Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians Telugu

 

మేము మీ ముఖము చూచి మీ విశ్వాసములో ఉన్న లోపమును తీర్చునట్లు అనుగ్రహించుమని రాత్రింబగళ్లు అత్యధికముగా దేవుని వేడుకొనుచుండగా

 

మేము మీ ముఖము చూచి

పౌలు థెస్సలొనీకయుల కోసం ఐదు అభ్యర్థనలు చేసాడు:

1) థెస్సలొనీకయులను ముఖాముఖి చూడటానికి,

2) వారి విశ్వాసం లేని వాటిని పూర్తి చేయడానికి,

3) సాతాను అడ్డంకి నుండి వారిని విడిపించడానికి,

4) వారి ప్రేమ ఇతరులకు విస్తరించేలా,

5) పవిత్రతతో నిందించలేని వారి హృదయాలను స్థాపించడం.

పాల్ తన అసాధారణ ప్రార్థనలో మొదటి అభ్యర్థన ఏమిటంటే, అతను థెస్సలొనీకయులను వ్యక్తిగతంగా చూడగలడు

లోపమును తీర్చునట్లు

ప్రార్థనలో పౌలు చేసిన రెండవ అభ్యర్థన ఏమిటంటే, థెస్సలొనికాలోని సంఘపు విశ్వాసాన్ని “పరిపూర్ణంగా” పొందే అవకాశం తనకు ఉండవచ్చు. “పరిపూర్ణమైనది” అనే పదానికి అర్ధం సరిపోయేలా చేయడం, సన్నద్ధం చేయడం, సిద్ధం చేయడం, పూర్తి చేయడం, పూర్తిగా అమర్చడం, క్రమంలో ఉంచడం, పునరుద్ధరించడం.

“లోపమును తీర్చునట్లు” రెండు గ్రీకు పదాల నుండి వచ్చింది: క్రిందికి మరియు సరిదిద్దడానికి లేదా మరమ్మత్తు చేయడానికి. లౌకిక గ్రీకు ఎముకలను అమర్చడానికి “పరిపూర్ణమైనది” అనే పదాన్ని ఉపయోగించింది, మరియు ఒక నౌకాదళాన్ని నిర్వహించడం లేదా సైన్యాన్ని ధరించడం కోసం వారు యుద్ధానికి వెళ్ళడానికి పూర్తిగా సిద్ధంగా ఉంటారు. చేపల వలను సరిచేయడానికి కొత్త నిబంధన ఈ పదాన్ని ఉపయోగిస్తుంది (మార్క్ 1:19). ఈ అర్ధాల యొక్క ఫలితం ఏమిటంటే, థెస్సలొనీకయుల విశ్వాసాన్ని పెంపొందించుకోవటానికి పౌలు కోరుకున్నాడు, తద్వారా వారు క్రీస్తులో పరిపక్వం చెందుతారు.

“సహోదరులారా, ఒకడు ఏ తప్పితములోనైనను చిక్కుకొనినయెడల ఆత్మసంబంధులైన మీలో ప్రతివాడు తానును శోధింపబడుదునేమో అని తన విషయమై చూచుకొనుచు, సాత్వికమైన మనస్సుతో అట్టివానిని మంచి దారికి తీసికొని రావలెను” (గలతీయులు 6: 1).

“మనమందరము విశ్వాసవిష యములోను దేవుని కుమారునిగూర్చిన జ్ఞానవిషయములోను ఏకత్వముపొంది సంపూర్ణపురుషులమగువరకు, అనగా క్రీస్తునకు కలిగిన సంపూర్ణతకు సమానమైన సంపూర్ణత కలవారమగువరకు, ఆయన ఈలాగు నియమించెను…” (ఎఫెసీయులు 4: 11- 12).

“సహోదరులారా, మీరందరు ఏకభావముతో మాటలాడవలెననియు, మీలో కక్షలు లేక, యేక మనస్సుతోను ఏకతాత్పర్యముతోను, మీరు సన్నద్ధులై యుండ వలెననియు, మన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు పేరట మిమ్మును వేడుకొనుచున్నాను”(1 కొరింథీయులు 1:10).

” కాబట్టి నేను మీయొద్దకు వచ్చినప్పుడు పడద్రోయుటకు కాక, మిమ్మును కట్టుటకే ప్రభువు నాకు అనుగ్రహించిన అధికారముచొప్పున కాఠిన్యము కనపరచకుండునట్లు దూరముగా ఉండగానే యీ సంగతులు వ్రాయుచున్నాను.” (2 కొరింథీయులు 13:10).

“తన నిత్యమహిమకు క్రీస్తునందు మిమ్మును పిలిచిన సర్వకృపా నిధియగు దేవుడు, కొంచెము కాలము మీరు శ్రమపడిన పిమ్మట, తానే మిమ్మును పూర్ణులనుగాచేసి స్థిరపరచి బల పరచును.” (1 పేతురు 5:10).

సూత్రం:

మన విశ్వాసానికి అభివృద్ధి అవసరం.

అన్వయము:

రక్షణకై సిలువపై ప్రభువైన యేసు మరణంపై విశ్వాసం వ్యక్తం చేయడం ఒక విషయం కాని ఆ విశ్వాసం పెరగడం మరొక విషయం. మీరు మీ విశ్వాసంలో పెరుగుతున్నారా? మీరు క్రైస్తవునిగా మారిన రోజు మీ విశ్వాస స్థాయి అదేనా?

“ప్రభువు దయాళుడని మీరు రుచిచూచియున్నయెడల సమస్తమైన దుష్టత్వమును, సమస్తమైన కపటమును, వేషధారణను, అసూయను, సమస్త దూషణమాటలను మాని, క్రొత్తగా జన్మించిన శిశువులను పోలినవారై, నిర్మలమైన వాక్యమను పాలవలన రక్షణ విషయములో ఎదుగు నిమిత్తము, ఆ పాలను అపేక్షించుడి”. 1 పేతురు 2: 1-3).

”… మన ప్రభువును రక్షకుడునైన యేసు క్రీస్తు అనుగ్రహించు కృపయందును జ్ఞానమందును అభివృద్ధిపొందుడి. ఆయనకు ఇప్పుడును యుగాంతదినమువరకును మహిమ కలుగును గాక. ఆమేన్.”(2 పేతురు 3:18).

మన అనుభవానికి దేవుని వాక్య సూత్రాలను వర్తింపజేయడంతో మనము పెరుగుతాము. మనము ఆధ్యాత్మిక బాల్యం నుండి ఆధ్యాత్మిక యుక్తవయస్సు వరకు, పరిపక్వతలోకి వెళ్తాము. మన విశ్వాసంలో పరిపక్వం చెందకపోతే కొన్ని ఆధ్యాత్మిక బాల్య వ్యాధులు మన క్రైస్తవ జీవితాలకు సోకుతాయి. చాలామంది క్రొత్త క్రైస్తవులు వారి భావోద్వేగాలపై పనిచేస్తారు మరియు బైబిల్ సత్యానికి ఆధారం లేని నకిలీ-ఆధ్యాత్మిక అనుభవాలలోకి వెళతారు.

Share