Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians Telugu

 

మేము ప్రభువుమాటనుబట్టి మీతో చెప్పునదేమనగా, ప్రభువు రాకడవరకు సజీవులమై నిలిచియుండు మనము నిద్రించినవారికంటె ముందుగా ఆయన సన్నిధి చేరము.

 

మరియు

పదిహేనవ వచనము  పద్నాలుగువ వచ్చనమును వివరిస్తుంది. ప్రభువైన యేసు మరణం మరియు పునరుత్థానం యొక్క రెండు గొప్ప వాస్తవాలను నిర్మించిన పాల్, సంఘము ఎత్తబడుట గురించి తనదైన కొన్ని విశ్లేషణలను ప్రదర్శించలేదు. బదులుగా, అతను క్రీస్తు అధికారం మీద ఈ ప్రకటనలు చేస్తాడు.

మేము ప్రభువుమాటనుబట్టి మీతో చెప్పునదేమనగా,

ప్రకటనలు చేయడానికి పౌలుకు అధికారం ప్రత్యక్షంగా ప్రభువు యేసు నుండి వచ్చింది. యేసు భూమిపై ఉన్నప్పుడు అలాంటి ప్రకటనలు చేయలేదు. సంఘము  (ఎఫెసీయులకు 3: 1 ఎఫ్) మరియు సంఘము ఎత్తబడుట (1 కొరింథీయులు 15: 51-52) గురించి ప్రభువు పౌలుకు ప్రత్యేక ద్యోతకం ఇచ్చాడు. పౌలుకు ఈ ప్రత్యేక ద్యోతకం వరకు ఇశ్రాయేలు చరిత్రలో లేదా యేసు బోధలలో ఎక్కడా సంఘము ఎత్తబడుట గురించి సమాచారం లేదు.

పాల్ యొక్క ప్రత్యేక ద్యోతకం రెండు విషయాలను కలిగి ఉంది: 1) ప్రతిక్రియ కాలానికి ముందు సంఘములో బయలుదేరిన పరిశుద్ధ్ధుల ప్రత్యేక పునరుత్థానం ఉంటుంది, మరియు 2) యేసు సంఘమును పరలోకానికి కొనిపోతాడు.

క్రొత్త నిబంధన సంఘము ఎత్తబడుట గురించి వ్రాతపూర్వకంగా వివరిస్తుంది. ఇది సరికొత్త నిజం. ప్రభువు యోహాను 14: 1-3లో సంఘము ఎత్తబడుట గురించి ప్రస్తావించాడు, కాని ఇది సంఘము ఎత్తబడుట యొక్క మొదటి అధికారిక ప్రదర్శన. [యోహాను  1 థెస్సలొనీకయుల చాలాకాలం తరువాత వ్రాసాడు].

ప్రభువు రాకడవరకు

దేవుడు పౌలుకు ప్రత్యేకంగా వెల్లడించిన రెండవ భాగం సంఘము ఎత్తబడుట. పాత నిబంధనలో మెస్సీయ భూమిపైకి వచ్చి ఇశ్రాయేలీయుల చనిపోయిన పరిశుద్ధులను లేపుతాడనే ఆలోచన క్రొత్త నిబంధన క్రైస్తవులకు ప్రత్యేకమైనది కాదు. ఏదేమైనా, ఆదికాండము నుండి మలాకీ వరకు ఈ భావన యొక్క సూచనలు లేనందున సంఘము ఎత్తబడుట ఆలోచన ప్రత్యేకమైనది.

“రాకడ” అనే పదానికి ఉనికి అని అర్థం. ఇది రెండు పదాల నుండి వస్తుంది: తో మరియు ఉండటం. ప్రభువు రావడం ఆయన మనతో ఉండే సమయం. అతను వస్తాడు మరియు మనము అతని సన్నిధిలో నిలబడతాము. పౌలు తన శారీరక లేకపోవటానికి విరుద్ధంగా తన ఉనికి కోసం ఈ పదాన్ని ఉపయోగిస్తాడు.

” కాగా నా ప్రియులారా, మీరెల్లప్పుడును విధేయులై యున్న ప్రకారము, నాయెదుట ఉన్నప్పుడు మాత్రమే గాక మరి యెక్కువగా నేను మీతో లేని యీ కాల మందును, భయముతోను వణకుతోను మీ సొంతరక్షణను కొనసాగించుకొనుడి…” (ఫిలిప్పీయులు 2:12).

క్రొత్త నిబంధన సంఘము ఎత్తబడుట కోసం “ఉనికిని” ఉపయోగించినప్పుడు, అది క్రీస్తు యొక్క క్షణికమైన రాకడను మాత్రమే సూచిస్తుంది, కానీ అతను ప్రపంచానికి తనను తాను వ్యక్తపరిచే వరకు అతని ఉనికిని సూచిస్తుంది. ఇది అతని రాక, రాకకు సూచన. ఆ సమయంలో యేసు వ్యక్తిగతంగా ఉంటాడు.

క్రీస్తు రాకకు మూడు గ్రీకు పదాలు ఉన్నాయి. క్రొత్త నిబంధన సంఘము ఎత్తబడుట మరియు రెండవ రాకడ కోసం రెండు పదాలను ఉపయోగిస్తుంది (అతను ఆలివ్ పర్వతం మీద భూమికి వచ్చినప్పుడు). సందర్భం మాత్రమే ఇది రప్చర్ లేదా రెండవ రాక అని నిర్ణయించగలదు.

