Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians Telugu

 

మెట్టుకు సహోదరులారా, మేము ప్రభువైన యేసు ద్వారా మీకిచ్చిన ఆజ్ఞను మీరెరుగుదురు. కాగా మీ రేలాగు నడుచుకొని దేవుని సంతోషపరచవలెనో మావలన నేర్చుకొనిన ప్రకారముగా మీరు నడుచుకొనుచున్నారు. ఈ విషయములో మీరు అంతకంతకు అభివృద్ధి నొందవలెనని మిమ్మును వేడుకొని ప్రభువైన యేసునందు హెచ్చరించుచున్నాము.

 

మొదటి థెస్సలొనీకయుల ఆచరణాత్మక విభాగాన్ని 4 వ అధ్యాయం ప్రారంభిస్తుంది. మొదటి ఎనిమిది వచనాలు పవిత్రమైన జీవితాన్ని ప్రదర్శిస్తాయి.

మెట్టుకు సహోదరులారా

 “మెట్టుకు” అనే పదం పుస్తకానికి ముగింపును పరిచయం చేయదు. ఉపదేశంలో సగం ఇంకా అనుసరించలేదు. బదులుగా, పౌలు పుస్తకంలోని మిగిలిన చివరి విభాగానికి వెళ్తాడు. ఇక్కడ చారిత్ర నుండి ఉపదేశానికి, వ్యక్తిగతంగా ఆచరణాత్మకంగా, గతం ప్రవచనాత్మకంగా మరియు క్షమాపణ చెప్పటానికి పరివర్తన ఉంది.

కాగా

“కాగా” అనే పదంతో పౌలు 1-3 అధ్యాయాల నుండి విషయాలను తీసుకుంటాడు.

సహోదరులారా,

పౌలు థెస్సలొనీకయులకు ఆప్యాయతతో విజ్ఞప్తి చేస్తాడు. వారు క్రీస్తులో అతని సోదరులు. వారు ఒకే మూలం నుండి వచ్చారు – దేవుని కుటుంబంలో జన్మించారు. పాల్ ఉద్రిక్తత ఆప్యాయత మరియు అధికారిక ఉపదేశాన్ని కలిగి ఉన్నాడు. అతను వ్యక్తిగత స్వేచ్ఛను తీసుకోడు కాని వ్యక్తిగత పవిత్రతను సూచిస్తాడు.

మేము ప్రభువైన యేసు ద్వారా

ఈ సవాలు చాలా ముఖ్యమైనది, ఈ సందేశం యొక్క ప్రాముఖ్యతను వివరించడానికి పౌలు రెండు పదాలను ఉపయోగిస్తాడు: కోరిక మరియు ఉపదేశము. “ఉపదేశము” “కోరిక” కన్నా కొంచెం బలంగా ఉంది.

పౌలు వారిని “ప్రభువైన యేసులో” – యేసు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న ప్రతిదానిలోనూ ప్రోత్సహిస్తాడు. యేసు వ్యక్తిగతంగా దీనిని అపొస్తలులకు, వారు మనకు పంపించారు. అపొస్తలులు క్రీస్తు అధికారం మీద పనిచేస్తారు.

థెస్సలొనీకయులు దాని మతంతో శృంగారాన్ని కలిపిన సంస్కృతిలో నివసించారు. ఈ కొత్త మతాలు గతంలో రోజూ దేవాలయ వేశ్యలతో సెక్స్ కోసం వారి దేవాలయాలకు వెళ్ళారు. ఆ రోజుల్లో మతం బాగా ప్రాచుర్యం పొందింది! మొదటి శతాబ్దంలో రోమన్ సామ్రాజ్యం నైతికంగా బలహీనపడింది. పిల్లలు పుట్టడానికి మగవారికి భార్యలు ఉన్నారు కాని ఆనందం కోసం వారి ఉంపుడుగత్తెలు ఉన్నారు. ఈ అధ్యాయంలో మన శరీర వాంఛలను ఎలా ఎదుర్కోవాలో పౌలు ప్రసంగం చేస్తాడు.

మీరు అంతకంతకు అభివృద్ధి నొందవలెనని

“అంతకంతకు” అనే పదాలు ఆధ్యాత్మిక వృద్ధిని సూచిస్తాయి. క్రైస్తవుడిగా ఉనికిలో ఉంటే సరిపోదు, మనం శ్రేష్ఠత వైపు వెళ్ళాలి. క్రైస్తవ జీవితంలో మనల్ని మనం పార్క్ చేసుకోవడం ఒక విషయం కాని దానిలో విజయం సాధించడం మరొక విషయం. మనం యథాతథ స్థితికి మించి వెళ్లాలని దేవుడు కోరుకుంటాడు. క్రైస్తవ జీవితంలో మనం ఏమైనా పురోగతి సాధిస్తున్నామా అని మనల్ని మనం ప్రశ్నించుకోవాలి. మనము వివాహం చేసుకున్న రోజు మనం వారిని ప్రేమిస్తున్నామని మరియు అది వారి జీవితాంతం కొనసాగాలని మనము మా జీవిత భాగస్వాములకు చెప్పము! క్రైస్తవ జీవితాన్ని మనం ఒక్కటే లేకుండా జీవించలేము. ప్రభువుతో ప్రతి రోజు ముందు రోజు కంటే తియ్యగా ఉండాలి కానీ దానికి ప్రయాస అవసరము.

సూత్రం:

క్రైస్తవ జీవితంలో యథాతథ స్థితి అంటే ఎల్లప్పుడూ స్తబ్దత, క్షీణత మరియు పవిత్రతలో క్షీణత.

అన్వయము:

సిద్ధాంతం విధికి ముందు మరియు సూత్రం అభ్యాసానికి ముందు ఉంటుంది. క్రైస్తవ జీవితం నియమాల సమితి కాదు, సూత్రాల సమితి. క్రైస్తవ జీవితం యొక్క రూపకల్పన ఏమిటంటే, ఆ దృక్పథాన్ని సూత్రాలుగా రూపొందించడం ద్వారా జీవితంపై దేవుని దృక్పథాన్ని మనకు నేర్పించడం. మనము విశ్వాసంతో ఆ సూత్రాలను అన్వయించినప్పుడు దేవుడు మన జీవితాలను మారుస్తాడు.

క్రైస్తవులు క్రైస్తవులుగా మారిన 25 సంవత్సరాల తరువాత వారు క్రీస్తును అంగీకరించిన రోజు కంటే క్రైస్తవులు పరలోకానికి సరిపోరు. స్థాన పవిత్రీకరణ పరంగా వారు క్రీస్తును రక్షకుడిగా స్వీకరించిన క్షణం దేవుడు వారిని పూర్తిగా పవిత్రం చేశాడు. ప్రగతిశీల పవిత్రీకరణ అనేది కొనసాగుతున్న ప్రక్రియ.

Share