Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians Telugu

 

సహోదరులారా, నిరీక్షణలేని యితరులవలె మీరు దుఃఖపడకుండు నిమిత్తము, నిద్రించుచున్నవారిని గూర్చి మీకు తెలియకుండుట మాకిష్టములేదు

 

నిరీక్షణలేని యితరులవలె మీరు దుఃఖపడకుండు నిమిత్తము

“ దుఃఖం” అంటే నొప్పి లేదా బాధపడటం,  విచారంగా ఉండటం. భౌతిక శరీరం యొక్క మరణం విషయానికి వస్తే క్రైస్తవులకు క్రైస్తవేతరులకు అదే నొప్పి ఉండదు. క్రైస్తవులకు తెలుసు, ఆత్మ వెంటనే దేవుని సన్నిధిలోకి వెళుతుంది అని. అందువల్ల, క్రైస్తవులు దుఃఖిస్తారు, కానీ అదే విధంగా కాదు. క్రైస్తవులు ఆశ లేనివారుగా దుఃఖించరు.

స్నేహితుడి మరణం పట్ల యేసు దుఃఖించాడు (యోహాను 11:35). తన స్నేహితుడిని మరలా చూడటంలో అతను నిరాశపడ్డాడని దీని అర్థం కాదు. సాధారణ మానవులు తమ ప్రియమైనవారి శారీరక మరణంపై దుఃఖిస్తారు (ఫిలిప్పీయులు 2:27). అనుభవ క్షేత్రం నుండి దుఃఖాన్ని తొలగించడం ద్వారా దేవుడు క్రైస్తవులను అమానుషంగా చేయడు.

చాలామంది క్రైస్తవేతరులు, వారు చనిపోయినప్పుడు, వారు చీకటి, తడిసిన రంధ్రంలోకి వెళ్లి, వారి శరీరం లేనంత వరకు క్షీణిస్తుందని నమ్ముతారు. వారికి సమాధి దాటి ఆశ లేదు. ఇతరులకు మరోవైపు ఏమి ఉందో తెలియదు. వారికి శాశ్వతత్వం గురించి ఎటువంటి హామీ లేదు. వారు భవిష్యత్తులో కాకుండా వర్తమానంలో మాత్రమే ఆశిస్తారు.

“కాబట్టిమునుపు శరీరవిషయములో అన్యజనులైయుండి, శరీరమందు చేతితో చేయబడిన సున్నతి గలవారు అనబడిన వారిచేత సున్నతిలేనివారనబడిన మీరు ఆ కాలమందు ఇశ్రాయేలుతో సహపౌరులుకాక, పరదేశులును, వాగ్దాన నిబంధనలు లేని పరజనులును, నిరీక్షణలేనివారును, లోకమందు దేవుడులేనివారునైయుండి, క్రీస్తుకు దూరస్థులైయుంటిరని మీరు జ్ఞాపకము చేసికొనుడి”(ఎఫెసీయులు 2: 11-12).

సూత్రం:

విశ్వాసుల కోసం మరణం అంతం కాదు, కాబట్టి అనవసరమైన దుఃఖం అవసరం లేదు.

అన్వయము:

కొంతమంది క్రైస్తవులు అన్యమతస్థులవలె చనిపోయిన ప్రియమైనవారిపై దుఃఖిస్తారు, వారిని మళ్లీ చూస్తారని ఆశ లేదు. క్రైస్తవులు దుఃఖిస్తారు, కాని వారు కోల్పోయినట్లు దుఃఖించరు. దేవుడు క్రైస్తవులను మానవ దుఃఖం నుండి కాపాడుకోడు. కానీ వారి దుఃఖం అంతిమ దుఃఖం కాదు. నలుపు మరియు తెలుపు మధ్య ఉన్నంతవరకు క్రైస్తవ అంత్యక్రియలకు మరియు అన్యమత అంత్యక్రియలకు చాలా తేడా ఉంది.

