Select Page
Read Introduction to Jude యూదా

 

సంగతులన్నియు మీరు ముందటనే యెరిగి యున్నను, నేను మీకు జ్ఞాపకము చేయగోరుచున్నదేమనగా, ప్రభువు ఐగుప్తులోనుండి ప్రజలను రక్షించినను, వారిలో నమ్మకపోయినవారిని తరువాత నాశనము చేసెను

 

ప్రభువు

” ప్రభువు ” అనే పదం పాత నిబంధనలో క్రీస్తు యొక్క భౌతిక స్వరూపమును (క్రిస్టోఫానీ) సూచిస్తుంది. క్రీస్తు స్వయంగా ఇశ్రాయేలీయులతో అరణ్యం గుండా వెళ్ళాడు.

ఐగుప్తులోనుండి ప్రజలను రక్షించినను,

ఇప్పుడు మనము కాదేష్ బర్నియాలో పాత నిబంధన-అవిశ్వాసం యొక్క మూడు దృష్టాంతాలలో మొదటిదానికి వచ్చాము. దేవుడు ఇశ్రాయేలును ఈజిప్ట్ నుండి విడిపించిన తరువాత, అవిశ్వాసం మరియు అపనమ్మకము వ్యక్తం చేసే ఇతర పాపముల కోసం వారిని క్రమశిక్షణ చేసే హక్కును కలిగి ఉన్నాడు. అవిశ్వాసము ఇజ్రాయేలీయులను దేవుని వాగ్దానాల నుండి దూరంగా ఉంచింది. దేవుడు వారికి బేషరతు ఒడంబడిక ఇచ్చాడు, కాని ఇశ్రాయేలులో కొందరు ఆ ఒడంబడికలతో సంబంధం కలిగి ఉండలేదు.

1 కొరింథీయులకు 10 మరియు హెబ్రీయులకు 3 మరియు 4 రెండూ కాదేశ్ బర్నియాలో జరిగిన వాటికి చాలా ప్రాముఖ్యతనిస్తున్నాయి. ఈజిప్టును విడిచిపెట్టిన చాలా మంది ఇశ్రాయేలీయులు యెహోవాకు నమ్మకముగా ఉండలేదు. ఆ తరం యొక్క గొప్ప భాగం అవిశ్వాసం కారణంగా నశించింది (హెబ్రీ 3: 16-19). దేవుడు కొంతమందిని అరణ్యం నుండి రక్షించాడు (సంఖ్య 14: 26-35). భౌతిక మరణం నుండి రక్షణ సిద్ధాంతం ఐగుప్తీయుల నుండి వారిని విడిపించిందని అర్థం చేసుకునే సామర్థ్యం ఇశ్రాయేలీయులకు లేదు. అందువలన, వారు వారి స్వేచ్ఛను మెచ్చుకోలేదు. ఈ అవిశ్వాసం స్వయంగా పనిచేయడానికి నలభై సంవత్సరాలు పట్టింది.

కాదేష్ బర్నియా వద్ద ఇజ్రాయెల్‌లో అవిశ్వాసులు ఎవరు అని స్పష్టమైంది. అవిశ్వాసం వారి ఆలోచనా వ్యవస్థ యొక్క బహిరంగ అభివ్యక్తి. మోషే పర్వతంపై ఉన్నప్పుడు అహరోను ఒక పోత విగ్రహాన్ని తయారు చేయడం ద్వారా ప్రజల ఒత్తిడికి లోనయ్యాడని గుర్తుంచుకోండి. మోషే పర్వతం నుండి దిగి, వారి విగ్రహాన్ని నాశనం చేశాడు. దేవునితో నడవడం మరియు తప్పుడు సిద్ధాంతంతో మనల్ని పొత్తు పెట్టుకోవడము అసాధ్యం.

వారిలో నమ్మకపోయినవారిని తరువాత నాశనము చేసెను.

“తరువాత” అనే పదం రెండవ ఆలోచనను కలిగి ఉంటుంది. వారు దేవునిని విశ్వసించిన మొదటి సందర్భంలో, అతను కొంతమందిని రక్షించాడు, కాని రెండవ సందర్భంలో దేవుడు నమ్మని వారిని నాశనం చేశాడు. యెహోషువ మరియు కాలేబు మినహా పాత తరం ఇశ్రాయేలును దేవుడు నాశనం చేశాడు.

“నాశనం” అనే పదం ఈ ఉపదేశంలో రెండుసార్లు సంభవిస్తుంది (v.11). ఇక్కడ “నాశనం” చేయబడుట అనునది భౌతిక మరణం (అపో.కా. 5: 5-11; 1 కొరిం 5: 5; 11: 29,30; 1 యోహాను 5:16). అవిశ్వాసం కారణంగా వారు శారీరకంగా మరణించారు. వారు నమ్మినవారు కాని అవిశ్వాసముగల విశ్వాసులు! ఇశ్రాయేలీయులందరూ ఒకేలా చూశారు, కాని కొందరు దేవునిని ఆయన వాక్యంలో తీసుకున్నారు, మరికొందరు అలా చేయలేదు. వీరంతా ఒకే కవాతులో ఉన్నారు మరియు పరీక్ష సమయం వరకు తేడా చెప్పడం కష్టం. దేవుని వాక్యాన్ని విశ్వసించే విశ్వాసికి మరియు నమ్మని విశ్వాసికి మధ్య చాలా తేడా ఉంది.

