Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians Telugu

 

ఇందుచేత నేనును ఇకను నహింపజాలక, శోధకుడు మిమ్మును ఒకవేళ శోధించెనేమో అనియు, మా ప్రయాసము వ్యర్థమైపోయెనేమో అనియు, మీ విశ్వాసమును తెలిసికొనవలెనని అతని పంపితిని.

 

ఇందుచేత,

పౌలు తిమోతిని థెస్సలొనీకాకు పంపడానికి కారణం క్రొత్త సంఘమును నిరుత్సాహపరచడంలో సాతాను యొక్క సూక్ష్మభేదం.

ఇకను నహింపజాలక,

“సహించు” అనే పదానికి దాచుట ద్వారా రక్షించడం లేదా సంరక్షించడం అని అర్థం. ఇది బెదిరించే దేనినైనా దూరంగా ఉంచాలనే ఆలోచనను కలిగి ఉంటుంది – దేనినైనా ఎదుర్కోవటానికి లేదా వ్యతిరేకంగా ఉండటానికి. థెస్సలొనీకయుల నిజమైన ఆధ్యాత్మిక స్థితి తనకు తెలియదని పౌలు బాధపడ్డాడు.

“ఇతరులకు మీ పైని యీ అధికారములో పాలు కలిగినయెడల మాకు ఎక్కువ కలదు గదా? అయితే మేము ఈ అధికారమును వినియోగించుకొనలేదు; క్రీస్తు సువార్తకు ఏ అభ్యంతరమైనను కలుగజేయకుండుటకై అన్నిటిని సహించుచున్నాము.”(1 కొరింథీయులు 9:12).

హింసలు అనివార్యమని మరియు థెస్సలొనీకయులకు ఎదురైనట్లు పౌలు నిశ్చయించుకున్నందున, వారి ఆధ్యాత్మిక సంక్షేమం గురించి ఆయన తీవ్ర ఆందోళన చెందాడు. అతను ఇకపై సంధి సంధిగ్ధత   భరించలేడు, అందువల్ల వారి విశ్వాసం యొక్క స్థితి గురించి ప్రత్యక్షంగా తెలుసుకోవడానికి అతను పంపాడు. శోధకుడు తన ప్రలోభాల ద్వారా వాటిని గెలవలేదని అతను తనను తాను భరోసా ఇవ్వాలనుకున్నాడు.

శోధకుడు మిమ్మును ఒకవేళ శోధించెనేమో అనియు,

బైబిల్ అపవాదిని రెండుసార్లు “శోధకుడు” అని సూచిస్తుంది – ఇక్కడ మరియు క్రీస్తు యొక్క శోధనలో (మత్తయి 4: 1-3), అక్కడ దేవుని ప్రణాళిక నుండి దూరమయ్యేలా యేసును ఆకర్షించడానికి అపవాది ప్రయత్నిస్తాడు.

డైనమిక్ క్రైస్తవ జీవితాలను గడపకుండా క్రైస్తవులను నిరుత్సాహపరిచేందుకు అపవాది హింసను ఉపయోగిస్తాడు. ” శోధకుడు” వారిని మోసపూరితంగా నాశనం చేస్టాడు . దేవుని ఇష్టానికి వ్యతిరేకంగా సాతాను వారి మనస్సులను వదులుతాడు. అతను క్రైస్తవుల వంటి గౌరవప్రదమైన వ్యూహాలను ఉపయోగించడు. క్రైస్తవులు తమను బైబిల్ మరియు చట్టబద్ధమైన వ్యవస్థలకు పరిమితం చేస్తారు. అపవాది తన పాత్రకు అనుగుణంగా వ్యూహాలను ఉపయోగిస్తాడు.

“మీరు దేనిగూర్చియైనను ఎవని క్షమించుచున్నారో నేనును వానిని క్షమించుచున్నాను. నేమైనను క్షమించియుంటే సాతాను మనలను మోస పరచకుండునట్లు, మీ నిమిత్తము, క్రీస్తు సముఖమునందు క్షమించియున్నాను; సాతాను తంత్రములను మనము ఎరుగనివారము కాము.”(2 కొరింథీయులు 2: 10-11).

“సర్పము తన కుయుక్తిచేత హవ్వను మోసపరచినట్లు మీ మనస్సులును చెరుపబడి, క్రీస్తు ఎడలనున్న సరళతనుండియు పవిత్రత నుండియు ఎట్లయినను తొలగిపోవునేమో అని భయపడుచున్నాను.” (2 కొరింథీయులు 11: 3).

” మీరు అపవాది తంత్రములను ఎదిరించుటకు శక్తిమంతులగునట్లు దేవుడిచ్చు సర్వాంగ కవచమును ధరించుకొనుడి. ” (ఎఫెసీయులు 6:11).

“మరియు ఆదాము మోసపరచబడలేదు గాని, స్త్రీ మోస పరచబడి అపరాధములో పడెను” (1 తిమోతి 2:14).

