Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians Telugu

 

సహోదరులారా, మీయొద్ద మా ప్రవేశము వ్యర్థము కాలేదు గాని

 

స్పష్టంగా, థెస్సలొనికా చర్చి వెలుపల ఉన్న జుడైజర్లు పాల్ మరియు అతని సువార్త బృందం యొక్క చట్టబద్ధతకు వ్యతిరేకంగా ఆరోపణలు చేశారు. వారిని కించపరచడానికి ప్రయత్నించారు. వ్యక్తిగత లాభం కోసం తాము పరిచర్యలో ఉన్నామని చెప్పారు. సువార్త బృందం ఒక సంవత్సరం క్రితం చిత్తశుద్ధితో తమ వద్దకు వచ్చిందని పౌలు థెస్సలొనీకయులకు గుర్తుచేస్తాడు (1-12 వచనాలు). రెండవ అధ్యాయం యొక్క మొదటి ఆరు శ్లోకాలలో, అతను తన ఉద్దేశాలను స్పష్టం చేస్తాడు.

సువార్త బృందం దేవుని చిత్తానికి సేవకులుగా పరిచర్యను నిర్వహించింది (1-6 వచనాలు). ఈ అధ్యాయంలో, పరిచర్యకు గొప్ప నమూనా, సువార్త యొక్క ఆదర్శ మంత్రి.

సహోదరులారా,

“మీ యొద్ద ” అనే పదం గ్రీకు భాషలో దృఢముగా ఉంది. పౌలు బృందం సువార్తతో థెస్సలొనికాలోకి ఎలా వచ్చిందో థెస్సలొనీకయులకు వ్యక్తిగతంగా తెలుసు (1 థెస్సలొనీకయులు 1: 5; 2: 1, 2, 5, 11; 4: 2). “తెలుసు” అనే పదం ఈ అధ్యాయం అంతటా పదేపదే సంభవిస్తుంది. థెస్సలొనీకయులకు ఈ సువార్త బృందము బాగా తెలుసు.

మీయొద్ద మా ప్రవేశము

థెస్సలొనియన్ క్రైస్తవులకు సువార్త బృందం “రావడం” గురించి తెలుసు. సువార్త బృందం థెస్సలొనికాలోకి వెళ్ళినప్పుడు, సువార్త గురించి ఎవరికీ తెలియదు. జీవితాన్ని మార్చే సువార్త సందేశాన్ని వారు ఎప్పుడూ వినలేదు. పాల్ మరియు అతని బృందం చేపలు ఉన్న చోటికి వెళ్ళాయి. వారు సువార్త ప్రకటనలో చొరవ తీసుకున్నారు.

సూత్రం:

మనం క్రీస్తు కారణాన్ని ముందుకు తీసుకెళ్లబోతున్నట్లయితే, చేపలు ఉన్న చోటికి వెళ్ళాలి.

అన్వయము :

మనలో చాలామంది మన స్వంత స్నానపు తొట్టెలలో చేపలు పట్టడం ఫలించనిదిగా భావిస్తారు. మనము చేపల వద్దకు వెళ్ళాలి; వారు మా వద్దకు రారు. నియమం ప్రకారం, కొన్ని చేపలు సంఘమునకు వస్తాయి; కొంతమంది క్రైస్తవేతరులు వారి మూలకం వెలుపల కదులుతారు. జీవితంలో, పాఠశాల, పని లేదా పరిసరాల్లో సువార్తను ఎక్కడ ఉంచారో దేవుడు ఆశిస్తాడు. మనము చొరవ తీసుకోవాలి మరియు పరిచయం చేసుకోవాలి.

విశ్వాసులు కానివారితో మన పరిచయాలు చాలా సార్లు ఫలవంతం కావు. మనము వెళ్లి, “ఎంత మంచి వ్యక్తి” అని వారు అంటారు. మనము వారి వ్యక్తిగత ప్రశంసలను అందుకుంటాము, కానీ అది శాశ్వతమైన ప్రయోజనం లేకుండా ఉంటుంది. వారు క్రీస్తును తిరస్కరిస్తే, వారు క్రీస్తు లేని శాశ్వతత్వంలోకి వెళతారు. మనము వారికి సువార్తను ప్రకటిస్తేనే పోగొట్టుకున్న వారితో పరిచయం ప్రభావవంతంగా ఉంటుంది.

చాలామంది క్రైస్తవులు తమ విశ్వాసాన్ని ఎప్పుడూ పంచుకోరు. వారి క్రైస్తవ సంఘం వారికి ఒక క్లబ్ వంటిది. వారు విశ్వాసులతో ఫెలోషిప్ చేయడానికి ఇష్టపడతారు, కాని విశ్వాసులతో కనెక్ట్ అవ్వడానికి ఇష్టపడరు, ఎందుకంటే అది వారికి చాలా అసౌకర్యంగా ఉంటుంది. వారు క్రైస్తవుల సమక్షంలో ఓదార్పు పొందుతారు.

అవిశ్వాసులతో మీ పరిచయాలతో మీరు ఏమి చేస్తారు? మీ చిత్తశుద్ధితో, వ్యక్తిత్వంతో సువార్తను వ్యక్తపరుస్తున్నారా? మీ పదజాలం మరియు మీ శైలితో చేస్తారా? వారిని సువార్త సమావేశానికి తీసుకెళ్లడం కంటే ఇది చాలా రెట్లు ఎక్కువ ప్రభావవంతంగా ఉంటుంది. దేవుడు మనకు సువార్తను అప్పగిస్తాడు. మన పాపముల కోసం క్రీస్తు మరణించాడనే విషయానికి మన సంభాషణలను తీసుకురావాలి. అది అమ్మడానికి అద్భుతమైన ఉత్పత్తి. మీరు సందేశం గురించి ఆందోళన చెందుతున్నారా?

మనకు తెలిసినా, తెలియకపోయినా, మంచిదైనా, అధ్వాన్నమైనా మనము క్రీస్తుకు సాక్షులము.

Share