Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians Telugu

 

మీరెరిగినట్టే మేము ఫిలిప్పీలో ముందు శ్రమపడి అవమానముపొంది, యెంతో పోరాటముతో దేవుని సువార్తను మీకు బోధించుటకై మన దేవునియందు ధైర్యము తెచ్చుకొంటిమని మీకు తెలియును

 

మన దేవునియందు ధైర్యము తెచ్చుకొంటిమని మీకు తెలియును

“ధైర్యము” అనే పదానికి స్వేచ్ఛగా, బహిరంగంగా, నిర్భయంగా మాట్లాడటం, స్వేచ్ఛగా వ్యక్తపరచడం అని అర్థం. గ్రీకులు ప్రజాస్వామ్య సభలో మాట్లాడటానికి ఈ పదాన్ని ఉపయోగించారు.

సువార్త బృందానికి దేవునిపై అంత విశ్వాసం ఉంది, వారు భయం లేకుండా సువార్తను ప్రకటించారు (అపొస్తలుల కార్యములు 4:13). క్రొత్త నిబంధన ఎల్లప్పుడూ సువార్తను ప్రకటించడానికి సంబంధించి ఈ పదాన్ని ఉపయోగిస్తుంది (అపొస్తలుల కార్యములు 9:27, 29; 13:46; 14: 3). చాలా మంది ప్రజలు తమ విశ్వాసాన్ని ఎందుకు పంచుకోరు అనే భయం. వారు ఎగతాళి మరియు తిరస్కరణకు భయపడతారు. అయితే, యథాతథ స్థితికి మించి వెళ్ళడానికి ధైర్యం అవసరం. ప్రజలు మాట్లాడటానికి ఇష్టపడని వాటివిషయము తెలియజేయుటకు ధైర్యం అవసరం. ప్రజలు కొన్ని విషయాల గురించి సున్నితమైనవిగా భావిస్తారు, మరియు సువార్త వాటిలో ఒకటి.

“… మరియు సహోదరులైన వారిలో ఎక్కువ మంది నా బంధకముల మూలముగా ప్రభువునందు స్థిర విశ్వాసము గలవారై, నిర్భయముగా దేవుని వాక్యము బోధించుటకు మరి విశేషధైర్యము తెచ్చుకొనిరి” (ఫిలిప్పీయులు 1:14).

పాల్ పిరికివాడు కాదు. సువార్తను మరింత ఆహ్లాదకరంగా మార్చడానికి అతను తన నౌకలను ఎప్పుడూ కత్తిరించలేదు. సువార్త దాని సారాంశం ద్వారా అది వినేవారిని మారుస్తుంది. ఇది ప్రజలకు  వారి వాస్తవికతను తెలుపుతుంది, ఎందుకంటే ఇది వారి మతపరమైన రక్షణలను తొలగిస్తుంది. సువార్త ప్రజలు ఏమిటో చూపిస్తుంది. అది ఎవరికీ ఇష్టం లేదు.

దాన్ని సంభాషణ  చేయడానికి ఎవరూ ఇష్టపడరు, కానీ ఇది సువార్త సందేశంలో భాగం. అందుకే బోధకులతో సహా చాలా మంది క్రైస్తవులు సంఘము యొక్క సురక్షితమైన గదిలో ఉండాలని కోరుకుంటారు. అందరూ ప్రేమించబడుటకు ఇష్టపడుతారు . మనం ప్రభువును ప్రేమిస్తే, సువార్త యొక్క తెలియని వాస్తవాలను మనం నిర్దేశించాలి. అంటే మనం మానవ స్వభావాన్ని దాని వాస్తవికతలో వెల్లడించాలి.

“వారు పేతురు యోహానుల ధైర్యమును చూచినప్పుడు వారు విద్యలేని పామరులని గ్రహించి ఆశ్చర్యపడి, వారు యేసుతోకూడ ఉండినవారని గుర్తెరిగిరి”(అపొస్తలుల కార్యములు 4:13).

” ప్రభువా, ఈ సమయమునందు వారి బెదరింపులు చూచి రోగులను స్వస్థపరచుటకును, నీ పరిశుద్ధ సేవకుడైన యేసు నామము ద్వారా సూచక క్రియలను మహత్కార్యములనుచేయుటకును నీ చెయ్యి చాచియుండగా, నీ దాసులు బహు ధైర్యముగా నీ వాక్యమును బోధించునట్లు అనుగ్రహించుము. …” (అపొస్తలుల కార్యములు 4:29).

