదరుడు హేబెలును హత్య చేశాడు (ఆది 4: 1-15). కయీను మతపరమైనవాడు కాని రక్షణకు సంబంధించిన తప్పుడు దృక్పథాన్ని అభివృద్ధి చేసుకున్నాడు (ఆది 3:21). గొర్రెపిల్ల యొక్క బలి రక్తం ద్వారా దేవుని రక్షణ వ్యవస్థను కయీను తిరస్కరించాడు. అతను దేవుని వైపు వెళ్ళగలడని అనుకున్నాడు. విశ్వాసం ద్వారా దేవుని వద్దకు రావాల్సిన అవసరాన్ని ఆయన తిరస్కరించారు. అందుకే దేవుడు కయీను “దుష్టుని సంబంధి” అని పిలిచాడు. అతను విశ్వసించిన వాడు మరియు దెయ్యంకు చెందినవాడు. హేబెలు త్యాగానికి ప్రతిస్పందనగా, కయీను, “మీకు బలి కావాలా? సరే, నేను మీకు బలి ఇస్తాను!” ఆపై అతను తన సోదరుడి గొంతు కోసి అతని నుండి ఒక బలిని చేశాడు.

మనమొకని నొకడు ప్రేమింపవలెననునది మొదటనుండి మీరు వినిన వర్తమానమేగదా మనము కయీను వంటి వారమై యుండరాదు. వాడు దుష్టుని సంబంధియై తన సహోదరుని చంపెను; వాడతనిని ఎందుకు చంపెను? తన క్రియలు చెడ్డవియు తన సహోదరుని క్రియలు నీతి గలవియునై యుండెను గనుకనే గదా?. 1 యోహాను 3: 11-12

నియమము:

దేవుని రక్షణపై నమ్మకం లేని మతం మతభ్రష్టత్వం.

అన్వయము:

కయీను యొక్క మార్గం స్వీయ, అహంకారం మరియు మానవ క్రియల మార్గం. క్రీస్తు మరణం ద్వారా దేవుని నుండి ఉచిత నీతి యొక్క బహుమతిని అంగీకరించడం కంటే దాని స్వంత ధర్మాన్ని స్థాపించడానికి ప్రయత్నించే మతం మతభ్రష్టత్వం. దేవుని మోక్ష మార్గాన్ని మనం ఇష్టపడుతున్నామో లేదో అసంబద్ధం. మానవుడు పూర్తిగా నీచంగా ఉన్నాడు మరియు తనను తాను రక్షించుకోలేకపోతున్నాడని బైబిల్ బోధిస్తుంది. మానవ పనులపై ఆధారపడం దేవుని కృపను తిరస్కరించడానికి దారితీస్తుంది.

సహోదరులారా, ఇశ్రాయేలీయులు రక్షణపొంద వలెనని నా హృదయాభిలాషయు, వారి విషయమై నేను దేవునికిచేయు ప్రార్థనయునై యున్నవి. వారు దేవునియందు ఆసక్తిగలవారని వారినిగూర్చి సాక్ష్యమిచ్చుచున్నాను; అయినను వారి ఆసక్తి జ్ఞానానుసారమైనది కాదు. ఏలయనగా వారు దేవుని నీతినెరుగక తమ స్వనీతిని స్థాపింప బూనుకొనుచు దేవుని నీతికి లోబడ లేదు. విశ్వసించు ప్రతివానికి నీతి కలుగుటకై క్రీస్తు ధర్మశాస్త్రమునకు సమాప్తియై యున్నాడు. రోమా 10: 1-4

Share