Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians Telugu

 

యీ శ్రమలవలన ఎవడును కదిలింపబడకుండునట్లు మిమ్మును స్థిరపరచుటకును, మీ విశ్వాసవిషయమై మిమ్మును హెచ్చరించుటకును, మన సహోదరుడును క్రీస్తు సువార్త విషయములో దేవుని పరిచారకుడునైన తిమోతిని పంపితిమి.

 

మన సహోదరుడును

మొదట, పౌలు తిమోతిని “సోదరుడు” అని పిలుస్తాడు. “సోదరుడు” దేవుని కుటుంబంలోకి ప్రవేశించినవాడు. “సోదరుడు” పౌలుతో పరిచర్యలో సమానత్వాన్ని సూచిస్తుంది. మిగతా చోట్ల పౌలు తిమోతిని తన “కుమారుడు” అని పిలుస్తాడు ఎందుకంటే అతను పౌలు కంటే చిన్నవాడు. పరిచర్య ప్రయోజనాల కోసం పౌలు తిమోతిని గౌరవిస్తాడు. పరిచర్యలో గౌరవం ముఖ్యం కాబట్టి పౌలు ఆయనను పరిచర్యకు సిఫారసు చేస్తాడు.

“మరియు సహోదరులారా, మీలో ప్రయాసపడుచు ప్రభువునందు మీకు పైవారైయుండి మీకు బుద్ధిచెప్పు వారిని మన్ననచేసి వారి పనినిబట్టి వారిని ప్రేమతో మిక్కిలి ఘనముగా ఎంచవలెనని వేడుకొనుచున్నాము; మరియు ఒకనితో నొకడు సమాధానముగా ఉండుడి.”(1 థెస్సలొనీకయులు 5: 12-13).

పాల్ మరియు తిమోతి వయస్సులో, విద్యా నేపథ్యంలో మరియు జాతీయతలో భిన్నమైనవారు (తిమోతి సగం అన్యజనుడు మరియు సగం యూదుడు). పౌలుకు విస్తృతమైన అధికారిక శిక్షణ ఉంది, అయితే తిమోతికి ఎటువంటి ఆధారాలు లేవు. అయినప్పటికీ, దేవుడు ఈ మనుష్యులను పరిచర్యలో ఏకం చేశాడు.

సువార్త విషయములో

మూడవదిగా, పౌలు తిమోతిని “క్రీస్తు సువార్తలో జత పనివాడు” అని పిలుస్తాడు. “జత పనివాడు” అంటే మరొకరితో కలిసి పనిచేసే వ్యక్తి (రోమా ​​16: 3,9,21; ఫిలిప్పీయులు 2:25; 4: 3; ఫిలేమోను  1,24). క్రీస్తు కారణాన్ని ముందుకు తీసుకురావడానికి సహకారం అవసరం. తిమోతి జట్టు ఆటగాడు. అతను వెలుగు వెలిగించిన ప్రైమా డోనా కాదు. అతను తనకు ఎటువంటి ప్రత్యేకమైన గౌరవమును కోరలేదు. అతను సువార్త బృందంలో గొప్ప జట్టుకృషితో పనిచేశాడు.

” నా జతపనివాడగు తిమోతి నా బంధువులగు లూకియ యాసోను, సోసిపత్రు అనువారును మీకు వందనములు చెప్పుచున్నారు.” (రోమా ​​16:21).

“… మరియు యూస్తు అను యేసు కూడ మీకు వందనములు చెప్పుచున్నాడు. వీరు సున్నతి పొందినవారిలో చేరినవారు, వీరుమాత్రమే దేవుని రాజ్యము నిమిత్తము నా జత పనివారై యున్నారు, వీరివలన నాకు ఆదరణ కలిగెను.”(కొలొస్సయులు 4:11).

దేవుని పరిచారకుడునైన,

రెండవది, తిమోతి దేవుని పరిచారకుడు. అతను ప్రధానంగా పాల్ సహచరుడు కాదు. పౌలు తిమోతి తనది అని ప్రత్యేకంగా చెప్పలేదు. తిమోతి ప్రాతినిధ్యం వహించునది, పౌలుకు కాదు, దేవునికి.

“అయినను అన్యజనులు అను అర్పణ పరిశుద్ధాత్మవలన పరిశుద్ధపరచబడి ప్రీతికరమగునట్లు, నేను సువార్త విషయమై యాజక ధర్మము జరిగించుచు, దేవుని చేత నాకు అనుగ్రహింపబడిన కృపనుబట్టి, అన్యజనులనిమిత్తము యేసుక్రీస్తు పరిచారకుడనైతిని. ఇది హేతువు చేసికొని మీకు జ్ఞాపకము చేయవలెనని యుండి యెక్కువ ధైర్యము కలిగి సంక్షేపముగా మీకు వ్రాయుచున్నాను.”(రోమా ​​15: 15-16).

” ఇప్పుడు మీకొరకు నేను అనుభవించుచున్నశ్రమలయందు సంతోషించుచు, సంఘము అను ఆయన శరీరము కొరకు క్రీస్తు పడినపాట్లలో కొదువైన వాటియందు నా వంతు నా శరీరమందు సంపూర్ణము చేయుచున్నాను. దేవుని వాక్యమును, అనగా యుగములలోను తరములలోను మరుగు చేయబడియున్న మర్మమును సంపూర్ణముగా ప్రకటించుటకు, మీ నిమిత్తము నాకు అప్పగింపబడిన దేవుని యేర్పాటు ప్రకారము, నేను ఆ సంఘమునకు పరిచార కుడనైతిని.”(కొలొస్సయులు 1: 24-26).

సూత్రం:

దేవుడు తన రాజ్యానికి సోదరులు, పరిచారకులు మరియు సేవకులు కావాలి.

అన్వయము :

యేసుక్రీస్తు సంఘమునకు కార్మికులు కావాలి. ఈ రోజుల్లో ఇది నిషేధించబడిన భావనగా ఉంది. ప్రపంచానికి క్రీస్తు కారణాన్ని ముందుకు తీసుకురావడానికి తమను తాము ఇవ్వడానికి సిద్ధంగా ఉన్నవారికై దేవునికి ధన్యవాదాలు. ఎక్కువ మంది ప్రజలు భారం కిందకు వస్తే, పని తేలికగా ఉంటుంది. యేసుక్రీస్తు తన పని కోసం మిమ్మల్ని ఉపయోగించుకోవటానికి మీరు అనుమతిస్తారా?

Share