Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians Telugu

 

అనగా మా సువార్త, మాటతో మాత్రముగాక శక్తితోను, పరిశుద్ధాత్మతోను, సంపూర్ణ నిశ్చయతతోను మీయొద్దకు వచ్చియున్న సంగతి మాకు తెలియును. మీ నిమిత్తము మేము మీయెడల ఎట్టివారమై యుంటిమో మీరెరుగుదురు.

 

మీరెరుగుదురు

పౌలు తన సువార్త బృందం గురించి వారి వ్యక్తిగత జ్ఞానాన్ని విజ్ఞప్తి చేస్తాడు. సువార్త బృందం తమ వద్దకు “మాట,” “శక్తి,” “పరిశుద్ధాత్మ” మరియు “సంపూర్ణ నిశ్చయత” తో వచ్చిందని వారికి తెలుసు.

మీ నిమిత్తము మేము మీయెడల ఎట్టివారమై యుంటిమో

పాల్ బృందం సువార్త సందేశానికి అనుగుణంగా జీవించింది. ఇది థెస్సలొనీకయులకు మరియు ఈ రోజు మనకు చేసిన విజ్ఞప్తి. వారి నమ్మకాలకు అనుగుణంగా ఉన్న జీవితాలు ఆకర్షణీయంగా ఉంటాయి.

” ఎట్టివారమై ” అనే పదానికి “విధమైన” అనే పదానికి క్రమబద్ధీకరణ అని అర్ధం. సువార్త బృందం వారి జీవితాలను చిత్తశుద్ధితో గడిపింది. వారు ప్రదర్శన కంటే ఎక్కువ. దేవుడు సువార్త మరియు థెస్సలొనీకయుల జీవితాలను మార్చాడు. సువార్త బృందం నమ్మదగిన సందేశాన్ని ఇవ్వడమే కాక, వారు థెస్సలొనికాలో ఉన్నప్పుడు వారు ఆ సందేశానికి అనుగుణంగా జీవించారు. థెస్సలొనీకయులు వారి జీవన విధానాన్ని స్పష్టంగా చూశారు. మీరు చెప్పేది చాలా బిగ్గరగా మాట్లాడుతుంది.

” యుంటిమో ” అనే పదానికి అయ్యాము అని అర్ధము. వారి సందేశంతో సువార్త బృందం వచ్చిన విధానం యొక్క పరివర్తన శక్తి స్వయంగా సువార్తికులను విప్లవాత్మకంగా మార్చింది. వారు థెస్సలొనికాకు రాకముందు వారు కాదని దేవుడు వారిని మార్పు చేశాడు. వారు సువార్తను పంచుకున్నప్పుడు దేవుడు వారిని మార్చాడు. జనరల్ ఐసెన్‌హోవర్ ఒక తీగను బల్లపై ఉంచి నాయకత్వాన్ని ఇలా వివరించాడు, “దాన్ని లాగండి మరియు మీరు కోరుకున్న చోట అది అనుసరిస్తుంది. దాన్ని నెట్టండి మరియు ఎక్కడా వెళ్ళదు.” మనము ప్రజలను ఉదాహరణగా నడిపిస్తాము.

విశ్వసనీయత “క్రెడో” అనే పదం నుండి వచ్చింది, అంటే “నేను నమ్ముతున్నాను.” విశ్వసనీయత అంటే మీ చిత్తశుద్ధి కారణంగా ప్రజలు మీ సందేశాన్ని నమ్ముతారు. మీరు సువార్తికుని నమ్మకపోతే, మీరు సందేశాన్ని నమ్మరు. సందేశాన్ని ప్రకటించే వారు దేనికోసం నిలబడతారని మరియు వారి నమ్మకాలకు ధైర్యం ఉంటుందని ప్రజలు ఆశిస్తారు. మనం నమ్మే దాని గురించి మనకు స్పష్టంగా మరియు నమ్మకం లేకపోతే, ఇతరులు కూడా మమ్మల్ని నమ్మరు.

సూత్రం:

మనం చెప్పేది చాలా బిగ్గరగా మాట్లాడుతుంది.

