Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians Telugu

 

అవును సహోదరులారా, మా ప్రయాసమును కష్టమును మీకు జ్ఞాపకమున్నది గదా. మేము మీలో ఎవనికైనను భారముగా ఉండకూడదని రాత్రింబగళ్లు కష్టముచేసి జీవనముచేయుచు మీకు దేవుని సువార్త ప్రకటించితిమి

 

మనం పరిచర్య చేసే ప్రజలకు మనం ఇచ్చే ప్రేమ యొక్క మరో అంశం త్యాగం.

అవును సహోదరులారామీకు జ్ఞాపకమున్నది గదా

పౌలు థెస్సలొనీకాను విడిచిపెట్టి ఒక సంవత్సరం తరువాత 1 థెస్సలొనీకయులను వ్రాసాడు. సువార్త బృందం థెస్సలొనీకయులకు ఎంత త్యాగం చేసిందో ఆయన కంటే ఎవ్వరికీ తెలియదు.

మా ప్రయాసమును కష్టమును;

థెస్సలొనికాలో ఉన్నప్పుడు, పాల్ మరియు అతని బృందం వారి ఆర్థిక అవసరాలను తీర్చడానికి శారీరకంగా పని చేశారు. థెస్సలొనీకయులతో కలిసి ఉన్న సమయంలో వారు వెన్నెల వెలుగు చూశారు. పౌలు గుడారము చేసేవాడు (అపొస్తలుల కార్యములు 18: 3). అతను కొరింథ్, థెస్సలొనికా మరియు ఎఫెసుస్ లో గుడారాలు చేశాడు. అతను పగటిపూట సువార్తను ప్రకటించటానికి రాత్రి ఎక్కువ గంటలు పనిచేశాడు.

“కష్టము” అనే పదం బాధాకరమైన ప్రయత్నం యొక్క ఆలోచనను కలిగి ఉంటుంది, పనిలో శ్రమను నొక్కి చెబుతుంది – కష్టాలు, బాధ. సువార్తను థెస్సలొనీకయులకు తీసుకురావడంలో సువార్త బృందం చాలా కృషి చేసింది.

మేము మీలో ఎవనికైనను భారముగా ఉండకూడదని,

“భారం” అనే పదానికి భారీ భారం అని అర్ధం.

” ఏలాగు మమ్మును పోలి నడుచుకొనవలెనో మీకే తెలియును. మేము మీమధ్యను అక్రమముగా నడుచుకొనలేదు; ఎవనియొద్దను ఉచితముగా ఆహారము పుచ్చుకొనలేదు; మేము మీలో ఎవనికిని భారముగా ఉండకూడదని ప్రయాసముతోను కష్టముతోను రాత్రింబగళ్లు పనిచేయుచు జీవనము చేసితిమి. మీరు మమ్మును పోలి నడుచుకొనవలెనని మమ్మును మేము మాదిరిగా కనుపరచుకొనుటకే యీలాగు చేసితిమి గాని, మాకు అధికారములేదనిచేయలేదు”(2 థెస్సలొనీకయులు 3: 7-9).

సువార్త బృందం థెస్సలొనీకయులకు భారీ ఆర్థిక భారం కావాలని కోరుకోలేదు. థెస్సలొనికాలోని సంఘము కంటే ఇది ఎవరికీ బాగా తెలియదు. వారిలో సువార్తను ముందుకు తీసుకురావడానికి బృందం ఎంత కష్టపడి పనిచేస్తుందో ఈ సంఘము చూసింది. వారు తమకు భారం పడకుండా ఉండటానికి ఇలా చేశారు.

రాత్రింబగళ్లు కష్టముచేసి, జీవనముచేయుచు

థెస్సలొనికాలోని సంఘమునకు ఆర్థిక భారం కాకుండా, సువార్త బృందం రాత్రి మరియు పగలు శారీరక శ్రమ చేయడం ద్వారా వారికి ఆ భారం నుండి ఉపశమనం కలిగించింది. వారికి సువార్త ఇవ్వడానికి వారు కొవ్వొత్తిని రెండు చివర్లలో కాల్చారు.

మీకు దేవుని సువార్త ప్రకటించితిమి.

“ప్రకటింపబడిన” వాక్యము వర్తమానికుని ద్వారా బహిరంగ, అధికారిక ప్రకటన చేయాలనే ఆలోచనను కలిగి ఉంది.

“వారు విశ్వసింపనివానికి ఎట్లు ప్రార్థన చేయుదురు? విననివానిని ఎట్లు విశ్వసించుదురు? ప్రకటించువాడులేకుండ వారెట్లు విందురు? ప్రకటించువారు పంప బడని యెడల ఎట్లు ప్రకటించుదురు? ఇందు విషయమై– ఉత్తమమైనవాటినిగూర్చిన సువార్త ప్రకటించువారి పాదములెంతో సుందరమైనవి అని వ్రాయబడి యున్నది’” (రోమీయులు 10: 14-15).

సూత్రం:

స్వార్థపూరిత కోరికలను త్యాగం చేయడానికి సుముఖత ప్రపంచమంతా సువార్తను ముందుకు తెస్తుంది.

అన్వయము :

ఈ రోజు క్రైస్తవ నాయకులలో సువార్త నిమిత్తం ఆత్మబలిదానం చేయాలనే ఆలోచన పాతదని తెలుస్తోంది. సంఘము మన రోజుల్లో ప్రపంచమంతా సువార్తను ముందుకు తీసుకువెళుతుంటే, అది కొంత త్యాగం చేయబోతోంది.

మీ కోసం ఏదైనా తిరిగి పొందకుండా యేసుక్రీస్తును సేవించడాన్ని మీరు పరిశీలిస్తారా?

“మిమ్మును హెచ్చింపవలెనని మీకు దేవుని సువార్తను ఉచితముగా ప్రకటించుచు నన్ను నేనే తగ్గించుకొనినందున పాపము చేసితినా? మీకు పరిచర్య చేయుటకై నేనితర సంఘములవలన జీతము పుచ్చుకొని, వారి ధనము దొంగిలినవాడనైతిని. మరియు నేను మీయొద్దనున్నప్పుడు నాకక్కర కలిగియుండగా నేనెవనిమీదను భారము మోపలేదు; మాసిదోనియనుండి సహోదరులు వచ్చి నా అక్కర తీర్చిరి. ప్రతి విషయములోను నేను మీకు భారముగా ఉండకుండ జాగ్రత్తపడితిని, ఇక ముందుకును జాగ్రత్తపడుదును”(2 కొరింథీయులు 11: 7-9).

Share