అవిశ్వాసం యొక్క రెండు రూపాలు ఉన్నాయి. (1) దేవుని రక్షణ మార్గాన్ని తిరస్కరించే అవిశ్వాసం ఉంది, మరియు (2) దేవుని జీవన విధానాన్ని తిరస్కరించే అవిశ్వాసం ఉంది. రెండీటికి గుణాత్మక వ్యత్యాసం కలదు. ఇది మమ్మల్ని వాగ్దాన భూమి నుండి ఉంచుతుంది కాని స్వర్గం నుండి కాదు. ఈ వ్యక్తులు వారి జీవితాలకు దేవుని రెండవ ఉత్తమమైనదిగా స్థిరపడతారు. వారు విశ్వాసులుగా జీవన నాణ్యతను కోల్పోతారు, కాని వారు తమ ఆత్మలను కోల్పోరు. ఇది హెబ్రీయులు 3 మరియు 4 యొక్క వాదన.

ఎవరిమీద నలువది ఏండ్లు ఆయన కోపగించెను? పాపము చేసినవారి మీదనే గదా? వారి శవములు అరణ్యములో రాలి పోయెను? హెబ్రీ 3:17

కాదేష్ బర్నియా నమ్మశక్యం కాని అవకాశం ఉన్న ప్రదేశం కాని విశ్వాసం లేకపోవటానికి ఒక స్మారక చిహ్నంగా మారింది. అవిశ్వాసం కారణంగా ఈ ఇశ్రాయేలీయులు వాగ్దాన దేశంలోకి ప్రవేశించలేదు:

కాగా అవిశ్వాసముచేతనే వారు ప్రవేశింపలేక పోయిరని గ్రహించుచున్నాము. హెబ్రీ 3:19

నియుమము:

దైవిక సిద్ధాంతాన్ని విస్మరించడం ద్వారా మనం ఎదుర్కొను అపాయాన్ని గురించి హెచ్చరించడానికి క్రైస్తవులకు ఉత్ప్రేరకాలు అవసరం.

అన్వయము:

తప్పుడు సిద్ధాంతంలో పడకుండా హెచ్చరించే ఉత్ప్రేరకంగా యూదా రచనను మనం అంగీకరించాలి. ఉదాహరణకు, ఎడమ-వాలుగా ఉన్న ప్రముఖ్యమైన సంఘము యొక్క ప్రమాదకరమైన సిద్ధాంతాల గురించి ఈ రోజు దాదాపు ఎవరూ హెచ్చరించరు. నిజాయితీ సత్యాన్ని భర్తీ చేస్తుంది ఎందుకంటే ఇకపై ఎవరూ సత్యాన్ని ఖచ్చితంగా చెప్పలేరు. ఒకసారి మన విలువ వ్యవస్థను దేవుని విలువలు కాకుండా వేరే వాటికి బదిలీ చేస్తే, అప్పుడు మనం దైవిక క్రమశిక్షణకు అవకాశమిస్తాము. న్యాయాధిపతులు వచ్చే సమయానికి, దేవుని విలువలను తిరస్కరించడం ఆనాటి క్రమం అయింది. అప్పుడు మతభ్రష్టుల యొక్క ఒక నమూనా వారి జీవన విధానంలోకి చొచ్చుకుపోయింది.

అన్ని మతభ్రష్టులు చివరికి దేవుని వాక్య అధికారాన్ని తిరస్కరించడానికి దిగుతారు. క్రైస్తవులలో అవిశ్వాసం ఒక వికారమైన విషయం, కానీ క్యాన్సర్ కూడా అంతే. స్పష్టమైన వాస్తవికతను బహిర్గతం చేయవలసిన సందర్భాలు ఉన్నాయి. ఇది మనం ఎదుర్కోవాల్సిన వాస్తవికత, ఎందుకంటే సంఘముకు విపత్తు ముందుకు ఉంది. మనము ఈ విషయాన్ని రగ్గు కింద తుడుచుకోవడం ద్వారా మరియు అది ఉనికిలో లేదని నటిస్తూ వ్యవహరించము. తప్పుడు బోధన ఇప్పుడే పోతుందని మనము ఆశించలేము.

ముందస్తుగా హెచ్చరించాలంటే ముంజేయి చేయాలి. మతభ్రష్టత్వము మొదటి శతాబ్దం చివరినాటికి సంఘములోకి ప్రవేశించింది-అపొస్తలుల కాలంలో కూడా. అది వారితో జరగగలిగితే, అది ఖచ్చితంగా మనతో జరగవచ్చు. విధ్వంసక మతవిశ్వాశాలను తీసుకువచ్చే వారు ఎల్లప్పుడూ ఉంటారు. విశ్వాసులలో అవిశ్వాసం కొత్తేమీ కాదు. ఇది మనిషికి పాతది. దీనికి వ్యతిరేకంగా మనం జాగ్రత్తగా నిలబడితే, ఆధ్యాత్మిక క్షీణత నుండి మనల్ని మనం రక్షించుకోగలము. ఇంకా ఏమిటంటే, మనము ఈ సమస్యపై తగిన శ్రద్ధ వహిస్తే, విశ్వాసం నుండి సమజ నిష్క్రమణ నుండి సంఘమును రక్షించవచ్చు. మీ హృదయం యొక్క కాఠిన్యం కారణంగా మీరు తప్పుడు సిద్ధాంతాన్ని సహిస్తారా?

Share