Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians Telugu

 

కాబట్టి మేము మీయొద్దకు రావలెనని యుంటిమి; పౌలను నేను పలుమార్లు రావలెనని యుంటిని గాని సాతాను మమ్మును అభ్యంతరపరచెను.

 

గాని సాతాను మమ్మును అభ్యంతరపరచెను.

“అభ్యంతరము” అనే పదం రెండు పదాల నుండి వచ్చింది: కత్తిరించడం మరియు లోపలికి. సాతాను పౌలు ప్రణాళికలను కత్తిరించాడు. అతను తన ప్రణాళికలను విచ్ఛిన్నం చేసి, తన మార్గంలో అడ్డంకులను ఉంచడం ద్వారా అతనికి ఆటంకం కలిగించడానికి ప్రయత్నించాడు. ప్రజలను క్రీస్తు వద్దకు గెలవడానికి లేదా విశ్వాసంతో వారిని పెంచుకోవటానికి ఏదైనా కార్యక్రమాన్ని అడ్డుకోవడం సాతాను యొక్క వ్యూహం.

సాతాను తన సొంత వ్యూహంతో దైవిక వ్యూహాన్ని ఎదుర్కొంటాడు. ఆధ్యాత్మికంగా మన సమస్యలకు ఇది మూలం. చాలామంది క్రైస్తవులు తమ జీవితాలపై సాతాను ప్రభావాన్ని పరిగణించరు. విశ్వాసులకు తమను తాము రక్షించుకోవడానికి కవచం ఇవ్వడానికి సరిపోతుందని దేవుడు భావిస్తాడు.

“మీరు దేనిగూర్చియైనను ఎవని క్షమించుచున్నారో నేనును వానిని క్షమించుచున్నాను. నేనేమైనను క్షమించియుంటే సాతాను మనలను మోస పరచకుండునట్లు, మీ నిమిత్తము, క్రీస్తు సముఖమునందు క్షమించియున్నాను; సాతాను తంత్రములను మనము ఎరుగనివారము కాము.యదు ”(2 కొరింథీయులు 2: 10-11).

“తుదకు ప్రభువుయొక్క మహాశక్తినిబట్టి ఆయనయందు బలవంతులై యుండుడి. మీరు అపవాది తంత్రములను ఎదిరించుటకు శక్తిమంతులగునట్లు దేవుడిచ్చు సర్వాంగ కవచమును ధరించుకొనుడి. ఏలయనగా మనము పోరాడునది శరీరులతో కాదు, గాని ప్రధానులతోను, అధికారులతోను, ప్రస్తుత అంధకారసంబంధులగు లోక నాథులతోను, ఆకాశమండలమందున్న దురాత్మల సమూహములతోను పోరాడుచున్నాము. అందుచేతను మీరు ఆపద్దినమందు వారిని ఎదిరించుటకును, సమస్తము నెరవేర్చినవారై నిలువబడుటకును శక్తిమంతులగునట్లు, దేవుడిచ్చు సర్వాంగ కవచమును ధరించుకొనుడి”(ఎఫెసీయులు 6: 10-13).

థెస్సలొనికాలోని తమ పరిచర్య నుండి మనుషులు పాల్ బృందాన్ని తరిమికొట్టారని ఆపో. కా. పుస్తకం చెబుతోంది. ఈ భాగం ఈ సమస్యకు మూలంగా సాతానును సూచిస్తుంది. తన చివరలను నెరవేర్చడానికి సాతాను మనుష్యులను తన దూతలుగా ఉపయోగిస్తున్నాడని స్పష్టమవుతుంది. మనం సాతానును శారీరకంగా చూడలేము కాని ప్రజలు వాని పనిని చేయడము మనం చూడవచ్చు.

“తుదకు సహోదరులారా, మీలో జరుగుచున్న ప్రకారము ప్రభువు వాక్యము శీఘ్రముగా వ్యాపించి మహిమ పరచబడు నిమిత్తమును, మేము మూర్ఖులైన దుష్టమనుష్యుల చేతిలోనుండి తప్పింపబడు నిమిత్తమును, మాకొరకు ప్రార్థించుడి; విశ్వాసము అందరికి లేదు.”(2 థెస్సలొనీకయులు 3: 1-3).

పౌలు పరిచర్యకు సాతాను అడ్డుకున్నప్పటికీ, అతను తన పరిచర్యను విడిచి పెట్టలేదు. పౌలు థెస్సలొనీకయులకు వ్రాస్తూ 2000 సంవత్సరాలకు తన రెండు ఉపదేశాలతో సంఘమును ఆశీర్వదించాడు. సాతాను దేవుని వాక్యాన్ని బంధించలేడు.

“నా సువార్త ప్రకారము, దావీదు సంతానములో పుట్టి మృతులలోనుండి లేచిన యేసుక్రీస్తును జ్ఞాపకముచేసికొనుము. నేను నేరస్థుడనై యున్నట్టు ఆ సువార్తవిషయమై సంకెళ్లతో బంధింపబడి శ్రమపడుచున్నాను, అయినను దేవుని వాక్యము బంధింపబడి యుండలేదు. అందుచేత ఏర్పరచబడినవారు నిత్యమైన మహిమతోకూడ క్రీస్తు యేసునందలి రక్షణ పొందవలెనని నేను వారికొరకు సమస్తము ఓర్చుకొనుచున్నాను.౹”(2 తిమోతి 2: 8-10).

