Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians Telugu

 

మరియు మేము క్రీస్తుయొక్క అపొస్తలులమై యున్నందున అధికారముచేయుటకు సమర్థులమై యున్నను, మీవలననే గాని యితరుల వలననే గాని, మనుష్యులవలన కలుగు ఘనతను మేము కోరలేదు

 

మీవలననే గాని

థెస్సలొనీకయులను తమ పరిచార్యకు గుసగుసలాడుకోవటానికి ఈ బృందం థెస్సలొనికాకు రాలేదు. వారు ఇతరుల నుండి గుర్తింపు కోసం చూడలేదు. పరిచర్య స్వయంగా అంతం అవుతుంది. మన ప్రధాన ముగింపుగా ప్రజల నుండి కీర్తి, ప్రశంసలను పొందవచ్చు.

మనుషుల ప్రశంసలు లేదా అభినందనలు అందుతాయో లేదో పట్టించుకోని నాయకులు స్వతంత్రులు మరియు దేవుని ఇష్టానుసారం నడిపించడానికి స్వేచ్ఛగా ఉంటారు. వారు తమ ప్రతిఫలాన్ని పరలోకములో పొందుతారు.

“నీ నిమిత్తము నీవు గొప్పవాటిని వెదకు చున్నావా? వెదకవద్దు; నేను సర్వశరీరులమీదికి కీడు రప్పించుచున్నాను, అయితే నీవు వెళ్లు స్థలములన్నిటిలో దోపుడుసొమ్ము దొరికినట్టుగా నీ ప్రాణమును నీకిచ్చుచున్నాను; ఇదే యెహోవా వాక్కు. ”(యిర్మీయా 45: 5).

” కాబట్టి మీరు ఆయన రాజ్యమును నీతిని మొదట వెదకుడి; అప్పుడవన్నియు మీకనుగ్రహింపబడును.” (మత్తయి 6:33).

సూత్రం:

మన ప్రధాన ఉద్దేశ్యం దేవుని  మహిమపరచడానికి జీవించడం, స్వయంగా కాదు.

అన్వయము :

ప్రజలను మెప్పించటానికి నిరంతరం కనిపించే నాయకత్వం ఎప్పటికీ సరిగా నడిపించదు. దేవుని కాకుండా ఇతరుల ఆమోదం పొందాలనే ఉద్దేశ్యంతో మనం జీవిస్తే, మన జీవితాలు ఫలించవు.

మనుషుల కీర్తిని కోరుకోవడం నాయకత్వంలో చాలా సూక్ష్మమైన ప్రలోభం. దేవుని మహిమ కొరకు జీవించడం మన ఉనికి యొక్క ముఖ్య ఉద్దేశ్యం. మనము ఆ ప్రయోజనం నుండి బయటపడితే, మన పరిచర్యలలో విషయాలు చులకన అవుతాయి.

“మాకు కాదు, యెహోవా మాకు కాదు నీ కృపాసత్యములనుబట్టి నీ నామమునకే మహిమ కలుగునుగాక”(కీర్తన 115: 1).

కీర్తిని నెలకొల్పడం మన బాధ్యత అని మనలో చాలా మంది భావిస్తారు. కీర్తికి, శీలముకు చాలా తేడా ఉంది. పలుకుబడి అంటే మనం అనుకునేది మరియు శీలము  అంటే మన వాస్తవికత. మనమందరం ఒకే జెండా, ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు జెండా కింద కవాతు చేసినప్పుడు మన ఖ్యాతిని ఎందుకు స్థాపించాలి. క్రైస్తవ నాయకులలో లేదా క్రైస్తవ సంఘములలో పోటీకి చోటు లేదు. మనమందరం ఒకే సైన్యంలో ఉన్నాము మరియు మనమందరం ఒకే జనరల్, యేసు. మనందరికీ ఒకే ర్యాంక్ ఉండకపోవచ్చు కాని మనమంతా ఒకే జెండా కింద కవాతు చేస్తాం. మనమందరం జనరల్ జీసస్ సేవలో ఉన్నాము.

“సహోదరులారా, మీరు మమ్మును చూచి, లేఖనములయందు వ్రాసియున్న సంగతులను అతిక్రమింపకూడదని నేర్చుకొని, మీరొకని పక్షమున మరియొకని మీద ఉప్పొంగకుండునట్లు, ఈ మాటలు మీ నిమిత్తమై నా మీదను అపొల్లోమీదను పెట్టుకొని సాదృశ్యరూపముగా చెప్పియున్నాను.”. 1 కొరింథీయులు 4: 6).

Share