Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians Telugu

 

మీయొద్ద మాకెట్టి ప్రవే శము కలిగెనో, అక్కడి జనులు మమ్మునుగూర్చి తెలియ జెప్పుచున్నారు. మరియు మీరు విగ్రహములను విడిచి పెట్టి, జీవముగలవాడును సత్యవంతుడునగు దేవునికి దాసులగుటకును… మీరేలాగు దేవుని వైపునకు తిరిగితిరో ఆ సంగతి వారే తెలియజేయుచున్నారు.

 

మరియు మీరు విగ్రహములను విడిచి పెట్టి

విగ్రహం అంటే మనం ఆరాధించే ఏదైనా, మన జీవితంలో దేవుని స్థానాన్ని పొందే ఏదైనా. చాలా మంది డబ్బును ఆరాధిస్తారు. మరికొందరు తమను తాము ఆరాధించుకుంటారు. కొందరు తమ జీవితానికి కేంద్ర బిందువుగా స్వీయ-ఆనందం మరియు ఆనందాన్ని కలిగి ఉంటారు. మన సమాజంలో ఒక గొప్ప భాగం శతాబ్దాల క్రితం ఆఫ్రొదితును ఆరాధించిన వారి మాదిరిగానే లైంగిక కామంతో జీవిస్తారు.

మీరేలాగు దేవుని వైపునకు తిరిగితిరో ఆ సంగతి వారే తెలియజేయుచున్నారు.

“మీరేలాగు” ముఖ్యం కాని సువార్త సమాజంలోకి రావడం “ఎలా”. థెస్సలొనీకయులు “జీవముగలవాడును సత్యవంతుడునగు దేవునికి” సేవ చేయడానికి వారి మార్పు ద్వారా సువార్త యొక్క శక్తిని ప్రదర్శించారు మరియు “ఆయన కుమారుడైన యేసు, పరలోకమునుండి వచ్చునని యెదురు చూచుటకును” వారు అంగీకరించారు. 

“తిరిగితిరో” అనే పదం మార్పు యొక్క పదం, ఇది పధము యొక్క పూర్తి మార్పు. ఇది థెస్సలొనీయుల దృక్పథంలో మరియు వైఖరిలో విప్లవాత్మక మార్పు. మరికొందరు తమ వేదాంత శాస్త్రాన్ని జీవన శక్తిగా చూశారు. క్రైస్తవేతరులకు తెలిసిన ఏకైక వేదాంతశాస్త్రం వారు విశ్వాసుల జీవితంలో చూసేది. విలువలు మరియు జీవితంలో వారు ముఖాన్ని చూసినప్పుడు, అది వాటిని చిన్నదిగా చేస్తుంది. “నా స్నేహితుడు తన జీవితమంతా ఇప్పుడు దేవుని వైపు ఎందుకు నడుస్తున్నాడు?” అని వారు గమనిస్తారు:

పదాల క్రమాన్ని ఇక్కడ గమనించండి. విగ్రహాల నుండి దేవుని వైపుకు తిరిగే విషయంలో మనం సాధారణంగా ఆలోచిస్తాము, కాని ఇక్కడ పౌలు వాదన ఏమిటంటే వారు మొదట దేవుని వైపు తిరిగి, తరువాత విగ్రహాలకు దూరంగా ఉన్నారు. థెస్సలొనీకయులు తమ విగ్రహాలను విడిచిపెట్టి, తరువాత దేవుని వెతకడానికి బయలుదేరారు. వారు దేవుని వైపు తిరిగి, ఆపై వారి విగ్రహాలను విడిచిపెట్టారు. ప్రజలు దేవుని మహిమను చూసినప్పుడు వారు ఇష్టపూర్వకంగా మరియు వెంటనే విగ్రహాల నుండి తిరుగుతారు. మార్పు కేవలము నరకపు అగ్ని నుండి తప్పించుకోవడం కాదు; అది ఏదో ఒక విషయము నుండి తిరగడం మాత్రమే కాదు, అది ఏదో ఒక విషయము వైపుగా మళ్ళుట.

విగ్రహం దేవునిపై తిరుగుబాటు యొక్క వ్యక్తీకరణ (రోమా ​​1: 18). ఏదేమైనా, సువార్త సందేశాన్ని స్వీకరించడం అనేది రక్షణకు ఏకైక మార్గంగా దేవుని అధికారంపై విశ్వాసము యొక్క వ్యక్తీకరణ.

మార్పిడి అనేది ఏదో ఒకదానికి మలుపు మాత్రమే కాదు, అది ఏదో ఒక మలుపు. మనం దేవుని వైపు తిరిగేటప్పుడు, అతను ఎవరో పొందే దేనికైనా స్వయంచాలకంగా మన వెనుకకు తిరుగుతాడు. దేవుడు మరియు సాతాను, స్వర్గం మరియు నరకం మధ్య వ్యత్యాసం ఉంది. మన ముఖాన్ని ఒకదాని వైపుకు తిప్పినప్పుడు మన వెనుకను మరొక వైపు తిరుగుతాము.

