Select Page
Read Introduction to Jude యూదా

 

వీరు నిర్భయముగా మీతో సుభోజనముచేయుచు, తమ్మునుతాము నిర్భయముగా పోషించుకొనుచు, మీ ప్రేమవిందులలో దొంగ మెట్టలుగా ఉన్నారు. వీరు గాలిచేత ఇటు అటు కొట్టుకొనిపోవు నిర్జల మేఘములుగాను, కాయలు రాలి ఫలములు లేక, రెండు మారులు చచ్చి వేళ్లతో పెళ్లగింప బడిన చెట్లుగాను

 

యూదా ఇప్పుడు ప్రకృతి నుండి మతభ్రష్టత్వానికి మరో ఆరు దృష్టాంతాలను ఇస్తాడు (వ.12-13).

వీరు నిర్భయముగా మీతో సుభోజనముచేయుచు

మతభ్రష్టులు క్రైస్తవ “ప్రేమ విందులకు” వచ్చారు. ఈ ప్రేమ విందులు క్రైస్తవులలో దగ్గరి సహవాసము యొక్క సమయాలు, తరువాత ప్రభువు భోజనం. మతభ్రష్టులు విశ్వాసులను సహవాసములలో చేరడం ద్వారా దోపిడీ చేశారు.

ఈ మతభ్రష్టులను ” దొంగ మెట్టలుగా” వర్ణించారు. రెండు అర్ధాలు ఉన్నాయి: (1) మరకలు లేదా (2) మెట్టలు, నీటితో కప్పబడిన రాళ్ళు. ఓడ యొక్క నావికునికి జలాలు సురక్షితంగా కనిపిస్తాయి, కాని అతను నమ్మకద్రోహ దిబ్బల ప్రమాదంలో ఉండవచ్చు. ఓడ యొక్క కెప్టెన్ ఉపరితలం క్రింద ఉన్న షోల్స్ లేదా రాళ్ళను చూడకపోవచ్చు. గుర్తించబడని ఉపరితలం క్రింద ఉన్న దాచిన వేదాంత శిలలు చాలా ప్రమాదంలో ఉన్నాయి మరియు స్థానిక సంఘమును మునిగిపోతాయి.

స్థానిక సంఘముల కాపరి సంఘములో తప్పుడు సిద్ధాంతం యొక్క చొరబాట్ల గురించి తెలుసుకోవాలి. తప్పుడు బోధకులు ” నిర్భయముగా” సంఘములోకి వస్తారు. వేదాంతపరంగా ప్రతీకారం తీర్చుకోవటానికి వారికి భయం లేదు, ఎందుకంటే క్రైస్తవులు అమాయకంగా వారిని తమ మధ్యలో అంగీకరిస్తారు. వారు తమ తప్పుడు సిద్ధాంతాన్ని పిలుస్తారనే భయం లేకుండా సువార్త వలయాలలో పాల్గొంటారు. వాటిని బహిర్గతం చేయడానికి ఎవరూ సాహసించరు.

… విశ్వాసం మరియు మంచి మనస్సాక్షి కలిగి, కొందరు తిరస్కరించిన, విశ్వాసం గురించి ఓడ నాశనానికి గురయ్యారు … 1 తిమో 1:19

తమ్మునుతాము నిర్భయముగా పోషించుకొనుచు.

ఈ మతభ్రష్టులు స్వార్థపరులు. వారు తమ సొంత ప్రయోజనాల కోసం ప్రేమ విందులలో పాల్గొన్నారు. వారు మందను విడిచిపెట్టారు.

వీరు గాలిచేత ఇటు అటు కొట్టుకొనిపోవు నిర్జల మేఘములుగాను;

ఈ మేఘాలు సేదదేర్చు వర్షాన్ని వాగ్దానం చేస్తాయి కాని గాలి తప్ప మరేమీ ఉత్పత్తి చేయవు. తప్పుడు బోధకులు మతపరమైన ఆశీర్వాదం వాగ్దానం చేస్తారు కాని విషయము లేకుండా ఉంటారు. ప్రజలు మేఘాలను చూసినప్పుడు, వారు వర్షాన్ని ఊహించారు. వర్షం రాకపోతే, అప్పుడు మేఘం వాగ్దానం చేస్తుంది కాని బట్వాడా చేయదు. తప్పుడు బోధకులు బైబిల్ నుండి ఏదైనా చెప్పేటట్లు కనిపిస్తారు కాని వారు విషయములో శూన్యం. వారు చాలా వాగ్దానం చేస్తారు కాని బట్వాడా చేయరు.

కపటమనస్సుతో దానమిచ్చి డంబము చేయువాడు, వర్షములేని మబ్బును గాలిని పోలియున్నాడు.. సామెతలు 25:14

కాయలు రాలి ఫలములు లేక, రెండు మారులు చచ్చి వేళ్లతో పెళ్లగింప బడిన చెట్లుగాను;

ఆలస్యపు శరదృతువు చెట్లకు సాధారణంగా ఆకులు ఉండవు, చాలా తక్కువ పండు ఉంటుంది. బంజరు చెట్ల మాదిరిగా, తప్పుడు బొధకుల నుండి వాగ్దానాల బంజరు ఖాళీ వాగ్దానాలు తప్ప మరొకటి కాదు. వారు దేవుని దృష్టికోణం నుండి పూర్తిగా విలువలేని సిద్ధాంతాలను బోధిస్తారు.

ఈ చెట్లు (1) శరదృతువులో ఫలాలను ఇవ్వనప్పుడు మరియు (2) ఉత్పత్తి లేకపోవడంతో వేరుచేయబడినప్పుడు, అవి “రెండుసార్లు చనిపోయాయి.” ఈ మతభ్రష్టులు క్రైస్తవేతరులుగా ఉన్నప్పుడు చనిపోయారు మరియు ఇప్పుడు వారు తప్పుడు సిద్ధాంతాన్ని నొక్కి చెప్పడం ద్వారా స్పష్టమైన క్రైస్తవులుగా చనిపోయారు. ఇవి మూలాలు బహిర్గతమయ్యే చెట్లు. క్రైస్తవ్యము బైబిలును దేవుని వాక్యంగా మరియు యేసుక్రీస్తు దైవంగా ఖండించిన వ్యక్తులతో నిండి ఉంది. చాలా మంది సెమినరీలు మరియు సెమినరీలలోని ప్రొఫెసర్లు ఈ రోజు సువార్తవాదం యొక్క సత్యాలను ఖండించారు.

నియమము:

వేదాంత లోపం ఎల్లప్పుడూ సంఘమును తప్పుడు మార్గంలో వస్తుంది.

అన్వయము:

గొర్రెల దుస్తులలో తోడేళ్ళు వస్తాయి. వారు తోడేళ్ళ వలె రారు, ఎందుకంటే వారు గొర్రెలను చంపేస్తారు. తప్పుడు బోధకులు తాము నమ్ముతున్నట్లు పేర్కొనడం లేదు, ఎందుకంటే అది క్రైస్తవులను భయపెడుతుంది. వేదాంత తోడేళ్ళు సంఘము మరియు వేదాంత వృత్తాలలోకి ప్రవేశించవలసి ఉంటుంది.

Share