Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians Telugu

 

విశ్వాసముతోకూడిన మీ పనిని, ప్రేమతోకూడిన మీ ప్రయాసమును, మన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తునందలి నిరీక్షణతోకూడిన మీ ఓర్పును, మేము మన తండ్రియైన దేవుని యెదుట మానక జ్ఞాపకము చేసికొనుచు

 

విశ్వాసముతోకూడిన మీ పనిని,

థెస్సలొనీకయుల మొదటి ధర్మం వారి విశ్వాసం ద్వారా ఉత్పత్తి చేయబడిన పని. థెస్సలొనీకయుల పని వారి విశ్వాసం నుండి పుట్టుకొచ్చింది. విశ్వాసం వారి పనులకు మూలము. విశ్వాసం ఒకరి పనినుండి పుడుతుంది. వారి పని వారి విశ్వాసం యొక్క సాధన. విశ్వాసవీరుల జాబితా [హెబ్రీయులు 11] లో, విశ్వాసం ద్వారా అనేక ఘనమైన కార్యములు చేసిన విశ్వాసులను మనం చూడవచ్చు. వారి విశ్వాసము ఫలించింది. నిజమైన పని ఎల్లప్పుడూ విశ్వాసంతో పుడుతుంది.

“అయితే ఒకడు –నీకు విశ్వాసమున్నది, నాకు క్రియలున్నవి; క్రియలులేకుండ నీ విశ్వాసము నాకు కనుపరచుము, నేను నా క్రియలచేత నా విశ్వాసము నీకు కనుపరతునని చెప్పును. దేవుడొక్కడే అని నీవు నమ్ముచున్నావు. ఆలాగు నమ్ముట మంచిదే; దయ్యములును నమ్మి వణకుచున్నవి. వ్యర్థుడా, క్రియలులేని విశ్వాసము నిష్ఫలమైనదని తెలిసి కొనగోరుచున్నావా? మన పితరుడైన అబ్రాహాము తన కుమారుడైన ఇస్సాకును బలిపీఠముమీద అర్పించి నప్పుడు అతడు క్రియలవలన నీతిమంతుడని తీర్పు పొంద లేదా? విశ్వాసము అతని క్రియలతోకూడి కార్యసిద్ధి కలుగజేసెననియు, క్రియలమూలముగా అతని విశ్వాసము పరిపూర్ణమైనదనియు గ్రహించుచున్నావుగదా? కాబట్టి

–అబ్రాహాము దేవుని నమ్మెను అది అతనికి నీతిగా ఎంచబడెను

అను లేఖనము నెరవేర్చబడెను. మరియు దేవుని స్నేహితు డని అతనికి పేరుకలిగెను.౹ మనుష్యుడు విశ్వాసమూలమున మాత్రముకాక క్రియల మూలమునను నీతిమంతుడని యెంచబడునని, మీరు దీనివలన గ్రహించితిరి. అటువలెనే రాహాబను వేశ్య కూడ దూతలను చేర్చుకొని వేరొకమార్గమున వారిని వెలుపలికి పంపివేసినప్పుడు క్రియలమూలముగా నీతిమంతురాలని యెంచబడెను గదా? ప్రాణములేని శరీరమేలాగు మృతమో ఆలాగే క్రియలు లేని విశ్వాసమును మృతము.”(యాకోబు 2: 18-26).

మీ క్రియలు, జీవితంలో మీ ఉత్పత్తి చూడండి. ఇప్పుడు మీ విశ్వాసాన్ని చూడండి. ఈ రెండింటి మధ్య ఏదైనా సంబంధం ఉందా? విశ్వాసం పనిచేస్తుందనేది యాకోబు పత్రిక యొక్క వాదన. నిజమైన విశ్వాసం క్రియలలో చూపిస్తుంది. అబ్రాహాము ఇస్సాకును బలి ఇవ్వడానికి ఇష్టపడటం ద్వారా తన విశ్వాసాన్ని ప్రదర్శించాడు, తద్వారా అతను ప్రజల దృష్టిలో తన విశ్వాసాన్ని సమర్థించుకున్నాడు.

యాకోబు పత్రికలో సమర్థించేవాడు దేవుడు కాదు. మనం విశ్వాసంతో నడుస్తుంటే ప్రజలు మనల్ని సమర్థిస్తారు. ఇశ్రాయేలు ప్రజలు ఎర్ర సముద్రం దాటినప్పుడు విశ్వాసం ద్వారా దేవుని వాగ్దానాలను నమ్మిన రాహాబు, నలభై సంవత్సరాల తరువాత ఆమె గూఢాచారులను దాచడం ద్వారా ఇశ్రాయేలీయులకు తన విశ్వాసాన్ని ప్రదర్శించింది. ఆ గూఢాచారులను దాచడం ద్వారా ఇజ్రాయెల్కు తన విశ్వాసం యొక్క వాస్తవికతను రాహాబు నిరూపించింది. మనం చేసే పనుల ద్వారా మన విశ్వాసాన్ని కొలవవచ్చు.

సూత్రం:

మన విశ్వాసం మన పనిని ప్రేరేపిస్తుంది.

అన్వయము:

స్థిరమైన మరియు ప్రాణములేనిదిగా కాకుండా క్రియాశీల మరియు నిజమైన విశ్వాసం పనిని ఉత్పత్తి చేస్తుంది.

