Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians Telugu

 

విశ్వాసముతోకూడిన మీ పనిని, ప్రేమతోకూడిన మీ ప్రయాసమును, మన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తునందలి నిరీక్షణతోకూడిన మీ ఓర్పును, మేము మన తండ్రియైన దేవుని యెదుట మానక జ్ఞాపకము చేసికొనుచు

 

మూడవ వచనములో మూడు విభాగముల పాత్రను ఉత్పత్తి చేసే వ్యక్తులను పౌలు ఇప్పుడు ఎత్తి చూపాడు.

మన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తునందలి

మన నిరీక్షణయైన క్రీస్తు భవిష్యత్తులో రానైయున్నడు (వ.10). ఈ నిరీక్షణ ప్రస్తుత సమస్యలకు మించి కనిపిస్తుంది. ఇది క్రీస్తు తీసుకువచ్చే శాశ్వత పరిష్కారం కోసం కనిపిస్తుంది.

ఈ వచనము యొక్క మూడు ప్రధాన ధర్మాలు రెండు రంగాలలో కనిపిస్తాయి: 1) “మన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తులో” మరియు 2) “మన తండ్రియైన దేవుని యెదుట.” క్రైస్తవులు వారు చేసే పని యేసు క్రీస్తు వల్ల మరియు తండ్రియైన దేవుడు వారిని చూస్తాడు. ఈ రెండు క్రియాశీలకతలు థెస్సలొనికాలో సంఘమును మరియు నేటి క్రైస్తవులను ప్రేరేపించాయి.

“మన రక్షకుడైన దేవునియొక్కయు మన నిరీక్షణయైన క్రీస్తుయేసుయొక్కయు ఆజ్ఞప్రకారము క్రీస్తుయేసుయొక్క అపొస్తలుడైన పౌలు …” (1 తిమోతి 1: 1)

ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు తప్ప నిజమైన నిరీక్షణ లేదు. ప్రజలు తమ ఆశావాదాన్ని ఆధారం చేసుకోవడానికి ఏమీ లేకుండా ఆశాజనకంగా ఉండటానికి ప్రయత్నిస్తారు. నాయకులు నిరీక్షణకు వ్యతిరేకంగా ఆశిస్తారు. క్రైస్తవులు దేవుని వాగ్దానాల యొక్క నిజాయితీపై మన నిరీక్షణను ఆనుకుంటారు.

“మన” అనే పదాన్ని గమనించండి. ఇది మన నిరీక్షణను వ్యక్తిగతీకరిస్తుంది. ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు నా స్వంతము కాబట్టి నాకు ఆశ ఉంది. యేసు చాలా మందికి చారిత్రక వ్యక్తి, కాని రక్షణకు వ్యక్తిగతంగా ఆయనను విశ్వసించేవారికి, వారు ఆయనపై ప్రయోగాత్మకంగా విశ్వాసం ఉంచారు. మీరు ఆయన వారు అయి ఉండాలి మరియు ఆయన యందు ఉండాలి.

ఆ విశ్వాసం ఒక వ్యక్తి నుండి వచ్చింది – “ప్రభువైన యేసుక్రీస్తులో.” “నందు” అనే పదానికి గోళం అని అర్థం. మన విశ్వాసం యొక్క గోళం ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు మరియు తండ్రి దేవుడు.

సూత్రం:

మన విశ్వాసం యేసుక్రీస్తుతో మన వ్యక్తిగత సంబంధంలో ఉంది.

అన్వయము:

ఒక రోజు మనం విశ్వాసంతో తండ్రి అయిన దేవుని ఎదుట నిలబడతాం. ఆ విశ్వాసం యేసుక్రీస్తు వల్ల ఉంటుంది. మనం ఆయన గోళంలో నిలబడినప్పుడు, దేవుడు ఆయన వల్ల మనలను అంగీకరిస్తాడు. మన విశ్వాసం మనం ఎవరము లేదా మనం ఏమి చేసాము అను దానిపై కాదు. మనము మా జీవితాలను తిరిగి చూచి మరియు “ఓహ్, నేను దానిని పేల్చివేసాను. నేను అక్కడ ఘోరంగా విఫలమయ్యాను. ” అని అనము, యేసు ఎవరో మరియు సిలువపై మన పాపాలకు ఆయన ఏమి చేశాడనే దానిపై మన విశ్వాసాన్ని మనము ఆధారపరుస్తాము. అది విముక్తి!

