Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians Telugu

 

ఎందుకనగా మీయొద్దనుండి ప్రభువు వాక్యము మాసిదోనియలోను అకయలోను మ్రోగెను; అక్కడమాత్రమే గాక ప్రతి స్థలమందును దేవునియెడల ఉన్న మీ విశ్వాసము వెల్లడాయెను గనుక, మేమేమియు చెప్పవలసిన అవశ్యములేదు.

 

ప్రభువు వాక్యము … మ్రోగెను,

“మ్రోగెను” అనే పదాలు రెండు పదాల నుండి వచ్చాయి మరియు ధ్వనించడానికి, రింగ్ అవుట్ చేయడానికి లేదా పుంజుకోవడానికి కారణాన్ని కలిగి ఉంటాయి. ” మ్రోగెను” అప్పుడు ఒక బాకా లేదా ఉరుమును వినిపించడం, ప్రతిధ్వని వలె ప్రతిధ్వనించడం. సువార్త ఉధ్యమము పందుకున్నప్పుడు దాని ప్రభావం పెరుగుతుంది.

ప్రతిధ్వనించే ఆలోచన సువార్త బయటకు వెళ్లి రోమన్ సామ్రాజ్యం అంతటా పదేపదే ప్రతిధ్వనించింది. మనము తరచుగా మన సంఘపు ఆడిటోరియాలలో ప్రతిధ్వనిని పొందుతాము. అదే శబ్దం గదిలో అనేక సార్లు ప్రతిధ్వనిస్తుంది. దేవుని వాక్యము ప్రతిచోటా ఉరుములు వంటి ప్రతిధ్వనించింది.

సూత్రం:

ఉధ్వేగము ప్రపంచవ్యాప్తంగా సువార్త ప్రభావాన్ని పెంచుతుంది.

అన్వయము:

సువార్తను మన సమాజం మరియు ప్రపంచం అంతటా ప్రతిధ్వనించేలా మనం ఉరుములు లేదా బాకాలు వేయాలి. సువార్త సంఘములో ఉంటే సరిపోదు; మన సంఘము కూడా సువార్త సంఘముగా ఉండాలి.

ప్రజలను క్రీస్తు వద్దకు గెలవడానికి మీ సంఘము సన్నద్ధమైందా? ఇది మీ సంఘము యొక్క ప్రాథమిక ఉద్దేశ్యమా? చాలా సంఘములు ఈ అభిరుచిని కోల్పోయాయి. సువార్తను పొందడం వారికి ఇకపై కేంద్ర విలువ కాదు. వారు స్వర్గం మరియు నరకం యొక్క భావాన్ని కోల్పోయారు, మరియు పాపం గురించి యేసు ఏమి చేసాడు అనే ఆశ్చర్యం. మన కళ్ళను లక్ష్యం నుండి తీసివేసి, తక్కువ విలువ కలిగిన విషయాలపై దృష్టి పెట్టడం చాలా సులభం. అక్కడ చాలా మంచి విషయాలు ఉత్తమమైనవి కావు.

” మీరు మూర్ఖైమెన వక్రజనము మధ్య, నిరపరాధులును నిష్కళంకులును అనింద్యులునైన దేవుని కుమారులగునట్లు, సణుగులును సంశయములును మాని, సమస్త కార్యములను చేయుడి. అట్టి జనముమధ్యను మీరు జీవవాక్యమును చేతపట్టుకొని, లోకమందు జ్యోతులవలె కనబడుచున్నారు. అందువలన నేను వ్యర్థముగా పరుగెత్తలేదనియు, నేను పడిన కష్టము నిష్‌ప్రయోజనము కాలేదనియు క్రీస్తుదినమున నాకు అతిశయకారణము కలుగును.”(ఫిలిప్పీయులు 2: 14-16).

“తుదకు సహోదరులారా, మీలో జరుగుచున్న ప్రకారము ప్రభువు వాక్యము శీఘ్రముగా వ్యాపించి మహిమ పరచబడు నిమిత్తమును …” (2 థెస్సలొనీకయులు 3: 1)

Share