విశ్వాసానికి అవసరమైన అంశం దాని దర్శనము. మన విశ్వాసం యొక్క వస్తువు నమ్మదగినది అయితే, ఆ నమ్మక వ్యాసాన్ని మనం విశ్వసించవచ్చు. విశ్వాసం దేవుని వాగ్దానాలను పేర్కొంది. మనము దేవుని వాగ్దానాలను ఎత్తి పట్టినప్పుడు, దేవుడు మన జీవితాలను మారుస్తాడు. థెస్సలొనీకయులు విగ్రహాల నుండి దేవుని వైపు తిరిగారు.

విశ్వాసం దేవుని పని మీద ఆధారపడి ఉంటుంది, మన పని మీద కాదు. మనము దేవుని పనిపై ఆనుకొన్నప్పుడు, దేవుడు తన పనిని మనలో ఉత్పత్తి చేస్తాడు.

“అయినను నేనేమైయున్నానో అది దేవుని కృపవలననే అయి యున్నాను. మరియు నాకు అనుగ్రహింపబడిన ఆయన కృప నిష్ఫలము కాలేదు గాని, వారందరికంటె నేనెక్కు వగా ప్రయాసపడితిని. ప్రయాసపడినది నేను కాను, నాకు తోడైయున్న దేవుని కృపయే. ”(1 కొరింథీయులు 15:10).

మన స్వంత ప్రయత్నంతో మనం పని చేయవచ్చు లేదా దేవుని శక్తితో పని చేయవచ్చు. ఒక కాంట్రాక్టర్ కొత్త ఇంటి ఇటుకలను పరంజా పైకి తీసుకెళ్లవచ్చు లేదా ఇతరులను దీన్ని చేయగలడు. అతని వ్యాపారం యొక్క వనరులు ఇతరులను పని చేయడానికి నియమించుకుంటాడు. ప్రతి క్రైస్తవునికి దేవుని వనరుల మూలధనము ఉంది. విశ్వాసుల మధ్య వ్యత్యాసం కొందరికి మూలధనం ఉందని, మరికొందరికి లేదు. కొంతమంది తమ వనరులను ఉపయోగించుకుంటారు మరియు మరికొందరు ఉపయోగించరు. మనము దేవుని నుండి మన ఆస్తులను ఉపయోగించుకున్నప్పుడు, మనము దైవిక ఫలితాలను ఇస్తాము. మనము మన వనరులను విశ్వాసం ద్వారా ఉపయోగిస్తాము.

ప్రజలు ఏమి చేస్తారు? కొంతమంది ప్రేరణ చాలా స్వార్థపూరిత కారణాల వల్ల. వారు ప్రశంసలు, కీర్తి, ప్రతిష్ట మరియు వ్యత్యాసం కోసం లేదా జీవితంపై ఒకరకమైన ప్రభావాన్ని చూపడం కోసం వారు చేస్తారు. ఈ వచనము మన విశ్వాసం నుండి మన ప్రేరణ రావాలని చెబుతుంది. తరువాత అధ్యాయంలో, థెస్సలొనికాలోని విశ్వాసులు తమ విశ్వాసాన్ని మొత్తం రోమన్ ప్రపంచానికి తీసుకువెళ్లారని పౌలు చెప్పాడు.

క్రైస్తవ నాయకత్వం ద్వారా దేవుడు ఏమి చేయగలడు అనే దానిపై చాలా మందికి తక్కువ నమ్మకం ఉంది. ఏ క్రియాశీలక క్రైస్తవుడు సంఘముకు హాజరు కావాలని లేదా విశ్వాసం ద్వారా పనిచేయని సంస్థలో పాల్గొనాలని కోరుకుంటాడు? నేను కాదు.

“విశ్వాసములేకుండ దేవునికి ఇష్టుడైయుండుట అసాధ్యము; దేవునియొద్దకు వచ్చువాడు ఆయన యున్నాడనియు, తన్ను వెదకువారికి ఫలము దయచేయువాడనియు నమ్మవలెను గదా.” (హెబ్రీయులు 11: 6).

దేవుని కోసం పనిచేయడానికి రెండు మార్గాలు ఉన్నాయి: మన మార్గం లేదా దేవుని మార్గం. దేవుడు లేకుండా మనం పనిని ఉత్పత్తి చేస్తే, అది బోలు మానవ పని. విశ్వాసం ద్వారా ప్రభువును సేవించకపోతే, మనము శరీరములో సేవ చేస్తాము. మనము దీన్ని “మన మార్గం”లో చేస్తాము, దేవుని మార్గం కాదు.

దేవుని పనిని నా మార్గంలో చేయడం మరియు అతని పనిని ఆయన మార్గంలో చేయడం, అదే విధంగా అనిపించవచ్చు, కానీ అది కాదు. స్వార్థ ప్రయోజనాలచే ప్రేరేపించబడిన పనులకు దేవుడు ప్రతిఫలం ఇవ్వడు. దేవుని మార్గంలో దేవుని పని దేవుని ఆశీర్వాదం పొందుతుంది. ప్రభువును సంతోషపెట్టడానికి మరియు ఆయన మార్గాన్ని చేయటానికి ప్రేరణతో మనం సేవ చేస్తే, అప్పుడు ఆయన దానిని ఆశీర్వదిస్తాడు. విశ్వాసం ఎల్లప్పుడూ దేవుని కోసం నిజమైన పనిని ఉత్పత్తి చేస్తుంది. ఇది విశ్వాసం ద్వారా ఉత్పత్తి చేయబడిన పని (1 కొరింథీయులు 13: 11).

Share