Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians Telugu

 

మీరు పరిశుద్ధులగుటయే, అనగా మీరు జారత్వమునకు దూరముగా ఉండుటయే దేవుని చిత్తము

 

అనగా మీరు జారత్వమునకు దూరముగా ఉండుటయే

మూడు నుండి ఆరు వచనములలో పౌలు “ఉండుట” అనే పదాన్ని ఉపయోగిస్తాడు. మొదటి “ఉండుట” లైంగిక స్వచ్ఛతకు సంబంధించిన దేవుని ఉద్దేశ్యాన్ని తెలియజేస్తుంది.

“దూరముగా” అనే పదానికి అర్ధం తనను తాను దూరం చేసుకోవడం, దూరం కావడం. క్రైస్తవులు లైంగిక ప్రలోభాలకు దూరంగా ఉండాలి అనే ఆలోచన ఉంది. వారు తమకు మరియు ప్రలోభాలకు మధ్య చాలా దూరం ఉంచాలి. క్రైస్తవులు తమ పరిమితులను తెలుసుకోవలసిన ప్రాంతం ఉంటే, ఇది ఇదే. మనం దహనం చేయకుండా మనకు సాధ్యమైనంత దగ్గరగా రావడానికి ప్రయత్నించకూడదు. లైంగిక పాపానికి బైబిల్ యొక్క పరిష్కారం “పారిపోవడమే” అనేది ఆసక్తికరం.

“జారత్వమునకు దూరముగా పారిపోవుడి. మనుష్యుడుచేయు ప్రతి పాపమును దేహమునకు వెలుపల ఉన్నది గాని జారత్వము చేయువాడు తన సొంత శరీరమునకు హానికరముగా పాపము చేయుచున్నాడు.”(1 కొరింథీయులు 6:18).

“నీవు యౌవనేచ్ఛలనుండి పారిపొమ్ము, పవిత్ర హృదయులై ప్రభువునకు ప్రార్థన చేయువారితోకూడ నీతిని విశ్వాసమును ప్రేమను సమాధానమును వెంటాడుము”(2 తిమోతి 2:22).

“ప్రియులారా, మీరు పరదేశులును యాత్రికులునై యున్నారు గనుక ఆత్మకు విరోధముగా పోరాడు శరీరాశ లను విసర్జించి, అన్యజనులు మిమ్మును ఏ విషయములో దుర్మార్గులని దూషింతురో, ఆ విషయములో వారు మీ సత్‌క్రియలను చూచి, వాటినిబట్టి దర్శనదినమున దేవుని మహిమపరచునట్లు, వారిమధ్యను మంచి ప్రవర్తనగలవారై యుండవలెనని మిమ్మును బతిమాలుకొనుచున్నాను.”(1 పేతురు 2: 11-12).

“అనగా మీరు” అనే పదాలు సంయమనం పాటించడం మన బాధ్యత అని సూచిస్తుంది.

“జారత్వమునకు” అంటే వ్యభిచారం, వివాహేతర సంబంధం మరియు ప్రతి రకమైన చట్టవిరుద్ధమైన లైంగిక సంపర్కం లేదా లైంగిక కామం. ఈ పదం వ్యభిచారం, వివాహేతర, స్వలింగసంపర్కం, జంతువులతో సెక్స్, అశ్లీలత లేదా మరేదైనా లైంగిక పాపం వంటి లైంగిక పాపాలను సూచిస్తుంది. మనము లైంగిక అనాలోచితాన్ని పాటించలేము మరియు మరింత పవిత్రంగా మారలేము.

” దురాలోచనలు నరహత్యలు వ్యభిచారములు వేశ్యాగమనములు దొంగతనములు అబద్ధసాక్ష్యములు దేవదూషణలు హృదయములోనుండియే వచ్చును 20ఇవే మనుష్యుని అపవిత్రపరచును గాని చేతులు కడుగు కొనక భోజనముచేయుట మనుష్యుని అపవిత్రపరచదని చెప్పెను.” (మత్తయి 15: 19-20).

” మీలో జారత్వమున్నదని వదంతి కలదు. మీలో ఒకడు తన తండ్రి భార్యను ఉంచుకొన్నాడట. అట్టి జారత్వము అన్యజనులలోనైనను జరుగదు. ” (1 కొరింథీయులకు 5: 1).

