Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians Telugu

 

ఏలయనగా దేవునివలన ప్రేమింపబడిన సహోదరులారా, మీరు ఏర్పరచబడిన సంగతి … మాకు తెలియును

 

మీరు ఏర్పరచబడిన సంగతి

రక్షణకై దేవుడు కొంతమంది థెస్సలొనీకయులను ఎన్నుకున్నాడు. “ఏర్పరచు” అనే పదానికి అర్ధం దేవుడు నిత్యజీవానికి కొంతమందిని ఎన్నుకున్నాడు (ఎఫెసీయులు 1: 4-6,11; కొలొస్సయులు 3:12; 2 థెస్సలొనీకయులు 2:13). వారి రక్షణకు క్రీస్తు మరణంపై సిలువపై ఆధారపడాలని వ్యక్తులు నిర్ణయం తీసుకుంటారని దేవుడు ఆశిస్తున్నాడన్నది కూడా నిజం.

దేవుని బాధ్యత మరియు మనిషి యొక్క ప్రతిస్పందన రెండింటినీ లేఖనము బోధిస్తుంది. రక్షణకు కొంతమంది థెస్సలొనీకయులను ఎన్నుకోవాలని దేవుడు నిర్ణయించుకున్నాడని, వారిలో పౌలు బృందం ప్రకటించిన సాధన నుండి స్పష్టమైంది. సువార్త మనిషి యొక్క ఆవిష్కరణ కాదు; ఇది దేవుని శక్తితో వచ్చే దైవిక చర్య (రోమా ​​1:16). దేవుడు చాలా మందిని పిలుస్తాడు కాని అతను కొద్దిమందిని మాత్రమే ఎన్నుకుంటాడు.

“ప్రభువు వలన ప్రేమింపబడిన సహోదరులారా, ఆత్మ మిమ్మును పరిశుద్ధపరచుటవలనను, మీరు సత్యమును నమ్ముటవలనను, రక్షణపొందుటకు దేవుడు ఆదినుండి మిమ్మును ఏర్పరచుకొనెను గనుక మేము మిమ్మునుబట్టి యెల్లప్పుడును దేవునికి కృతజ్ఞతాస్తుతులు చెల్లింప బద్ధులమైయున్నాము. మీరీలాగున రక్షింపబడి మన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తుయొక్క మహిమను పొందవలెనని, ఆయన మా సువార్త వలన మిమ్మును పిలిచెను.”(2 థెస్సలొనీకయులు 2: 13-14).”

దేవుడు ఏర్పరచుకొనినవారి విశ్వాసము నిమిత్తమును, నిత్యజీవమునుగూర్చిన నిరీక్షణతోకూడిన భక్తికి ఆధారమగు సత్యవిషయమైన అనుభవజ్ఞానము నిమిత్తమును, దేవుని దాసుడును యేసుక్రీస్తు అపొస్తలుడునైన పౌలు… ”(తీతు 1: 1).

వాస్తవానికి దేవుడు మనలను రక్షించడానికి చొరవ తీసుకున్నప్పుడు మనం దేవుని ఎన్నుకున్నామని గర్వించదగిన ఆలోచన మనకు ఉంది.

“ఎందుకనగా తన కుమారుడు అనేక సహోదరులలో జ్యేష్ఠుడగునట్లు, దేవుడెవరిని ముందు ఎరిగెనో, వారు తన కుమారునితో సారూప్యము గలవారవుటకు వారిని ముందుగా నిర్ణయించెను. మరియు ఎవరిని ముందుగా నిర్ణయించెనో వారిని పిలిచెను; ఎవరిని పిలిచెనో వారిని నీతిమంతులుగా తీర్చెను; ఎవరిని నీతిమంతులుగా తీర్చెనో వారిని మహిమ పరచెను. ఇట్లుండగా ఏమందుము? దేవుడు మనపక్షముననుండగా మనకు విరోధియెవడు? తన సొంతకుమారుని అనుగ్రహించుటకు వెనుకతీయక మన అందరికొరకు ఆయనను అప్పగించినవాడు ఆయనతో పాటు సమస్తమును మనకెందుకు అనుగ్రహింపడు?౹ దేవునిచేత ఏర్పరచబడిన వారిమీద నేరము మోపువాడెవడు? నీతిమంతులుగా తీర్చు వాడు దేవుడే”(రోమా 8: 29-33).

ఎన్నికకు ప్రత్యేక హక్కు దేవునికి మాత్రమే ఉంది. ఆయన మిమ్మల్ని లేదా నన్ను ఎందుకు ఎన్నుకుంటాడు? ఆయనకు మాత్రమే తెలుసు. ఆయన బాగా చేయగలిగాడు. అతను మనకన్నా మంచిగా, తెలివైన లేదా అందంగా ఉన్న వ్యక్తిని ఎన్నుకోగలడు, కాని ఆయన అలా చేయలేదు. ఆయన మమ్మల్ని ఎన్నుకున్నాడు. అది, మనం అర్థం చేసుకోలేము. శాశ్వతత్వం లో కూడా మనం దానిని ఎప్పటికీ అర్థం చేసుకోలేము.