నిరంతరం గతాన్ని గూర్చి వారి వైఫల్యాల గురించి ఆలోచించే వ్యక్తులు భవిష్యత్తు గురించి ఆలోచించలేరు. వారు ఇతరమైన వాటికి ఇవ్వడం కంటే వారి వైఫల్యంతో ఎక్కువగా వినియోగిస్తారు. దేవుడు వాటిని ఎలా ఉపయోగిస్తాడనే సామర్థ్యాన్ని నాశనం చేయడానికి వారు ఆత్మాశ్రయ అపరాధాన్ని అనుమతిస్తారు. అపరాధం క్రైస్తవ్యము యొక్క ఊపందుకుంది. ఈ వ్యక్తులు ఎవరు మరియు వారు ఎవరు అనే విషయంలో నిలబడతారు. వారికి విశ్వాసం లేకపోవడంలో ఆశ్చర్యం లేదు! వారు తమ పాపాన్ని అంగీకరించాలి మరియు ప్రభువును సేవించడంలో ఎక్కువ ఉన్నతులకు వెళ్ళాలి. 

వ్యక్తిగత వేగము అంతర్గత వేగమును ఉత్పత్తి చేస్తుంది. వ్యక్తిగత విశ్వాసం పరిచర్య విశ్వాసాన్ని ఉత్పత్తి చేస్తుంది. మన సమస్యల నుండి మనం స్వయం నుండి బయటపడాలి. మనము ఆత్మాశ్రయత నుండి మరియు దేవుని వాగ్దానాల యొక్క నిష్పాక్షికత నుండి బయటపడాలి.

“సువార్తనుగూర్చి నేను సిగ్గుపడువాడను కాను. ఏలయనగా నమ్ము ప్రతివానికి, మొదట యూదునికి, గ్రీసుదేశస్థునికి కూడ రక్షణ కలుగజేయుటకు అది దేవుని శక్తియై యున్నది.” (రోమా ​​1:16).

“ఓహ్, శక్తి నాలో ఉండదు అని మీ అర్ధమా?” ఖచ్చితంగా! సువార్త ఏమి చేయగలదో మనకు నమ్మకం లేదని ఆందోళన. సువార్త యొక్క శక్తిని మనము నమ్మము. క్రైస్తవేతరుడు సువార్త పట్ల అస్పష్టంగా, నిష్కపటంగా మరియు స్థిరంగా లేప్పుడు, మనం ఏమి చేయాలి? వదులుకోవాలా? సువార్త శక్తిపై విశ్వాసం ఉన్న విశ్వాసి మొండి పట్టుదలగల హృదయాలను మార్చడానికి దేవుడు తన వాక్యాన్ని ఉపయోగించాలని విశ్వసిస్తాడు. శక్తి సువార్తలో ఉంది, సువార్తను అందించేవారిలో కాదు.

మనలో చాలా మంది సువార్తను సమర్థించడానికి లేదా సువార్తను క్షమించటానికి ప్రయత్నిస్తారు. ఒక దొంగ మన ఇంటికి వచ్చినప్పుడు మరియు మనము అతనిని .45-క్యాలిబర్ చేతి తుపాకీతో కలుసుకున్నప్పుడు మరియు మనము ఇలా అంటాము, “మీరు అతని తుపాకీ శక్తిని అర్థం చేసుకోవాలని నేను కోరుకుంటున్నాను. ఇది మీ ద్వారా రంధ్రం చేయగలదు. ” మనము తుపాకీని సమర్థించాల్సిన అవసరం లేదు; మనము చేయాల్సిందల్లా ట్రిగ్గర్ను లాగడం. మనం చేయాల్సిందల్లా సువార్త సందేశాన్ని అందించడం. దేవుడు మిగతావాటిని చేస్తాడు.

సువార్త శక్తిపై విశ్వాసం దృక్పథంతో సంబంధం కలిగి ఉంటుంది. మనము సువార్త కోసం సాకులు ఇస్తే, మనకు సువార్తపై నమ్మకం లేదు. నమ్మకమైన వ్యక్తులు క్రీస్తుకు ప్రజలను పరిచయం చేస్తారు. వారు క్రీస్తు కోసం నిర్ణయం తీసుకోమని ప్రజలను అడగకుండా ఉండరు.

చాలా మంది ప్రజలు తమను తాము వేలాడదీస్తారు. వారు వారితో గతాన్ని లాగుతారు. మన వైఫల్యాలు మరియు లోపాలు మరియు అసమానతలను మనతో లాగితే, మనం ఎంత ప్రభావవంతంగా ఉంటాం? మనము చాలా ప్రభావవంతంగా ఉండము. మన విశ్వాసం మనలో లేదు; అది క్రీస్తులో ఉంది.

వేగము అనేది ప్రేరేపించే విశ్వాసం నుండి, ప్రేరేపించే ప్రేమ నుండి మరియు చర్యకు మనలను ప్రేరేపించే విశ్వాసం నుండి. వేగము ప్రేరణగల వ్యక్తుల నుండి వస్తుంది.

Share