” భోజనపదార్థములు కడుపునకును కడుపు భోజనపదార్థములకును నియమింపబడి యున్నవి; దేవుడు దానిని వాటిని నాశనము చేయును. దేహము జారత్వము నిమిత్తము కాదు గాని, ప్రభువు నిమిత్తమే; ప్రభువు దేహము నిమిత్తమే. దేవుడు ప్రభువును లేపెను; మనలను కూడ తన శక్తివలన లేపును. మీ దేహములు క్రీస్తునకు అవయవములై యున్నవని మీరెరుగరా? నేను క్రీస్తుయొక్క అవయవములను తీసికొని వేశ్యయొక్క అవయవములుగా చేయుదునా? అదెంతమాత్రమును తగదు. వేశ్యతో కలిసికొనువాడు దానితో ఏకదేహమై యున్నాడని మీరెరుగరా? –వారిద్దరు ఏకశరీరమై యుందురు అని మోషే చెప్పుచున్నాడు గదా? అటువలె ప్రభువుతో కలిసికొనువాడు ఆయనతో ఏకాత్మయై యున్నాడు. జారత్వమునకు దూరముగా పారిపోవుడి. మనుష్యుడుచేయు ప్రతి పాపమును దేహమునకు వెలుపల ఉన్నది గాని జారత్వము చేయువాడు తన సొంత శరీరమునకు హానికరముగా పాపము చేయుచున్నాడు.”(1 కొరింథీయులు 6: 13-18).

దేవుడు తన జీవుల కోసం ఆనందించడానికి లైంగిక జీవితము ఇచ్చాడు (సామెతలు 5; 1 కొరింథీయులు 7: 1-9). వివాహం యొక్క హద్దులు వెలుపల సెక్స్ పాపం.

సూత్రం:

లైంగికంగా ప్రలోభాలకు గురిచేసే పరిస్థితుల్లో తమను తాము ఉంచవద్దని విశ్వాసులపై బాధ్యత ఉంది.

అన్వయము :

మనం లైంగికంగా ప్రవర్తించాలని దేవుడు కోరుకుంటున్నట్లు బైబిల్ చాలా స్పష్టంగా ఉంది. అతను జీవించడానికి స్పష్టమైన ఆదేశాలను నిర్దేశిస్తాడు. లైంగికంగా “ఫౌలింగ్ అవుట్” వంటి విషయం ఉంది. క్రైస్తవులు లైంగిక పాపంలోకి ప్రవేశిస్తే, వారు దేవునితో సహవాసం నుండి అనర్హులు. వారు దేవుని సేవ నుండి తమను అనర్హులుగా చేస్తారు (1 కొరింథీయులు 9: 24-27). దేవుడు ఆట యొక్క నియమాలను తన వాక్యంలో ఉంచాడు. లైంగిక పాపం విషయానికి వస్తే దేవుని చిత్తం గురించి చర్చ లేదు.

దేవునితో నడవడానికి ఇది ఎప్పుడూ ఆలస్యం కాదు. మీలో చాలామంది ఇప్పటికే లైంగిక పాపం చేశారు. మీరు ముందుకు సాగడం దేవుని చిత్తం. ఆయన తన సహవాసంలోకి మిమ్మల్ని స్వాగతిస్తున్నాడు. దేవుడు మనలను సహవాసానికి పునరుద్ధరిస్తాడని దేవుడు స్పష్టం చేస్తున్నాడు. రక్షణకు క్రీస్తు పూర్తి చేసిన పనిని మనము విశ్వసించినట్లుగా, మన పాపానికి సిలువపై ఆయన చేసిన పనిని మనము విశ్వసిస్తున్నాము (1 యోహాను 1: 9-2: 2).

“ప్రియులారా, మనకు ఈ వాగ్దానములు ఉన్నవి గనుక దేవుని భయముతో పరిశుద్ధతను సంపూర్తిచేసికొనుచు, శరీరమునకును ఆత్మకును కలిగిన సమస్త కల్మషము నుండి మనలను పవిత్రులనుగా చేసికొందము.” (2 కొరింథీయులు 7: 1).

 

Share