దేవుడు, తన సర్వజ్ఞానంలో, నిన్ను మరియు నన్ను ఆయనతో శాశ్వతంగా ఉండటానికి ఎన్నుకున్నాడు. ఆయన మనలను ట్రాక్ చేసి సువార్తను మన దగ్గరకు తీసుకువచ్చాడు. మనకు దేవునికి కృతజ్ఞతలు చెప్పగలిగేది మరేమీ లేకపోతే, దీనికి ఆయనకు కృతజ్ఞతలు చెప్పాలి. మీరు కొద్దిమందిలో ఒకరు. చాలామంది వినాశనకరమైన విశాల మార్గంలో వెళతారు.

“కాగా పిలువబడినవారు అనేకులు, ఏర్పరచబడినవారు కొందరే అని చెప్పెను.” (మత్తయి 22:14).

దేవుడు కూడా మనల్ని పిలుస్తాడు. “పిలుచుట” అనేది ఎన్నిక పదం. దేవుడు సువార్త ద్వారా మనలను పిలుస్తాడు. దేవుడు సువార్త ద్వారా మనలను తన వైపుకు ఆకర్షిస్తాడు. దేవుడు తన ఎన్నికను మన దగ్గరకు తీసుకురావడానికి తన సేవకులను ఉపయోగిస్తాడు.

“అందుచేత ఏర్పరచబడినవారు నిత్యమైన మహిమతోకూడ క్రీస్తు యేసునందలి రక్షణ పొందవలెనని నేను వారికొరకు సమస్తము ఓర్చుకొనుచున్నాను.” (2 తిమోతి 2:10).

రక్షణకు దైవిక మరియు మానవ వైపు రెండింటినీ మనం చూస్తాము – దేవుడు ఎన్నుకుంటాడు; మానవులు “పొందుతారు.” అందుకే మనం సువార్తను ప్రజలకు తప్పక పొందాలి కాబట్టి వారు సువార్తను స్వీకరించడానికి పరిశుద్ధాత్మ పరిచర్యకు ప్రతిస్పందించగలరు. పరిచర్య మరొకటి ఉల్లంఘించదు. ఒకదాని లేకుండా మరొకటి నొక్కి చెప్పడం తప్పు. మనము రెండు సత్యాలను ఒకేసారి పట్టుకుంటాము. శాశ్వతత్వంలోని వ్యత్యాసాన్ని పరిష్కరించడానికి మనము దానిని దేవునికి వదిలివేస్తాము. ఆయన తన సార్వభౌమత్వాన్ని మన బాధ్యతతో సమకాలీకరిస్తాడు.

“… మనలను ముందుగా తన కోసము నిర్ణయించుకొని, మనము తన యెదుట పరిశుద్ధులమును నిర్దోషులమునై యుండవలెనని జగత్తు పునాది వేయబడకమునుపే, ప్రేమచేత ఆయన క్రీస్తులో మనలను ఏర్పరచుకొనెను.…” (ఎఫెసీయులు 1: 4).

”… ఆయన, మనుష్యులందరు రక్షణపొంది సత్యమునుగూర్చిన అనుభవజ్ఞానముగలవారై యుండవలెనని యిచ్ఛయించుచున్నాడు” (1 తిమోతి 2: 4).

“కొందరు ఆలస్యమని యెంచుకొనునట్లు ప్రభువు తన వాగ్దానమునుగూర్చి ఆలస్యము చేయువాడు కాడు గాని యెవడును నశింపవలెనని యిచ్ఛయింపక, అందరు మారుమనస్సు పొందవలెనని కోరుచు, మీ యెడల దీర్ఘశాంతముగలవాడై యున్నాడు.” (2 పేతురు 3: 9).

సూత్రం:

దేవుని ఏర్పటు చల్లని, వ్యక్తిత్వం లేని సిద్ధాంతం కాదు.

అన్వయము:

రక్షణ పొందిన ప్రతి ఒక్కరూ ఎన్నుకోబడతారు. మన జీవితంలోని ఫలాల ద్వారా మన ఎన్నికను చూడవచ్చు. మన రక్షనికు వచ్చే దేనికైనా దేవుడు మూలం. ఎన్నికలు చల్లని, వ్యక్తిత్వం లేని సిద్ధాంతం కాదు.

దేవుడు మనలను తన వైపుకు ఆకర్షించడాన్ని గ్రహించినప్పుడు దేవుడు మనలను ఎన్నుకున్నాడని మనకు తెలుసు. పరిశుద్ధాత్మ మనలోని కోరికను మేల్కొల్పుతుంది. మనల్ని మనం స్వయంగా మార్చుకోలేమని గ్రహించినప్పుడు, మన హృదయాలు దేవునికి దగ్గరవుతాయి. “నా తండ్రి అతనిని ఆకర్శించితేనే తప్ప ఎవరూ నా దగ్గరకు రాలేరు.”

Share