Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians Telugu

 

తన రాజ్యమునకును మహిమకును మిమ్మును పిలుచుచున్న దేవునికి తగినట్టుగా మీరు నడుచుకొనవలెనని

 

తన రాజ్యమునకును మహిమకును మిమ్మును పిలుచుచున్న

విశ్వాసులకు ప్రత్యేకమైన పిలుపు ఉంది, “తన రాజ్యమునకును మహిమకును” పిలుపు. ఈ పిలుపుకు మన జీవితాలను నిగ్రహించుకోవాలి. మనము దేవునికి మనలను సర్దుబాటు చేస్తాము; అతను మనకు తనను తాను సర్దుబాటు చేసుకోడు.

ఈ పిలుపు గత కాలములో వ్రాయబడలేదని గమనించండి – “మిమ్మును పిలుచుచున్న” ప్రస్తుత కాలములో వ్యక్తీకరించబడింది – దేవుడు ప్రస్తుతం తన రాజ్యంలో మరియు మహిమలో నిరంతరం సేవ చేయమని పిలుస్తున్నాడు. దేవుడు ఈ రోజు మిమ్ములను ఈ సేవకు పిలుస్తున్నాడు. అతని పిలుపు ఎప్పుడూ ఆగదు.

“తన” అనే పదాన్ని గమనించండి. మనము అనేక రాజ్యాలకు పిలుపునివ్వగలము. ఆ రాజ్యాలు మన నిబద్ధత కోసం పోటీపడతాయి మరియు ఈ అబద్దపు విశ్వాసాలు మన అంతిమ ప్రయోజనం నుండి మనలను ఆకర్షిస్తాయి. అనేక తత్వాలు మన ప్రాథమిక ఉద్దేశ్యాలకు లోనవుతాయి. దేవుడు మనలను అత్యున్నత పిలుపు కోసం రూపొందించాడు.

“రాజ్యము” అంటే దేవుడు సార్వభౌమత్వం మరియు ఆడిపత్యము ఉన్న ప్రవర్తన యొక్క గోళం (1 కొరింథీయులు 6: 9; 15:50; గలతీయులు 5:21; 2 తిమోతి 4: 1, 18; 2 థెస్సలొనీకయులు 1: 5). “మహిమ” అనేది మన మహిమాన్వితమైన దేవునితో మన మహిమాన్వితమైన భవిష్యత్తు. రాజ్యము మరియు మహిమ కలిసి పోతాయి. మనం ఇప్పుడు ఎక్కడ ఉండాలి.

సూత్రం:

మనం ఇప్పుడు ఎక్కడ ఉండవలేనో భవిష్యత్తులో ఆ విధముగా ఉంటాము.

అన్వయము :

దేవుడు మనల్ని పూర్తిగా కొత్త జీవన భావనకు పిలుస్తాడు.

దేవుని మరియు అతని పనిని సూచించడానికి మనము భూమిపై ఉన్నాము. మనము ఆయన యొక్క రాయబారులము. ఆయన రాయబారులుగా మనం క్రీస్తుకు ఘనపరచాలి.

“కాబట్టి, మీరు సమాధానమను బంధముచేత ఆత్మ కలిగించు ఐక్యమును కాపాడుకొనుటయందు శ్రద్ధ కలిగినవారై, ప్రేమతో ఒకనినొకడు సహించుచు, మీరు పిలువబడిన పిలుపునకు తగినట్లుగా దీర్ఘశాంతముతోకూడిన సంపూర్ణవినయముతోను సాత్వికముతోను నడుచుకొనవలెనని, ప్రభువునుబట్టి ఖైదీనైన నేను మిమ్మును బతిమాలు కొనుచున్నాను. శరీర మొక్కటే, ఆత్మయు ఒక్కడే; ఆప్రకారమే మీ పిలుపువిషయమైయొక్కటే నిరీక్షణయందుండుటకు పిలువబడితిరి.౹ 5ప్రభువు ఒక్కడే, విశ్వాస మొక్కటే, బాప్తిస్మ మొక్కటే, అందరికి తండ్రియైన దేవుడు ఒక్కడే. ఆయన అందరికిపైగా ఉన్నవాడై అందరిలోను వ్యాపించి అందరిలో ఉన్నాడు. ”(ఎఫెసీయులు 4: 1-6).

“… మీరు సంపూర్ణ జ్ఞానమును ఆత్మ సంబంధమైన వివేకమునుగలవారును, ఆయన చిత్తమును పూర్ణముగా గ్రహించినవారునై, ప్రతి సత్కార్యములో సఫలులగుచు, దేవుని విషయమైన జ్ఞానమందు అభివృద్ధి పొందుచు, అన్ని విషయములలో ప్రభువును సంతోషపెట్టునట్లు, ఆయనకు తగినట్టుగా నడుచుకొనవలెననియు … ”(కొలొస్సయులు 1: 10-11).

Share