సూత్రం:

సువార్త పరస్పరం నిజం.

అన్వయము:

నిజమైన మార్పు అనేది పరస్పరముగా సువార్తను అర్థం చేసుకోవడం. థెస్సలొనీకయులు విగ్రహాల నుండి దేవుని వైపు తిరిగారు. ఏ రకమైన సమకాలీకరణ అయినా సువార్త సందేశాన్ని వక్రీకరిస్తుంది. మనం మరే ఇతర సందేశాన్ని సువార్తతో కలపలేము. ఒకేసారి ఇద్దరు యజమానులను ఎవరూ ఆరాధించలేరు (మత్తయి 5:24) ఎందుకంటే యజమాని యొక్క క్రియాశీలత సంపూర్ణమైనది. దీనిని తప్పుగా అర్థం చేసుకోవడం అంటే సువార్త సందేశం యొక్క సారాన్ని కోల్పోవడం.

యేసు మన రక్షకుడని నమ్మడం సరిపోదు, మోక్షానికి వేరే మార్గాన్ని మనం త్యజించాలి. థెస్సలొనీకయులు విగ్రహాల నుండి దూరమవడంతో, నిజంగా నమ్మిన వారు సువార్త యొక్క సారాంశానికి విరుద్ధంగా ఉన్న ఏ నమ్మకానికైనా వెనక్కి తిరగాలి.

మనం దేని నుండి తప్పుకోకుండా నిజంగా దేవుని వైపు తిరగలేము. నిజమైన మార్పు అంటే “జీవముగలవాడును సత్యవంతుడునగు దేవుని” ఆరాధన తప్ప మరే ఇతర ఆరాధనల నుండి తిరగడం. ఇది మనకు కొంత ఖర్చు అవుతుంది. ఎటువంటి సందేహం లేదు, మనము స్నేహితులను కోల్పోతాము మరియు బహుశా కొంత వ్యాపారం నష్టపోతాము. మన రోజులోని ప్రజలు తమ ప్రాధమిక భక్తికి దూరంగా ఉండకుండా దేవుని వైపు మొగ్గు చూపుతారు. అనేక మార్పిడులు తీసుకోకపోవడంలో ఆశ్చర్యం లేదు! స్థానిక సంఘములు మరియు పారా సంఘ సంస్థలలో “సహనం” ఎదురుగా ఎగరడానికి ఇష్టపడనందున చాలా కొద్ది మంది నాయకులు పరస్పరం ప్రత్యేకమైన సువార్తపై ఒక వైఖరిని తీసుకుంటారు.

వెలుపలనుండువారు ఒకవేళ దేవునివైపు తిరిగి పాప క్షమాపణ పొందుదురని, వారు చూచుటకైతే చూచియు కనుగొనకను, వినుటకైతే వినియు గ్రహింపకయు నుండుటకును అన్నియు ఉపమానరీతిగా వారికి బోధింపబడుచున్న వని వారితో చెప్పెను’” (మార్కు 4:12).

” సీమోనూ, సీమోనూ, ఇదిగో సాతాను మిమ్మును పెట్టి గోధుమలవలె జల్లించుటకు మిమ్మును కోరుకొనెను గాని నీ నమ్మిక తప్పిపోకుండునట్లు నేను నీకొరకు వేడుకొంటిని; నీ మనసు తిరిగిన తరువాత నీ సహోదరులను స్థిరపరచుమని చెప్పెను’” (లూకా 22: 31-32).

“… వారు చీకటిలోనుండి వెలుగులోనికిని సాతాను అధికారమునుండి దేవుని వైపుకును తిరిగి, నా యందలి విశ్వాసముచేత పాపక్షమాపణను, పరిశుద్ధపరచబడినవారిలో స్వాస్థ్యమును పొందునట్లు వారి కన్నులు తెరచుటకై నేను నిన్ను వారియొద్దకు పంపెదనని చెప్పెను ‘(అపొస్తలుల కార్యములు 26:18).

“నా సహోదరులారా, మీలో ఎవడైనను సత్యము నుండి తొలగిపోయినప్పుడు మరియొకడు అతనిని సత్యమునకు మళ్లించినయెడల పాపిని వాని తప్పుమార్గమునుండి మళ్లించువాడు మరణమునుండి యొక ఆత్మను రక్షించి అనేక పాపములను కప్పివేయునని తాను తెలిసికొనవలెను.” (యాకోబు 5: 19-20).

” మీరు గొఱ్ఱెలవలె దారితప్పిపోతిరి గాని యిప్పుడు మీ ఆత్మల కాపరియు అధ్యక్షుడునైన ఆయన వైపునకు మళ్లియున్నారు. ” (1 పేతురు 2:25).

Share