Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians Telugu

 

ఆ హేతువుచేతను, మీరు దేవునిగూర్చిన వర్తమాన వాక్యము మావలన అంగీకరించినప్పుడు, మనుష్యుల వాక్య మని యెంచక అది నిజముగా ఉన్నట్టు దేవుని వాక్యమని దానిని అంగీకరించితిరి గనుక మేమును మానక దేవునికి కృతజ్ఞతాస్తుతులు చెల్లించుచున్నాము. ఆ వాక్యమే విశ్వాసులైన మీలో కార్యసిద్ధి కలుగజేయుచున్నది.

 

మనుష్యుల వాక్య మని యెంచక,

థెస్సలొనీకయులు దేవుని వాక్యాన్ని మనుష్యుల మాటగా స్వీకరించలేదు. వారు బైబిలును దేవుని నుండి వచ్చిన వాక్కు వలె చూశారు. మనుషుల కేవలం నిర్జీవమైన మాటలు బలహీనమైనవి మరియు చంచలమైనవి. మనిషి చేసిన ఏదైనా అసంపూర్ణమైనది. అభివృద్ధికి ఎల్లప్పుడూ స్థలం ఉంటుంది. మరోవైపు, దేవుని వాక్యం శక్తివంతమైనది మరియు జీవితంలో ఏ కష్టమైనా ఎదుర్కోవటానికి వీలు కల్పిస్తుంది.

” సహోదరులారా, నేను ప్రకటించిన సువార్త మనుష్యుని యోచనప్రకారమైనది కాదని మీకు తెలియ జెప్పు చున్నాను. మనుష్యునివలన దానిని నేను పొందలేదు, నాకెవడును దాని బోధింపనులేదు గాని యేసుక్రీస్తు బయలుపరచుటవలననే అది నాకు లభించినది. ” (గలతీయులు 1: 11-12).

దేవుడు తన వాక్యాన్ని సంభాషించడానికి మనుషులను ఉపయోగిస్తాడు, కాని వారు వ్రాసే వాటిని మార్గనిర్దేశం చేసేది పరిశుద్ధాత్ముడు . దేవుని స్ఫూర్తితో భూమిపై ఉన్న ఏకైక పవిత్ర గ్రంథం బైబిల్.

“… ఒకడు తన ఊహనుబట్టి చెప్పుటవలన లేఖనములో ఏ ప్రవచనమును పుట్టదని మొదట గ్రహించుకొనవలెను. ఏలయనగా ప్రవచనము ఎప్పుడును మనుష్యుని ఇచ్ఛనుబట్టి కలుగలేదు గాని మనుష్యులు పరిశుద్ధాత్మవలన ప్రేరేపింప బడినవారై దేవుని మూలముగ పలికిరి ” (2 పేతురు 1: 20-21 ).

సూత్రం:

తప్పు నుండి సత్యానికి వ్యత్యాసమును గుర్తించడానికి ఉత్తమ మార్గం బైబిలుకు వ్యతిరేకంగా ఏదైనా బోధనను కొలత వేయడము.

అన్వయము :

నేడు చాలా మంది అబద్ద  మతవాదులు నకిలీ దేవుని స్వరం పలుకుచున్నారు . వారు తమ సొంత మోసపూరిత ఆలోచనలు దేవుని వాక్యమని పేర్కొంటున్నారు. ఉదాహరణకు మోర్మాన్ విశ్వాసం స్థాపకుడు జోసెఫ్ స్మిత్‌ను తీసుకోండి. మొరోని అనే దేవదూత భూమిని పాతిపెట్టినట్లు గుర్తించిన శిలల ద్వారా దేవుని మనస్సును తనకు వెల్లడించాడని అతను చెప్పాడు. మోరోని కింగ్ జేమ్స్ వెర్షన్‌ను ఉటంకించడం ఆసక్తికరంగా ఉంది, ఈ అనువాదం బంగారు శిలా పాలకలు ఖననం చేయబడిన చాలా కాలం తర్వాత జరిగింది. ఎవరైనా సత్యాన్ని బోధిస్తున్నారా అని మనం కొలవగల ఏకైక మార్గం, ఆ బోధను బైబిలు, దేవుని వెల్లడైన వాక్యానికి వ్యతిరేకంగా కొలవడం. దేవుడు తనను తాను ఎప్పుడూ వ్యతిరేకించడు. ఇది బైబిలుకు విరుద్ధంగా ఉంటే, అది దేవుని నుండి కాదు. మనము బైబిలును మోషే, యోహాను లేదా పాల్ మాటగా తీసుకోలేము. మనము దానిని దేవుని వాక్యంగా తీసుకోవాలి.

Share