చాలామంది క్రైస్తవేతరులు చనిపోవడానికి భయపడతారు, ఎందుకంటే వారికి సమాధికి మించిన ఆశ లేదు. వారికి పరలోకము లేదు. క్షమించబడిన పాపాల గురించి వారికి ఏమీ తెలియదు.

క్రైస్తవులకు అద్భుతమైన ఆశ ఉంది. ఎందుకంటే క్రీస్తు మరణం నుండి శాశ్వతంగా లేచాడు, కాబట్టి మనం కూడా లేస్తాము.

” కాగా మీరు పరిశుద్ధాత్మశక్తి పొంది, విస్తారముగా నిరీక్షణ గలవారగుటకు నిరీక్షణకర్తయగు దేవుడు విశ్వాసము ద్వారా సమస్తానందముతోను సమాధానముతోను మిమ్మును నింపునుగాక. ” (రోమా 15:13).

” అన్యజనులలో ఈ మర్మముయొక్క మిహ మైశ్వర్యము ఎట్టిదో అది, అనగా మీయందున్న క్రీస్తు, మహిమ నిరీక్షణయై యున్నాడను సంగతిని దేవుడు తన పరిశుద్ధులకు తెలియపరచగోరి యిప్పుడు ఆ మర్మమును వారికి బయలుపరచెను ” (కొలొస్సయులు 1:27).

“మన రక్షకుడైన దేవునియొక్కయు మన నిరీక్షణయైన క్రీస్తుయేసుయొక్కయు ఆజ్ఞప్రకారము క్రీస్తుయేసుయొక్క అపొస్తలుడైన పౌలు, …” (1 తిమోతి 1: 1).

“… నిత్యజీవమునుగూర్చిన నిరీక్షణతోకూడిన భక్తికి ఆధారమగు సత్యవిషయమైన అనుభవజ్ఞానము నిమిత్తమును, …” (తీతు 1: 2).

“… నగా మహా దేవుడును మన రక్షకుడునైన యేసుక్రీస్తు మహిమయొక్క ప్రత్యక్షత కొరకు ఎదురుచూచుచు, ఈ లోకములో స్వస్థబుద్ధితోను నీతితోను, భక్తితోను బ్రదుకుచుండవలెనని మనకు బోధించుచున్నది. …” (తీతు 2:13).

క్రీస్తు తప్ప వేరే ఆశ లేదు. మన సంఘములో మనము  ఆశను పెడితే, మనము నిరాశకు గురవుతాము. రాజకీయ వ్యవస్థలో మన ఆశను పెడితే అది మనకు విఫలమవుతుంది. వాషింగ్టన్ లేదా ఒట్టావా శాశ్వత శాంతిని ఇవ్వవు. ఐక్యరాజ్యసమితిలో మన ఆశను ఉంచినట్లయితే, మనము భ్రమలో ముగుస్తాము. క్రీస్తు మాత్రమే శాశ్వతుడు, శాశ్వతమైన ఆశను ఇస్తాడు.

క్రైస్తవులు తమ ప్రియమైనవారిపై దుఃఖించడం ఒక విషయం కాని అతిగా దుఃఖించడం మరొక విషయం. క్రీస్తు పునరుత్థానం మిగులు దుఃఖానికి వ్యతిరేకంగా ఒప్పిస్తుంది. క్రీస్తు పునరుత్థానం మనకు ఆశను ఇస్తుంది. అతని పునరుత్థానం మరణాన్ని చంపుతుంది; అందువల్ల, మరణం వ్యక్తిని ఉనికి నుండి నాశనం చేయదు. ఇది మానవుల [ప్రాణము మరియు ఆత్మ] యొక్క అపరిపక్వ భాగాన్ని భౌతిక భాగం [శరీరం] నుండి వేరు చేస్తుంది; సమాధి నుండి శరీరం యొక్క పునరుత్థానం వరకు.

Share