Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians Telugu

 

మీయొద్ద మాకెట్టి ప్రవే శము కలిగెనో, అక్కడి జనులు మమ్మునుగూర్చి తెలియ జెప్పుచున్నారు. మరియు మీరు విగ్రహములను విడిచి పెట్టి, జీవముగలవాడును సత్యవంతుడునగు దేవునికి దాసులగుటకును

 

మీయొద్ద మాకెట్టి ప్రవే శము కలిగెనో,

పౌలు యొక్క సువార్త బృందం అద్భుతమైన ఆత్మ-శక్తిగల ప్రవేశంతో థెస్సలొనికాలోకి వెళ్ళింది. కీలకమైన విశ్వాసం యొక్క ఏ విధమైన పోలికలు లేని మధ్యస్థమైన యాంత్రిక సువార్త బోధనతో వారు రాలేదు. లేదు, థెస్సలొనీకయులు మార్పు పొందుదురని యేసుక్రీస్తు గురించి వారు నమ్మకంతో వచ్చారు. ఒక సంఘము దాని భవిష్యత్ పరిచర్యకు ఒక ఉదాహరణను ఏర్పరుస్తుంది. “ఎట్టి” ముఖ్యం అలాగే ఏ విశయము అనునది ముఖ్యము.

“సహోదరులారా, నేను మీయొద్దకు వచ్చినప్పుడు వాక్చాతుర్యముతో గాని జ్ఞానాతిశయముతో గాని దేవుని మర్మమును మీకు ప్రకటించుచు వచ్చినవాడను కాను. నేను, యేసుక్రీస్తును అనగా, సిలువవేయబడిన యేసు క్రీస్తును తప్ప, మరిదేనిని మీమధ్య నెరుగకుందునని నిశ్చయించుకొంటిని. మరియు బలహీనతతోను భయముతోను ఎంతో వణకుతోను మీయొద్ద నుంటిని. మీ విశ్వాసము మనుష్యుల జ్ఞానమును ఆధారము చేసికొనక, దేవుని శక్తిని ఆధారము చేసికొని యుండవలెనని, నేను మాటలాడినను సువార్త ప్రకటించినను, జ్ఞానయుక్తమైన తియ్యని మాటలను వినియోగింపక, పరిశుద్ధాత్మయు దేవుని శక్తియు కనుపరచు దృష్టాంతములనే వినియోగించితిని.”(1 కొరింథీయులు 2: 1- 5).

థెస్సలొనీకయులు సహజంగా కాకుండా అతీంద్రియంగా దేవుని వద్దకు వచ్చారు. వారి మార్పు కొన్ని క్రియాశీలక ప్రసంగముల నుండి రాలేదు. ఇది పరిశుద్ధాత్మ చేత అధికారం పొందిన వ్యక్తుల నుండి వచ్చింది. పరిశుద్ధాత్మ అతీంద్రియంగా సువార్త సందేశాన్ని హృదయాలకు తీసుకువచ్చును.

” ఆయన వచ్చి, పాపమునుగూర్చియు నీతిని గూర్చియు తీర్పునుగూర్చియు లోకమును ఒప్పుకొనజేయును. లోకులు నాయందు విశ్వాసముంచలేదు గనుక పాపమునుగూర్చియు, నేను తండ్రి యొద్దకు వెళ్లుటవలన మీరిక నన్ను చూడరు గనుక నీతిని గూర్చియు, ఈ లోకాధికారి తీర్పు పొంది యున్నాడు గనుక తీర్పునుగూర్చియు ఒప్పుకొన జేయును. ను మీతో చెప్పవలసినవి ఇంకను అనేక సంగతులు కలవు గాని యిప్పుడు మీరు వాటిని సహింప లేరు ” (యోహాను 16: 8-12).

అక్కడి జనులు మమ్మునుగూర్చి తెలియ జెప్పుచున్నారు

ఇతర ప్రదేశాల నుండి ఇతరులు థెస్సలొనికాలో సువార్త బృందం యొక్క ప్రభావాలను పాల్కు చెప్పారు. ఈ కథ రోమన్ సామ్రాజ్యం అంతటా వ్యాపించింది.

సూత్రం:

యధార్థత మనము ప్రధాన విలువలను ఎలా అనుసరిస్తున్నామో నిర్ణయిస్తుంది.

అన్వయము:

మనం చెప్పేది చాలా బిగ్గరగా మాట్లాడుతుంది, మన మాటల కంటే ప్రజలు మన జీవితాలను ఎక్కువగా వింటారు. మా ప్రధాన విలువలు మరియు మిషన్ స్టేట్‌మెంట్‌ను ప్రకటించడం మరియు మన ముగింపుకు చేరుకోవడానికి లక్ష్యాలను నిర్దేశించడం కంటే మరేమీ ఫ్యాషన్ కాదు. పరిచర్యకు వ్యాపారానికి చాలా పోలికలు ఉన్నాయి, అయితే భారీ తేడాలు కూడా ఉన్నాయి. వ్యాపారం కోసం వ్యాపారం చుట్టూ తిరిగేటప్పుడు మనము అన్నింటినీ కొలుస్తాము. అయితే, పరిచర్యలో, ప్రతిదీ ఒక వ్యక్తి మరియు ఆ వ్యక్తి యొక్క సమగ్రత చుట్టూ తిరుగుతుంది.

“దేవా, నన్ను పరిశోధించి నా హృదయమును తెలిసికొనుము నన్ను పరీక్షించి నా ఆలోచనలను తెలిసికొనుము నీకాయాసకరమైన మార్గము నాయందున్నదేమో చూడుము నిత్యమార్గమున నన్ను నడిపింపుము.”(కీర్తన 139: 23-24).

విజయవంతమైన క్రైస్తవ నాయకులు సమగ్రత చుట్టూ తమ లక్ష్యాలను ఇస్తారు. మన సమగ్రత మన ప్రధాన విలువలను ఎలా అనుసరిస్తామో నిర్ణయిస్తుంది. మనము మన శీలమును ఆకృతి చేస్తాము, మనకు ఎంత సమాచారం ఉందో మాత్రమే కాదు, ఆ సమాచారాన్ని మన అనుభవానికి ఎలా వర్తింపజేస్తాము అనునది ముఖ్యము. దేవుడు తన వాక్యము ద్వారా మన జీవితాలను మారుస్తున్నాడా? మనం ప్రతిరోజూ మన ప్రభువులాగే అవుతున్నామా? పరిచర్యలో మొమెంటం సందేశం యొక్క పాత్ర మరియు వర్తమానికుని యొక్క పాత్ర రెండింటి నుండి వస్తుంది.

Share