Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians Telugu

 

ఆ మీదట సజీవులమై నిలిచి యుండు మనము వారితోకూడ ఏకముగా ప్రభువును ఎదుర్కొనుటకు ఆకాశమండలమునకు మేఘములమీద కొనిపోబడుదుము. కాగా మనము సదాకాలము ప్రభు వుతోకూడ ఉందుము.

 

వారితోకూడ ఏకముగా

“వారితోకూడ ఏకముగా” అనే పదం స్థలం మరియు సమయానికి ఒక లింక్‌ను సూచిస్తుంది. సజీవ క్రైస్తవులు సంఘము కొనిపోబడు సమయములో గత పరిశుద్ధుల పునరుత్థాన శరీరాలతో అనుబంధిస్తారు. దేవుని ప్రవచనాత్మక సమయపట్టికపై తదుపరి సంఘటన సంఘమును పరలోకముకు కొనిపోవుట.  

క్రైస్తవులు క్రీస్తుతో తిరిగి పరలోకానికి వెళతారు. అతను మనల్ని బలముతో తీసుకుంటాడు. ఆయన అకస్మాత్తుగా మనలను స్వాధీనం చేసుకుని, మనకోసం తనను తాను చెప్పుకోవటానికి తీసుకువెళతాడు.

“మీ హృదయమును కలవరపడనియ్యకుడి; దేవుని .యందు విశ్వాసముంచుచున్నారు నాయందును విశ్వాసముంచుడి. నా తండ్రి యింట అనేక నివాసములు కలవు, లేనియెడల మీతో చెప్పుదును; మీకు స్థలము సిద్ధపరచ వెళ్లుచున్నాను. నేను వెళ్లి మీకు స్థలము సిద్ధపరచినయెడల నేనుండు స్థలములో మీరునుఉండు లాగున మరల వచ్చి నాయొద్ద నుండుటకు మిమ్మును తీసి కొని పోవుదును.’’ (యోహాను 14: 1-3).

కొనిపోబడుదుము

“కొనిపోబడుదుము” అనే పదాలు పట్టుకోవడం, లాక్కోవడం, బలవంతంగా తీసుకువెళ్లడం. ఇది రప్చర్ ఆలోచన. లాటిన్ రాప్టురో నుండి “రప్చర్” అనే ఆంగ్ల పదం మనకు లభిస్తుంది.

యేసు సంఘమును అకస్మాత్తుగా భూమి నుండి దూరంగా తీసుకువెళతాడు. ఇది సంకేతరహిత మరియు కాలాతీత సంఘటన. ఈ క్రింది వచ్చానాలలో “కొనిపోబడుదుము” అనే గ్రీకు పదం వాడటం గమనించండి: మత్తయి 11:12; 12:29; 13:19; యోహాను 6:15; 10:12, 28,29; అపొస్తలుల కార్యములు 8: 39-40,40; 23:10; 2 కొరింథీయులు 12: 2,4; జూడ్ 23; ప్రకటన 12: 5.

సూత్రం:

రప్చర్ అనేది సంకేతరహిత, కాలాతీత సంఘటన, దీని ద్వారా మనం క్రీస్తుతో పాటు పరలోకముకు , శరీరం మరియు ఆత్మతో  వెళ్తాము.

అన్వయము:

రప్చర్ ముందు ఎటువంటి ప్రవచనాత్మక సంఘటనలు జరగనవసరం లేదు. సంఘము  చివరి మతభ్రష్టులలోకి ప్రవేశించాల్సిన అవసరం లేదు. యూఫ్రటీస్ నుండి ఈజిప్ట్ నది వరకు పాలస్తీనా భూమిని ఇజ్రాయెల్ పూర్తిగా కలిగి ఉండవలసిన అవసరం లేదు. ప్రభువు తన సంఘము కోసం రాకముందే సంఘము ప్రపంచాన్ని సువార్త ప్రకటించాల్సిన అవసరం లేదు. సంఘము ముందు ఈ విషయాలు ఏవీ అవసరం లేదు. అయితే, ఈ విషయాలన్నీ రెండవ రాకడకు ముందే జరగాలి. సరైన ప్రవచనాత్మక దృక్పథాన్ని ఉంచడానికి సంఘము ఎత్తబడుట మరియు రెండవ రాకడ మధ్య తేడాను గుర్తించడం చాలా ముఖ్యం.

రప్చర్ అనేది సంకేతం లేని, కాలాతీత సంఘటన. ఎవరికీ సమయం తెలియదు. అందువల్ల, ఆయన ప్రకటించని రాక వెలుగులో మనం జీవించాలి.

“ప్రియులారా, యిప్పుడు మనము దేవుని పిల్లలమై యున్నాము. మనమిక ఏమవుదుమో అది ఇంక ప్రత్యక్షపరచబడలేదు గాని ఆయన ప్రత్యక్షమైనప్పుడు ఆయన యున్నట్లుగానే ఆయనను చూతుము గనుక ఆయనను పోలియుందుమని యెరుగు దుము. ఆయనయందు ఈ నిరీక్షణ పెట్టుకొనిన ప్రతివాడును ఆయన పవిత్రుడై యున్నట్టుగా తన్ను పవి త్రునిగా చేసికొనును.”(1 యోహాను 3: 2-3).

Share