అన్వయము:

దేవుడు మనలను అధిక విలువలతో జీవించాలని ఆశిస్తాడు. మీరు నిస్సారమైన ఆత్మనా? క్రైస్తవులు రూపాంతరం చెందిన వ్యక్తులు. అందులో ఆకర్షణ ఉంది.

” ఆ మనుష్యులు ఆశ్చర్యపడిఈయన ఎట్టివాడో; ఈయనకు గాలియు సముద్రమును లోబడుచున్నవని చెప్పుకొనిరి.’(మత్తయి 8:27).

పాల్ సువార్త బృందం అధిక నాణ్యత కలిగి ఉంది. వారు బాగా ధరించారు. అధిగమించలేని వ్యతిరేకతకు వ్యతిరేకంగా, వారు ఇతరుల ముందు శ్రేష్ఠమైన జీవితాలను కొనసాగించారు. ఈ బృందం నాణ్యమైన సరుకు.

చాలా మంది ప్రజలు క్రీస్తు కోసం వీలైనంత ఎక్కువ మంది తర్వాత దూకుడుగా వెళ్లకపోవటానికి ఒక సాకుగా నాణ్యతను ఉపయోగిస్తారు. పరిచర్యలో నాణ్యత మరియు పరిమాణం మధ్య ఎంపిక లేదు. నాణ్యత అనేది మనం ఏ రకమైన ఉత్పత్తిని మరియు మనం ఉత్పత్తి చేయాలనుకుంటున్న తుది ఉత్పత్తిని సూచిస్తుంది. పరిమాణం మన పరిచర్య చేరుకోవాలని మనము కోరుకుంటున్నాము. మనము నాణ్యత మరియు పరిమాణం మధ్య ఎంచుకోవలసిన అవసరం లేదు. మనము చేపలు పట్టడానికి వెళ్ళినప్పుడు, “నాకు నాణ్యత లేదా పరిమాణం కావాలా ?!” మనకు సాధ్యమైనంత పెద్ద మరియు ఎక్కువ చేపలను పట్టుకోవాలనుకుంటున్నాము! క్రైస్తవులు తమకు సాధ్యమైనంత ఎక్కువ మందిని క్రీస్తుతో గెలవాలని కోరుకుంటారు మరియు వారు వీలైనంతవరకు క్రీస్తులాగే ఉండాలని మనము కోరుకుంటున్నాము. నాణ్యత పరిమాణాన్ని ఉత్పత్తి చేస్తుంది.

నిజాయితీగా మారిన ప్రజలతో నిండిన పరిచర్య చాలా మందిని పరిచర్యకు ఆకర్షిస్తుంది. రూపాంతరం చెందిన జీవితాలను మరియు మానిఫెస్ట్ పరిపక్వతను కలిగి ఉన్న వ్యక్తులు క్రీస్తు లేని వారిని ఆకర్షిస్తారు. పోగొట్టుకున్న వాటిని మన గుంపుకు, లేదా వ్యక్తిగతంగా మనకు ఆకర్షించకపోతే, మనం వారికి మంచి జీవన నాణ్యతను ప్రదర్శించకపోవడమే దీనికి కారణం? మన జీవితాలు సువార్తతో సరిపోలకపోతే, మనం ప్రజలను మన వైపుకు ఆకర్షించము.

” నేను వచ్చి మిమ్మును చూచినను, రాకపోయినను, మీరు ఏ విషయములోను ఎదిరించువారికి బెదరక, అందరును ఒక్క భావముతో సువార్త విశ్వాసపక్షమున పోరాడుచు, ఏక మనస్సుగలవారై నిలిచియున్నారని నేను మిమ్మునుగూర్చి వినులాగున, మీరు క్రీస్తు సువార్తకు తగినట్లుగా ప్రవర్తించుడి… “(ఫిలిప్పీయులు 1:27).

మన జీవిత నాణ్యత సువార్తతో సరిపోలకపోతే, అది మా కారు బ్యాటరీపై సానుకూల మరియు ప్రతికూల కేబుళ్లను మార్చడం లాంటిది – స్పార్క్స్ ఎగురుతాయి.

Share