సంఘము ఎత్తబడుట  మరియు రెండవ రాకడ మధ్య ఒక ముఖ్యమైన వ్యత్యాసం ఉంది. సంఘము ఎత్తబడుట  అనేది సంఘము  వచ్చే ఒక ప్రైవేట్, అయితే రెండవ రాకడ అనేది ప్రతి కన్ను ఆయనను చూసే బహిరంగంగా వస్తుంది. సంఘము ఎత్తబడుట  సంఘముకు  మాత్రమే. సంఘము ఎత్తబడుటలో , సంఘమును  కొనిపోవుటకు యేసు మేఘాలలో వస్తాడు. పరిశుద్ధాత్మ యొక్క ఉనికి సంఘములో లేదు. సంఘము ఎత్తబడుట  వద్ద, దేవుడు విశ్వాసి యొక్క శరీరాన్ని క్రీస్తు పునరుత్థానం చేసిన శరీరంలాగా మారుస్తాడు. రెండవ రాకడలో, యేసు భూమిపై తన వెయ్యేళ్ళ రాజ్యాన్ని స్థాపించడానికి భూమికి వస్తాడు (జెకర్యా 14: 1-4). సాతాను ఇకపై  భూమిపై వదులుగా లేడు. రెండవ రాకడలో, ఎడారి గులాబీలా వికసిస్తుంది.

సజీవులమై

మొదట, ప్రతిక్రియ కాలానికి ముందు సంఘములోని పరిశుద్ధులందరి ప్రత్యేక పునరుత్థానం గురించి పౌలు వ్యవహరిస్తాడు. ఇక్కడ “సజీవంగా” ఉన్నవారు యేసు తిరిగి వచ్చినప్పుడు విశ్వాసులు. వారు మరణాన్ని ఎప్పుడూ అనుభవించలేదు.

పునరుత్థానం ఆలోచన కొత్తది కాదు. పాత నిబంధన పునరుత్థానం గురించి బోధించింది మరియు యేసు కూడా అలానే చేశాడు. పాత నిబంధన ఇజ్రాయెల్ యొక్క పునరుత్థానాన్ని ప్రతిక్రియతో ముడిపెడుతుంది, ప్రత్యేకించి చివరికి వెయ్యేళ్ళ రాజ్యానికి సంబంధించి (యెషయా 26:19 16-18, 20-21; 27: 1; మిలీనియం కొరకు 26: 1-15; దానియేలు 12: 1-2). తన భూసంబంధమైన రాజ్యాన్ని స్థాపించడానికి మెస్సీయ తిరిగి వచ్చినప్పుడు ఇశ్రాయేలు పునరుత్థానం ఉంటుందని మార్తాకు తెలుసు (యోహాను 11:24). ఇది ప్రతిక్రియ చివరిలో [రప్చర్ నుండి భిన్నంగా] ఇజ్రాయెల్ యొక్క పునరుత్థానం.

పౌలు తనను తాను జీవిస్తున్నాడని మరియు క్రీస్తు తిరిగి వచ్చేటప్పుడు మిగిలి ఉన్నవారిలో తనను తాను చేర్చుకుంటాడు, ఎందుకంటే అతను మొదట చనిపోతాడో లేదో అతనికి ఖచ్చితంగా తెలియదు. తన జీవితకాలంలో ఏ క్షణంలోనైనా ప్రభువు తిరిగి రావచ్చని అతను నమ్మాడు. అతను నిరాశ చెందాడు, కానీ తప్పుగా భావించలేదు. రప్చర్ అనేది సంకేతం లేని, కాలాతీత సంఘటన, ఇది ఎల్లప్పుడూ ఆసన్నమైంది. యేసు ఎప్పుడైనా రావచ్చు. ప్రతి తరం క్రైస్తవులు తమ తరంలో ప్రభువు వస్తారని ఆశించటానికి సమర్థన ఉంది.

నిలిచియుండు మనము

“నిలిచి ఉండు” అనే పదానికి అర్థం వదిలివేయు, జీవించియుండు. క్రీస్తు తిరిగి వచ్చేవరకు శారీరకంగా జీవించే వారు వీరే. వారు విడిచిపెట్టాలని దేవుడు కోరుకునే వరకు ఏ క్రైస్తవుడు విడిచిపెట్టడు. దేవుడు మనం వెళ్లాలని కోరుకుంటే మనలో ఎవరూ ఇక్కడ ఉండలేరు మరియు దేవుడు మనం ఉండాలని కోరుకుంటే మనలో ఎవరూ వెళ్ళలేరు.

సూత్రం:

రప్చర్ ఒక క్రొత్త నిబంధన ద్యోతకం.

అన్వయము:

సంఘము యొక్క ఆశీర్వాద భవిష్యత్తు రప్చర్. సంఘము ప్రతిక్రియలోకి ప్రవేశించదు.

“… అనగా మహా దేవుడును మన రక్షకుడునైన యేసుక్రీస్తు మహిమయొక్క ప్రత్యక్షత కొరకు ఎదురుచూచుచు, ఈ లోకములో స్వస్థబుద్ధితోను నీతితోను, భక్తితోను బ్రదుకుచుండవలెనని మనకు బోధించుచున్నది. …” (తీతు 2:13).

Share