Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians Telugu

 

సహోదరులారా, మేము శరీరమునుబట్టి కొద్దికాలము మిమ్మును ఎడబాసియున్నను, మనస్సునుబట్టి మీదగ్గర ఉండి, మిగుల అపేక్షతో మీ ముఖము చూడవలెనని మరి యెక్కువగా ప్రయత్నము చేసితిమి.

 

ఒక సంవత్సరం ముందు సంఘము స్థాపించబడినప్పటి నుండి థెస్సలొనీకయులతో తనకున్న సంబంధాన్ని పౌలు ఇప్పుడు వివరించాడు.

కానీ,

“కానీ” అనే పదం థెస్సలొనీకయులతో పౌలు బృందం చేసిన అనుభవాన్ని యూదాలోని చెడు అనుభవాలతో విభేదిస్తుంది (1 థెస్సలొనీకయులు 2: 15-16).

సహోదరులారా,

మళ్ళీ, పౌలు ఆధ్యాత్మికంగా ఉమ్మడిగా ఉన్న వాటిని విజ్ఞప్తి చేయడానికి సోదరభావం గురించి ఆలోచనాత్మకమైన సూచనను ఉపయోగిస్తున్నాడు.

మేము శరీరమునుబట్టి కొద్దికాలము మిమ్మును ఎడబాసియున్నను

అపొస్తలుల కార్యములు 17 లో, పౌలు, సిలాస్, తిమోతి మరియు లూకా థెస్సలొనికాలో మూడు సబ్బాత్ రోజులు సేవ చేశారు, కాని తరువాత శత్రు థెస్సలొనీకయులు వారిని పట్టణం నుండి వెంబడించారు. వారు బెరియాకు బయలుదేరారు. కొరింథులో నివసిస్తున్నప్పుడు పౌలు 1 థెస్సలొనీకయులు రాయడానికి ఒక సంవత్సరం గడిచిపోయింది.

“వెంటనే సహోదరులు రాత్రివేళ పౌలును సీలను బెరయకు పంపించిరి. వారు వచ్చి యూదుల సమాజమందిరములో ప్రవేశించిరి.”(అపొస్తలుల కార్యములు 17:10).

“ఎడబాసియున్నను” అనే పదాలు ఒకరి అనాధను చేయడమే. ఇది రెండు పదాల నుండి వచ్చింది: నుండి మరియు అనాధ (అనాధ). క్రొత్త నిబంధన ఈ పదాన్ని ఉపయోగించిన ఏకైక సమయం. పాల్ బృందాన్ని థెస్సలొనీకయుల నుండి ఒక సంవత్సరం వేరుచేయడం వారికి మానసిక వేదన  కలిగించింది. పాల్ తన కుటుంబం నుండి విడిపోయిన అనాథగా తనను తాను చూశాడు. పీడన పౌలును అతని కుటుంబం నుండి చించివేసింది. థెస్సలొనికాలో హింస యొక్క ఉన్మాదం జట్టును నగరం నుండి బయటకు నెట్టివేసింది మరియు వారిని తిరిగి రాకుండా చేసింది.

కొద్దికాలము

పాల్ యొక్క దుఃఖం రెండు ఓదార్పు ఆలోచనల ద్వారా ఉపశమనం పొందింది. మొదట, విభజన “కొద్దికాలం”.

మనస్సునుబట్టి మీదగ్గర ఉండి,

రెండవది, థెస్సలొనీకయులు దృష్టిలో లేరు, కానీ మనస్సు నుండి కాదు. పౌలు వారితో “సమక్షంలో” లేడు, శారీరకంగా అర్థం, కాని అతను వారితో “హృదయపూర్వకంగా” ఉన్నాడు. థెస్సలొనీకయుల పట్ల పౌలుకు ఉన్న ప్రేమ కేవలం సెంటిమెంటలిజం కాదు, అతను వారితో ఉన్నంత కాలం కొనసాగాడు. పౌలు కొరింథు ​​నుండి 1 థెస్సలొనీకయులను వ్రాయడం ఎంపిక ద్వారా కాదు. హింస యొక్క తీవ్రత కారణంగా అతను థెస్సలొనికా నుండి పారిపోయాడు. ఆయనకు థెస్సలొనీకయుల పట్ల హృదయం ఉంది.

మిగుల అపేక్షతో మీ ముఖము చూడవలెనని

“అపేక్షతో” అనే పదానికి తొందరపడటం అని అర్ధం. పాల్ బృందం థెస్సలొనికాకు తిరిగి రావడానికి గొప్ప ప్రయత్నం చేసింది. పౌలు లేకపోవడాన్ని మరచిపోవడానికి ఒక సాకుగా ఉపయోగించలేదు, ఎందుకంటే అతని విమర్శకులు కొందరు స్పష్టం చేశారు. అతను వారి విశ్వాసంతో వాటిని స్థాపించాడని నిర్ధారించుకోవాలనుకున్నాడు.

” మేము మీ ముఖము చూచి మీ విశ్వాసములో ఉన్న లోపమును తీర్చునట్లు అనుగ్రహించుమని రాత్రింబగళ్లు అత్యధికముగా దేవుని వేడుకొనుచుండగా, మన దేవునియెదుట మిమ్మునుబట్టి మేము పొందుచున్న యావత్తు ఆనందము నిమిత్తము దేవునికి తగినట్టుగా కృతజ్ఞతాస్తుతులు ఏలాగు చెల్లింపగలము?.” (1 థెస్సలొనీకయులు 3: 9-10).

” మీరు స్థిరపడవలెనని, అనగా మీకును నాకును కలిగియున్న విశ్వాసముచేత, అనగా మనము ఒకరి విశ్వాసముచేత ఒకరము ఆదరణపొందవలెనని ఆత్మసంబంధమైన కృపావరమేదైనను మీకిచ్చుటకు మిమ్మును చూడవలెనని మిగుల అపేక్షించుచున్నాను ” (రోమా  ​​1: 11-12).

మరి యెక్కువగా ప్రయత్నము చేసితిమి

థెస్సలొనికాకు తిరిగి రావడానికి జట్టుకు గొప్ప ప్రేరణ ఉంది, బాధ్యత కారణంగా కాదు, వారు థెస్సలొనీయులను ప్రేమిస్తున్నందున. ఇది పిల్లల నుండి తల్లిదండ్రులను విడదీసినట్లు అనిపించింది. సాతాను వ్యతిరేకత ఎదురుగా థెస్సలొనీకయులను చూడటానికి పౌలు చేసిన ప్రయత్నాలను రెట్టింపు చేశాడు (1 థెస్సలొనీకయులు 2:18). అతను వాటిని మళ్ళీ చూడాలని ఆరాటపడ్డాడు. తాను పరిచర్య చేసిన వారిని ఆయన ఎప్పటికీ వదిలిపెట్టడు.

సూత్రం:

ఆధ్యాత్మిక మనస్సు గలవారికి దేవుని స్వంత హృదయం ఉంది.

అప్లికేషన్:

భూమిపై మన సమయం తక్కువ మరియు ఖచ్చితంగా తెలియదు. స్వర్గంలో మాత్రమే విడిపోలేరు. మన క్రైస్తవ మిత్రులలో కొంతమందిని ఈ భూమిపై మనం మరలా చూడలేము, కాని ఒక రోజు మనం వారితో శాశ్వతత్వలో ఉంటాము.

నిజమైన క్రైస్తవ సహవాసం సెంటిమెంట్ మీద కాదు, క్రీస్తులో మన ఉమ్మడి బంధంలో ఉంది.

Share