“కాగా సర్వలోకమును మోసపుచ్చుచు, అపవాది యనియు సాతాననియు పేరుగల ఆదిసర్పమైన ఆ మహా ఘటసర్పము పడద్రోయబడెను. అది భూమిమీద పడ ద్రోయబడెను; దాని దూతలు దానితోకూడ పడ ద్రోయబడిరి”(ప్రకటన 12: 9).

మీ విశ్వాసమును తెలిసికొనవలెనని,

పౌలు థెస్సలొనీక క్రైస్తవుల ఆధ్యాత్మిక స్థితిని తెలుసుకోవాలనుకున్నాడు. “వారు ప్రభువుతో నడుస్తున్నారా లేదా వారు ఒత్తిడికి లోనవుతున్నారా?” “వారికి ఏదైనా విశ్వాసం ఉందా?”

సూత్రం:

హింసించబడిన సంఘము శుద్ధి చేయబడింది.

అన్వయము:

మనలను మోసం చేయడానికి సాతాను తన కుతంత్రాలను ఉపయోగిస్తాడు. క్రీస్తు సంఘము మోసాగాళ్లతో నిండి ఉంది. వారు నిజమైన క్రైస్తవులేనా అని ప్రజలు తమను తాము పరిశీలించుకోవాలి.

“మీరు విశ్వాసముగలవారై యున్నారో లేదో మిమ్మును మీరే శోధించుకొని చూచు కొనుడి; మిమ్మును మీరే పరీక్షించుకొనుడి; మీరు భ్రష్టులు కానియెడల యేసుక్రీస్తు మీలో నున్నాడని మిమ్మునుగూర్చి మీరే యెరుగరా?”(2 కొరింథీయులు 13: 5).

హింస ఎల్లప్పుడూ నకిలీలను వేరు చేస్తుంది. చర్చి పాపులర్ చర్చి కలుషితమైనది. హింసించబడిన సంఘము శుద్ధి చేయబడింది. సంఘమునకు ప్రపంచ వ్యవస్థ నుండి అనుకూలంగా తప్ప మరేమీ లభించకపోతే సంఘములో ఏదో తప్పు ఉంది. సంఘము ఏమి నమ్ముతుందో తెలుసుకున్నప్పుడు ప్రపంచం సంఘమును ద్వేషిస్తుంది.

“లోకము మిమ్మును ద్వేషించినయెడల మీకంటె ముందుగా నన్ను ద్వేషించెనని మీరెరుగుదురు. మీరు లోక సంబంధులైనయెడల లోకము తన వారిని స్నేహించును; అయితే మీరు లోకసంబంధులు కారు; నేను మిమ్మును లోకములోనుండి ఏర్పరచుకొంటిని; అందుచేతనే లోకము మిమ్మును ద్వేషించుచున్నది.”(యోహాను 15: 18-19).

మీ దుర్బలత్వాన్ని అపవాది సద్వినియోగం చేసుకుంటాడు. మీ చరిత్ర గురించి ఆయనకు తెలుసు. అతను మీకు ఎక్కడ అంటుకోగలడో అతనికి తెలుసు.

శోధన అనేది ఒక భయంకరమైన విషయం, ముఖ్యంగా సాతాను మరియు మీ పాప సామర్థ్యం రెండూ మీకు వ్యతిరేకంగా చేరినప్పుడు. కొన్ని సమయాల్లో, సాతాను మీ కుటుంబంలోకి వెళ్లి మీ ఇంటిలో సమస్యలను సృష్టిస్తాడు. అతను శ్రావ్యమైన క్రైస్తవ గృహాలను ద్వేషిస్తాడు. అతను ఉదాహరణకు, పడకగదిపై దాడి చేయడానికి ప్రయత్నించవచ్చు.

“ప్రార్థనచేయుటకు మీకు సావకాశము కలుగునట్లు కొంతకాలమువరకు ఉభయుల సమ్మతి చొప్పుననే తప్ప, ఒకరినొకరు ఎడబాయకుడి; మీరు మనస్సు నిలుపలేకపోయినప్పుడు సాతాను మిమ్మును శోధింపకుండునట్లు తిరిగి కలిసికొనుడి.”(1 కొరింథీయులు 7: 5).

సాతాను అపార్థం, క్రూరత్వం మరియు ఆలోచనా రహితతను ప్రేమిస్తాడు. జంటలు ఒకరినొకరు పెద్దగా పట్టించుకోవాలని ఆయన కోరుకుంటున్నారు. వారు సెక్స్ను దుర్వినియోగం చేయాలని అతను కోరుకుంటాడు. శారీరక మరియు భావోద్వేగ బంధాలు విచ్ఛిన్నం కావడం మరియు భాగస్వాములు విడిపోవడాన్ని అతను ఆనందిస్తాడు. మోసం, అవిశ్వాసం మరియు చివరికి విడాకులకు దారితీసే మూడవ వ్యక్తిని అపవాది సన్నివేశంలోకి తీసుకురావచ్చు.

Share