సూత్రం:

ప్రభువు పనిని అడ్డుకోవటానికి సాతాను తన వంతు కృషి చేస్తాడు.

అప్లికేషన్:

మీరు దేవుని చిత్తాన్ని చేయడానికి ప్రయత్నించినప్పుడు మీరు మీ జీవితంలో చాలా సార్లు ఎదుర్కొన్నారు, కానీ మార్గం వెంట చాలా అడ్డంకులను కనుగొన్నారు. మీరు మంచి వ్యక్తుల నుండి కూడా వ్యతిరేకతను ఎదుర్కొన్నారు. అది మీ పరిచర్యను సాతాను అడ్డుకుంటుంది.

సాతాను మన పరిచార్యను నిరాశపరచవచ్చు, కాని దేవుడు ఎప్పుడూ అలా చేయటానికి అనుమతిస్తాడు. సాతాను సార్వభౌముడు కాదు. వాడు దేవుని అనుమతి లేకుండా ఏమీ చేయలేడు. వాడు చాలా శక్తివంతమైన పరిమిత జీవి అయినప్పటికీ పరిమిత జీవి. దేవుడు సర్వశక్తిమంతుడు; సాతాను శక్తివంతమైనవాడు. సాతాను శక్తివంతుడు; దేవుడు సర్వశక్తిమంతుడు.

దేవుడు మొదట లూసిఫర్‌ను ఒక తెలివైన, పాపము చేయని దేవదూతను సృష్టించాడు. తరువాత వాడు దేవునికి వ్యతిరేకంగా తిరుగుబాటు చేశాడు మరియు ప్రపంచవ్యాప్తంగా విస్తృతమైన దూరాత్మల వ్యవస్థకు నాయకుడు అయ్యాడు. సాతాను సర్వవ్యాపకుడు కాదు కాబట్టి అతను తన పతనమైన దేవదూతల ప్రపంచవ్యాప్త వ్యవస్థను ఏర్పాటు చేశాడు. అతను ఈ దూతలను దేవుని ప్రజలకు మరియు ప్రపంచ సువార్త ప్రణాళికకు విస్తృతంగా గాయపరచడానికి పంపగలడు.

కొన్ని సమయాల్లో, విశ్వాసులతో వ్యవహరించడానికి దేవుడు సాతానును అనుమతిస్తాడు. దేవుని అనుమతి లేకుండా యోబుకు ఏమీ జరగదు. మన జీవితాల్లోకి వచ్చే ప్రతి సంఘటనతో దేవుడు ఏకీభవిస్తాడు.

“యెహోవా–నీవు ఎక్కడనుండి వచ్చితివని వానినడుగగా అపవాది–భూమి మీద ఇటు అటు తిరుగులాడుచు అందులో సంచరించుచు వచ్చితినని యెహోవాకు ప్రత్యుత్తర మిచ్చెను. అందుకు యెహోవా–నీవు నా సేవకుడైన యోబు సంగతి ఆలో చించితివా? అతడు యథార్థవర్తనుడును న్యాయవంతుడునై దేవునియందు భయభక్తులుకలిగి చెడుతనము విసర్జించినవాడు, భూమిమీద అతనివంటివాడెవడును లేడు అని అడుగగా అపవాది–యోబు ఊరకయే దేవునియందు భయభక్తులు కలవాడాయెనా? నీవు అతనికిని అతని యింటివారికిని అతనికి కలిగిన సమస్తమునకును చుట్టు కంచె వేసితివి గదా? నీవు అతనిచేతిపనిని దీవించుచుండుటచేత అతని ఆస్తి దేశములో బహుగా విస్తరించియున్నది.

అయినను నీవు ఇప్పుడు నీ చేయి చాపి అతనికి కలిగిన సమస్తమును మొత్తినయెడల అతడు నీ ముఖము ఎదుటనే దూషించి నిన్ను విడిచిపోవును అని యెహోవాతో అనగా యెహోవా–ఇదిగో అతనికి కలిగిన సమస్తమును నీ వశమున ఉన్నది; అతనికిమాత్రము ఏ హానియు చేయకూడదని అపవాదికి సెలవియ్యగా వాడు యెహోవా సన్నిధినుండి బయలు వెళ్లెను.” (యోబు 1: 7-12).

దేవుడు ఎల్లప్పుడూ ఒక కారణం కోసం సాతాను అడ్డంకిని అనుమతిస్తాడు. క్రీస్తులో మనలను పరిపక్వం చేయడానికి ఆయన ఈ చిరాకులను ఉపయోగిస్తాడు. పౌలు ఓటమిని అంగీకరించనందున, మనం దేవుని కొరకు చేయగలిగే ప్రతిదానికీ వ్యతిరేకంగా ఒక అవరోధాన్ని సంపూర్ణ అడ్డంకిగా మార్చడానికి అనుమతించకూడదు.

Share