“మరియు రక్షణయను శిరస్త్రాణమును, దేవుని వాక్యమను ఆత్మఖడ్గమును ధరించుకొనుడి. ఆత్మవలన ప్రతి సమయమునందును ప్రతి విధమైన ప్రార్థనను విజ్ఞాపననుచేయుచు, ఆ విషయమై సమస్త పరిశుద్ధుల నిమిత్తమును పూర్ణమైన పట్టుదలతో విజ్ఞాపనచేయుచు మెలకువగా ఉండుడి. మరియు నేను దేనినిమిత్తము రాయబారినై సంకెళ్లలో ఉన్నానో, ఆ సువార్త మర్మమును ధైర్యముగా తెలియజేయుటకు నేను మాటలాడ నోరుతెరచునప్పుడు దానినిగూర్చి నేను మాటలాడవలసినట్టుగా ధైర్యముతో మాటలాడుటకై వాక్ఛక్తి నాకు అనుగ్రహింపబడునట్లు నా నిమిత్తమును పూర్ణమైన పట్టుదలతో విజ్ఞాపనచేయుచు మెలకువగా ఉండుడి.”(ఎఫెసీయులు 6: 17-20).

అటువంటి దారుణమైన కోపం వారిపై కుప్పకూలిపోయే ముందు మందమైన హృదయాలు క్రుంగిపోయేవి. సువార్త బృందం నిర్దోషులు  మాత్రమే కాదు, వారు రోమన్ పౌరులు కూడా. కొరడా దెబ్బలు, సంకెళ్ళు  మరియు అపవాది అవమానము పాల్ లేదా అతని బృందం నుండి తెల్ల జెండాను తీసుకురాలేదు. ఫిలిప్పీ వద్ద వదులుకోవడానికి బదులుగా, అతను థెస్సలొనికాకు వెళ్ళాడు. వదులుకోకుండా, సువార్తను మరింత ముందుకు తెచ్చాడు. భీభత్సం మరియు హింసలకు గురికాకుండా, అతను ఎదుర్కొన్న ఒత్తిడి క్రీస్తు కారణాన్ని ముందుకు తీసుకురావడానికి అతనికి  ధైర్యమునిచ్చింది. హింస అతన్ని స్తంభింపజేయలేదు.

సూత్రం:

అన్ని విషయాలు ఆధ్యాత్మికంగా సమానంగా ఉంటే, సువార్త కోసం బాధ మన ధైర్యాన్ని పదునుపెడుతుంది.

అప్లికేషన్:

దేవునిపై విశ్వాసం ఉన్న పరిచర్యలో ఉన్నవారిని ఎవరూ భయపెట్టలేరు. క్రీస్తు గురించి మరియు ఆయన సువార్త గురించి చెప్పడానికి ఏదీ వారిని నడిపించదు. అన్నిటికీ మించి స్వలాభం కోరుకునే ప్రస్తుత వినియోగదారు క్రైస్తవ్యమునకు వారు దూరంగా ఉన్నారు. సామెత చెప్పినట్లుగా, “నొప్పి లేనీదే, లాభం లేదు.”

” ఏలయనగా మీరు నాయందు చూచినట్టియు, నాయందున్నదని మీ రిప్పుడు వినుచున్నట్టియు పోరాటము మీకును కలిగి యున్నందున క్రీస్తునందు విశ్వాసముంచుటమాత్రమే గాక ఆయన పక్షమునశ్రమపడుటయు ఆయన పక్షమున మీకు అనుగ్రహింపబడెను.” (ఫిలిప్పీయులు 1: 29- 30).

మనలో చాలా మంది ఆత్మరక్షణతో మన గురించి ఆందోళన చెందుతారు, కాని విజయవంతమైన క్రైస్తవ జీవితం తేలికైన గులాబీ పాన్పు కాదు. వ్యతిరేకత ఉన్నప్పటికీ మీరు సువార్తను ప్రకటిస్తున్నారా, లేదా మీరు నిశ్శబ్దంగా ఉన్నారా?

Share