Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians Telugu

 

విశ్వాసముతోకూడిన మీ పనిని, ప్రేమతోకూడిన మీ ప్రయాసమును, మన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తునందలి నిరీక్షణతోకూడిన మీ ఓర్పును, మేము మన తండ్రియైన దేవుని యెదుట మానక జ్ఞాపకము చేసికొనుచు

 

ప్రేమతోకూడిన మీ ప్రయాసమును,

థెస్సలొనీకయుల రెండవ ధర్మం వారి ప్రేమ. గ్రీకులో ఇలా ఉన్నది, “మీ శ్రమ, ప్రేమలో నుండి కలిగినది.” ప్రేమ వారి శ్రమను ప్రేరేపించింది. సెంటిమెంట్ కంటే బైబిల్ ప్రేమ ఎక్కువ. ప్రేమ మాధుర్యం కాదు. సాంస్కృతిక ప్రేమను నిజమైన బైబిల్ ప్రేమతో కంగారుపెడతాం. అగాపే ప్రేమ ఇతరుల కోసం త్యాగం చేయడానికి సిద్ధంగా ఉంది. ఇది ఇతరుల ఆధారితమైనది. త్యాగపూర్వకంగా ప్రేమించడం అంటే బాధించే వరకు శ్రమ సహించుట.

 ఇది రక్తం, చెమట మరియు కన్నీళ్ల ప్రేమ. ఆత్మబలిదాన ప్రేమ మనల్ని శ్రమకు కదిలిస్తుంది. ఈ ప్రేమ శ్రమించడానికి మరియు వెల చెల్లించడానికి సిద్ధంగా ఉంది. ప్రేమ కఠినమైన శ్రమను సక్రియం చేస్తుంది. ప్రేమ ఈ కఠినమైన ఘర్షణను ప్రేరేపిస్తుంది.

“అయితే ప్రియులారా, మేమీలాగు చెప్పుచున్నను, మీరింతకంటె మంచిదియు రక్షణకరమైనదియునైన స్థితి లోనే యున్నారని రూఢిగా నమ్ముచున్నాము. మీరు చేసిన కార్యమును, మీరు పరిశుద్ధులకు ఉపచారముచేసి యింకను ఉపచారము చేయుచుండుటచేత తన నామమునుబట్టి చూపిన ప్రేమను మరచుటకు, దేవుడు అన్యా యస్థుడు కాడు. మీరు మందులు కాక, విశ్వాసముచేతను ఓర్పుచేతను వాగ్దానములను స్వతంత్రించుకొను వారిని పోలి నడుచుకొనునట్లుగా మీలో ప్రతివాడును మీ నిరీక్షణ పరిపూర్ణమగు నిమిత్తము మీరిదివరకు కనుపరచిన ఆసక్తిని తుదమట్టుకు కనుపరచవలెనని అపేక్షించుచున్నాము. ”(హెబ్రీయులు 6: 9-12) .

సూత్రం:

ప్రేమ స్వీయ నిరాకరణ మేరకు చేరుకుంటుంది.

అన్వయము:

క్రైస్తవులుగా మనం స్వీకరించేవన్నీ, కృప ద్వారా స్వీకరిస్తాము. మన రక్షణకు, క్రైస్తవ జీవితంలో ఆశీర్వాదాలకోసం గాని పనిచేయము. మనం కృతజ్ఞత లేనివారైతే తప్ప, ప్రభువైన యేసు మనకు అందించే అన్నిటికై మనం అభినందిస్తున్నాము మరియు ప్రేమిస్తాము. ఆయన చేసిన అన్నిటికీ మన కృతజ్ఞతలు చూపించాలనుకుంటున్నాము. అది బాధించే వరకు మనమే ఇస్తాం. ఆయన గురించి మరియు ఆయన నిబంధనల గురించి ఇతరులకు చెప్పడానికి మనము చాలా బాధను భరిస్తాము. కల్వరి మనకు మసకబారినప్పుడు మాత్రమే ప్రభువు కోసం మన శ్రమ మసకబారుతుంది మరియు మన రక్షణకు అయ్యే ఖర్చును మనం మరచిపోతాము.

మీ ప్రేమ శ్రమ ఏమిటి? మీరు ప్రభువు కోసం కొంత సవాలు చేసే శ్రమలో పాల్గొంటున్నారా? ప్రభువు పట్ల మీకున్న ప్రశంసల వల్ల మీరు ఒక చిన్న సమూహాన్ని నడిపిస్తారా? మీపై సేవ చేయడానికి ప్రభువును అనుమతిస్తారా?

మనలో చాలామంది తొమ్మిది నుండి ఐదు వరకు ప్రభువును సేవిస్తారు. ఆయనను సేవించటానికి మన మార్గం నుండి బయటపడము. అది సౌకర్యంగా ఉంటే, మనము ఆయనకు సేవ చేస్తాము. మనం ఆయనను నిజంగా ప్రేమించలేదని ఇది సూచిస్తుంది.

మీరు ఇతరులకై బాధ సహించడానికి సిద్ధంగా ఉన్నారా? ప్రభువైన యేసు కోసం చెమట ఇవ్వడానికి మీరు సిద్ధంగా ఉన్నారా? ఆయనను నిజంగా ప్రేమించే వ్యక్తులు పూర్తిగా శ్రమించే వరకు శ్రమిస్తారు. మనము, “సరే, నాకు భర్త, భార్య లేదా పిల్లలు ఉన్నారు. దేవునికి ఇవ్వడానికి నాకు సమయం లేదు. ” మీకు ప్రభువు ఉన్నారా? దేవుని లెక్కలో వివాహ సంబంధాలు మరియు తల్లిదండ్రుల సంబంధం ముఖ్యమైనవి. మనం వాటిపై అధిక ప్రాధాన్యతనివ్వాలి, కాని మనలో కొందరు సంబంధాలను క్రీస్తు కారణానికి శ్రమ పడకుండా ఉండటానికి కారణాలుగా ఉపయోగిస్తారు.

సంబంధాలు ప్రధానంగా సంభాషణతో సంబంధం కలిగి ఉంటాయి. మన సంభాషణ విచ్ఛిన్నమైతే అప్పుడు మనకు సరైన సంబంధాలు ఉండవు. అసలు సమస్య సంభాషణ, సమయం కాదు. సమయం నిజమైన సమస్యకు భ్రమ. అసలు సమస్య మీ భార్యను ప్రేమించడం లేదా మీ భర్తను గౌరవించడం. అవి నిజమైన సమస్యలు.

పరిచర్య కోసం మొదటి రెండు ప్రేరణలపై మీరు మీరే ఎలా స్కోర్ చేస్తారు? చాలా కొద్ది మంది మాత్రమే క్రీస్తు ప్రయోజనం కోసం తమను తాము ఇస్తారు. ప్రభువును సేవించటానికి శ్రమ పొందుటకు మీరు సిద్ధంగా ఉన్నారా?

ఇబ్బందిని నివారించే వారు, కొద్దిగా ఇష్టపడతారు.

” యేసుక్రీస్తునందుండువారికి సున్నతిపొందుటయందేమియు లేదు, పొందకపోవుటయందేమియు లేదు గాని ప్రేమవలన కార్యసాధకమగు విశ్వాసమే ప్రయోజనకరమగును. ” (గలతీయులు 5: 6).

Share