Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians Telugu

 

మేము మీయొద్ద ఉన్నప్పుడు, మనము శ్రమను అనుభవింపవలసియున్నదని మీతో ముందుగా చెప్పితిమి గదా? ఆలాగే జరిగినది. ఇది మీకును తెలియును;

 

మేము మీయొద్ద ఉన్నప్పుడు, మీతో ముందుగా చెప్పితిమి

రాబోయే హింస (అసంపూర్ణ కాలం) గురించి తాను వారితో ఉన్నప్పుడు వారితో చెబుతూనే ఉన్నానని పౌలు చెప్పాడు. ఈ విషయాన్ని పదేపదే నేర్పించాడు. పౌలు ఇలా అంటాడు, “నేను ఒక సంవత్సరం క్రితం అక్కడ ఉన్నప్పుడు మీకు గుర్తుందా? వచ్చే ఇబ్బంది గురించి నేను మిమ్మల్ని హెచ్చరించాను. ”

మనము శ్రమను అనుభవింపవలసియున్నదని

” శ్రమను అనుభవింపవలసియున్నదని ” అనే పదాలు పరిస్థితుల ఒత్తిడి లేదా ఇతరుల విరోధం కారణంగా బాధను సూచిస్తాయి (2 థెస్సలొనీకయులు 1: 6,7). దేవుడు పరిస్థితులను మన ఇరుకైన మార్గంలో ఉంచుతాడు మరియు బాధ కలిగించే సమస్యలలోకి మనలను ఒత్తిడి చేస్తాడు.

” ఎటుబోయినను శ్రమపడుచున్నను ఇరికింపబడువారము కాము; అపాయములోనున్నను కేవలము ఉపాయము లేనివారము కాము;… ”(2 కొరింథీయులు 4: 8).

దేవుడు మనల్ని స్క్వీజ్ నాటకంలో ఉంచుతాడు. కుదింపు బంగారాన్ని ఉత్పత్తి చేస్తుంది మరియు కుదింపు క్రైస్తవ జీవితంలో గుణమును ఉత్పత్తి చేస్తుంది.

క్రైస్తవ బాధ క్రైస్తవ జీవితం నుండి విడదీయరానిది. క్రైస్తవులు వివిధ రకాల బాధలను ఎదుర్కొంటారు: హింస (1: 6), జైలు శిక్ష (అపొస్తలుల కార్యములు 20:23), అపహాస్యం (హెబ్రీయులు 10:33), పేదరికం (2 కొరింథీయులు 5:13), అనారోగ్యం (ప్రకటన 2:22), మరియు అంతర్గత బాధ (ఫిలిప్పీయులు 1:17; 2 కొరింథీయులు 7: 5).

మనము జీవితానికి లేదా  శరీర కాళ్ళు చేతులను పణముగా పెట్టి  సువార్తను వ్యాప్తి చేస్తామా మరియు దేవుని వాగ్దానాలను క్లెయిమ్ చేస్తామా అని ప్రతిక్రియ పరీక్షలు (2 కొరింథీయులు 1: 8-9). విశ్వాసం దేవుని క్రమశిక్షణను అంగీకరిస్తుంది మరియు ఓపికగా విచారణను భరిస్తుంది (2 థెస్సలొనీకయులు 1: 4). ఒక క్రైస్తవుడికి రాబోయే మహిమ  చాలా బాధలను కలిగిస్తుందనే భరోసా ఉంది (2 కొరింథీయులు 4: 17,18). దేవుని వాగ్దానాలు బాధలను ఎదుర్కోవడంలో మనకు ఆశను ఇస్తాయి.

సూత్రం:

పరిపక్వమైన క్రైస్తవుడు విషయాలు కఠినమైనప్పుడు వదులుకోడు.

అన్వయము:

పరీక్షలు వచ్చినప్పుడు కొంతమంది క్రైస్తవులకు ఇది గొప్ప షాక్‌గా అవుతుంది. క్రైస్తవుల జీవితాలలో దేవుడు దైవిక దుర్బలత్వాన్ని ప్లాన్ చేసినప్పటికీ, వారు దాని ద్వారా దేవుని ఉనికిని కలిగి ఉంటారు.

క్రైస్తవులు కష్టాల మధ్య శాంతి భావాన్ని కలిగి ఉంటారు. మన దారికి వచ్చే ఏ ఒత్తిడిలోనైనా మనకు స్థిరత్వం ఉంటుంది. క్రైస్తవులకు మంచి సమయాల్లో లేదా చెడులో అన్ని సమయాల్లో స్థిరంగా ఉండటానికి పరికరాలు ఉన్నాయి.

పరిణతి చెందిన క్రైస్తవుడు వెళ్ళడం కష్టతరమైనప్పుడు వదులుకోడు. చాలా మంది ప్రజలు ఇబ్బందుల్లో పడతారు. వారు బూజ్ లేదా డ్రగ్స్‌ను ఆశ్రయించడం ద్వారా వదులుకుంటారు. వారు ముఖంలో నొప్పిని చూడలేరు కాబట్టి వారు ఏదో ఒక రకమైన పలాయనవాదాన్ని ఉపయోగిస్తారు. దీని కోసం వారు పైపర్‌ను చెల్లిస్తారు. పరిణతి చెందిన క్రైస్తవుడికి, శ్రమను ఎలా ఎదుర్కోవాలో తెలుసు.

“… నిరీక్షణగలవారై సంతోషించుచు, శ్రమయందు ఓర్పు గలవారై, ప్రార్థనయందు పట్టుదల కలిగియుండుడి.…” (రోమా​​12:12).

పరిపక్వ క్రైస్తవులు ప్రతిక్రియలో కీర్తిస్తారు ఎందుకంటే ఇది వారి జీవితాలకు దేవుని రూపకల్పన అని వారికి తెలుసు.

“అంతే కాదు; శ్రమ ఓర్పును, ఓర్పు పరీక్షను, పరీక్ష నిరీక్షణను కలుగజేయునని యెరిగి శ్రమలయందును అతిశయపడు దము. ఎందుకనగా ఈ నిరీక్షణ మనలను సిగ్గుపరచదు. మనకు అనుగ్రహింపబడిన పరిశుద్ధాత్మద్వారా దేవుని ప్రేమ మన హృదయములలో కుమ్మరింపబడియున్నది”(రోమా 5: 3-5).

ఆ దయను ఎలా పొందాలి అని తెలిసిన వ్యక్తికి దేవుడు దయ ఇస్తాడు.

“అందుకు–నా కృప నీకు చాలును, బలహీనతయందు నాశక్తి పరిపూర్ణ మగుచున్నదని ఆయన నాతో చెప్పెను. కాగా క్రీస్తు శక్తి నామీద నిలిచియుండు నిమిత్తము, విశేషముగా నా బలహీనతలయందే బహు సంతోషముగా అతిశయపడుదును. నేనెప్పుడు బలహీనుడనో అప్పుడే బలవంతుడను గనుక క్రీస్తు నిమిత్తము నాకు కలిగిన బలహీనతలలోను నిందలలోను ఇబ్బందులలోను హింసలలోను ఉపద్రవములలోను నేను సంతోషించుచున్నాను.”(2 కొరింథీయులు 12: 9-10).

Share